PDA

View Full Version : [TLBB] Vừa chơi TLBB vừa vào web được ko ???

trungkhuyen
27-09-12, 05:26 PM
Theo như hd cửa HH về config mạng và iP máy ảo... Có phần bảo là phải tắt card mạng thật đi và chỉ để duy nhất 1 card mạng thứ 2 mà thôi vậy là ko thể online à ???

2. Mình chơi ngoài tiệm net nên có cần 2 mạng song song : 1 chơi tlbb offline , 2 là để vào web. Có thể chứ ?
3. Mình đã làm y như video hd (sv tổng hợp trên máy ảo vn-zoom.com) nhưng khi ping ngoài máy thật thì " request timed out" , vào máy ảo chuột phải chọn terminal nhập "/tlbb.sh" thì nó hiện thông báo "No such file or directory"! làm sao khắc phục ?
4. THANKS!

dodt.1306
27-09-12, 06:02 PM
Theo như hd cửa HH về config mạng và iP máy ảo... Có phần bảo là phải tắt card mạng thật đi và chỉ để duy nhất 1 card mạng thứ 2 mà thôi vậy là ko thể online à ???

2. Mình chơi ngoài tiệm net nên có cần 2 mạng song song : 1 chơi tlbb offline , 2 là để vào web. Có thể chứ ?
3. Mình đã làm y như video hd (sv tổng hợp trên máy ảo vn-zoom.com) nhưng khi ping ngoài máy thật thì " request timed out" , vào máy ảo chuột phải chọn terminal nhập "/tlbb.sh" thì nó hiện thông báo "No such file or directory"! làm sao khắc phục ?
4. THANKS!

nếu có mạng...thì ko cần cài mạng ảo.....
không có mạng mới dùng card ảo...

bây h trả lời câu hỏi của bạn .... : Là dc

ronglam
28-09-12, 10:22 AM
nếu có mạng...thì ko cần cài mạng ảo.....
không có mạng mới dùng card ảo...

bây h trả lời câu hỏi của bạn .... : Là dc

Lúc IP 192.168.1.3 bị chiếm mất cài mạng ảo .
Đổi IP server xem bài của Kid1110 bạn nhé

trungkhuyen
28-09-12, 01:08 PM
Vậy làm sao để ping được sever đây ? mà phải ping trên máy thật ko ? . Hà Hoàng hd là phải tạo card mạng "2" khi mà card mạng thật có rồi ( trên hình hd) Vậy là phải off card mạng thật rùi! thì sao mà online dc ?

Trong video hd cài đặt thì mình thấy chưa hiểu lắm... phần config mạng ghi là chỉ dùng 1 card mạng duy nhất nếu 2 card cùng chạy thì ping ko dc!

vậy mình phải làm sao đây ??? hic! giúp mình với! yahoo: hoang_tuhanhphuc

ronglam
29-09-12, 12:34 AM
Vậy làm sao để ping được sever đây ? mà phải ping trên máy thật ko ? . Hà Hoàng hd là phải tạo card mạng "2" khi mà card mạng thật có rồi ( trên hình hd) Vậy là phải off card mạng thật rùi! thì sao mà online dc ?

Trong video hd cài đặt thì mình thấy chưa hiểu lắm... phần config mạng ghi là chỉ dùng 1 card mạng duy nhất nếu 2 card cùng chạy thì ping ko dc!

vậy mình phải làm sao đây ??? hic! giúp mình với! yahoo: hoang_tuhanhphuc

bạn thử tắt mạng ảo đi trc đã .chạy VM rồi run ping thử. nếu k ping đc hoặc ping 192.168.1.3 TTL = 128 thì tắt mạng thật mở mạng ảo .

yuhtnhahk
30-09-12, 11:42 AM
Trước mình ko cần cài card mạng ảo vẫn chạy đc nhưng lâu quá giờ quên rồi,nhưng giờ cài lại thỳ mình vẫn chạy sv và vào mạng lướt web bình thường,cái này mình nghĩ do IP từng máy,nếu bạn đổi đc IP sv thành 192.168.0.3 hoặc IP của card mạng thật,nghĩa là IP của card mạng thật và card mạng ảo khác nhau là sẽ vừa vào mạng vừa chạy sv đc,hiện tại của mình là:IP máy ảo 192.168.1.3 IP card ảo 192.168.1.9 IP card mạng thật 192.168.0.101