PDA

View Full Version : [MU] Source Develop muonline ss4.5 all protocol + hướng dẫn ADD Option

caothuphutho
02-10-12, 07:47 AM
Chào toàn thể các bạn, dạo gần đây có nhiều bạn PM xin hướng dẫn add option vao GameServer, nên tôi viết hướng dẫn này chủ yếu phục vụ những bạn có lòng đam mê nhưng chưa có những kiến thức này, chính vì vậy những bạn biết rồi không nên "ném gạch" là bài viết không giá trị hay đại loại nha.

vì là mục Develop nên tôi có share cả hướng dẫn add option cho GS 1.00.90 bằng cách sử dụng olly, cũng như share source liên quan đến GS 1.00.90 này để các bạn tự phát triên theo cái "tôi" của mỗi người cho thỏa chí đam mê ^^!.

==> chú ý : Source C++ đã được tôi fix lại từ Source của bạn "xom1b" trước đây có share, tôi lược bỏ một số thứ đi để lại những phần cơ bản như : command .v.v.
Còn mục Option tôi lược bỏ đi để các bạn thực hiện theo video add Option, nhu vậy mới trực quan.
==> voi Source C++ các bạn sử dụng Visual Studio 2010 để buid nhé.
==> Vì đây là mục Develop chính vì thế ta xét về mặt cùng nhau trao đổi kiên thức là chủ yếu, không xét những mặt khác như : giờ đã có SS6 hay Ex700 nên bộ hướng dẫn này không có giá trị .v.v. Như đã nói chủ yếu tôi muốn gửi tới những bạn có lòng dam mê với MU muốn làm 1 cái gì đó từ bản thân mình.

DOWNLOAD GS1.00.90 + Source + Video Guide Add Option (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

P/S : có những thắc mắc gì các bạn Post ngay tại topic này, để mọi người cùng trao đổi, hoặc có time online tôi sẽ trả lời ( không trao đổi ngoài luồng vấn để không liên quan )

Thank to : xom1b ( source C++ )

HRain
02-10-12, 07:57 AM
unpack hộ em cái GS I.A đi =]]
unpack đó xong chôm source bọn nó là hết ý

mrgacon
02-10-12, 08:56 AM
crack để nó ko báo linh tinh trên màn hình cũng được
mới online bản trial thôi đã ngon vkl rồi bản full ko biết như nào

HRain
02-10-12, 09:25 AM
crack để nó ko báo linh tinh trên màn hình cũng được
mới online bản trial thôi đã ngon vkl rồi bản full ko biết như nào
đang mua bản full 75$ nè =]]
mua lại kô tui bán 50$ ? có gì update cho sẽ share free
làm chi nhánh đc đấy =]]
bản I.A free hình như có gài bug, cẩn thận :)

caothuphutho
02-10-12, 12:39 PM
không thấy video anh dũng ơi :D

hehe sorry video có làm rồi mà quên không nén cùng các file kia, "tiện tay" xóa mất lun rồi :D, sẽ làm lại video ngay và up lại :)), sorry nha :D

caothuphutho
02-10-12, 01:08 PM
link reupload : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

HRain
02-10-12, 06:53 PM
a CTPT từng add thử option HP bar chưa ?
em tính nhờ I.A add nhưng mà không biết có gây lag server hơn chút không, vì tính toán lượng máu giảm trên HP bar không phải ít...

huntersun
02-10-12, 07:21 PM
Chẳng biết Olly và C++ thì có dev được không nhỉ :">!

caothuphutho
02-10-12, 09:11 PM
a CTPT từng add thử option HP bar chưa ?
em tính nhờ I.A add nhưng mà không biết có gây lag server hơn chút không, vì tính toán lượng máu giảm trên HP bar không phải ít...

hehe anh chưa, với cái I.A anh không unpack được, cai đó nó pack bằng VMP, VMP ngoài khả năng của anh.

@ huntersun : ai cùng đi lên từ...không biết gì ^^!, vậy chỉ cần có lòng đam mê là được rồi, chịu khó tìm tòi học hỏi rồi sẽ có được thành quả thôi :D

Domino9990
03-10-12, 12:50 AM
video là file gì em xem ko dc a ơi??

pelinh
19-10-12, 10:47 PM
cao thủ , e thật sự xin lỗi ...

P/s người khác thì chắc ko ai hiu gì đâu ( đừng nói mình spam nhé ) , thank a vì 1 topic bổ ích :)>-

Van_Bom
21-10-12, 10:02 AM
quá tuyệt với, thích nhất câu nói đi lên từ ko biết gì của anh caothuphutho, Bờm cũng từ ko biết gì mà mày mò học hỏi, giờ cũng biết chút ít, hôm nào phải nghiên kíu vụ hiển thị quá 65k HP với mana anh caothu nhé, em thích cái đó lắm mà chưa tìm ra...he he

Faker
24-04-14, 12:59 AM
reup:----><b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
bài viết có ích đã reup lick
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
sẽ reup các lick dow (nếu có) trong time tới

video là file gì em xem ko dc a ơi??

xem = soft nhé coi đuôi file lên google seach xong dowload soft về