PDA

View Full Version : [JX] Pro cho em hỏi tại sao map đen xì một đoạn?

hoangthien89
29-09-12, 07:34 AM
Pro cho em hỏi tại sao map đen xì một đoạn? em thử moveNpc lên 1 con map 42, maplist.ini là : 42=ÌØÊâÓõØ\ÎäÁÖ´ó»áרÓÃ\Îä� �Ö´ó»á»á³¡
42_name=Héi Tr­êng L§. còn trong worldset.ini đã mở map này, lúc move lên em thấy map thì không đầy đủ, nửa có hình, nửa đen xì là sao hở các bác

thaihoa91
29-09-12, 07:47 AM
Hình ảnh đc xây dựng bằng các vật thể (Object), cây cối, mặt đất, nhà cửa, sông suối... và nối với nhau bằng file .dat, nếu bạn đủ .dat cho 1 maps (ở Client, thường dc nén trong maps.pak, update01.pak, update02.pak, update03.pak và update04.pak) thì nó sẽ hiện đầy đủ !

Nhưng thường mấy maps mà ko chuyên dụng như Thâm Lâm, hay các event Vượt ải thì hơi khó lấy tý ! Còn các maps luyện công, hay thành thị thì thông dụng nên dễ full hơn !

hoangthien89
29-09-12, 07:56 AM
Hình ảnh đc xây dựng bằng các vật thể (Object), cây cối, mặt đất, nhà cửa, sông suối... và nối với nhau bằng file .dat, nếu bạn đủ .dat cho 1 maps (ở Client, thường dc nén trong maps.pak, update01.pak, update02.pak, update03.pak và update04.pak) thì nó sẽ hiện đầy đủ !

Nhưng thường mấy maps mà ko chuyên dụng như Thâm Lâm, hay các event Vượt ải thì hơi khó lấy tý ! Còn các maps luyện công, hay thành thị thì thông dụng nên dễ full hơn !

tại server của mình có hệ thống npc liên đấu, mình thấy code nó có add vài con npc liên đấu lên map 42, nen mình thử move lên map đó, nhưng ko ngờ map lại bị thế, bác có cách nào giúp em?