PDA

View Full Version : [MU] Hót! Share NWebMU v5.12.0908 dành cho Mu Sever phi thương mại

quyen194
26-09-12, 07:34 PM
quyen194 Thân chào các bạn!
Đây là bản NWebMU v5.12.0722 đã Update lên v5.12.0908 do mình phát triển, đã code lại một chút!
Đây là phiên bản chưa hề crack và ko vi phạm bản quyền ^^
Bản này mình code lại với mục đích xây dựng một server Mu phi thương mại
Tính năng tắt bỏ:
(k phải gỡ bỏ nhé, các bạn có thể bật lại bằng web quản lý của Admin)
+ Nạp thẻ
+ Và một số tính năng liên quan đến kiếm tiền từ người chơi ^^
Tính năng thêm vào:
+ Gửi tiền vào ngân hàng (từ nhân vật)
+ Mua Vpoint = Zen
Cả 2 tính năng trên mình cũng đã thêm vào trang quản lý của Admin ^^ các bạn có thể tắt bật hoặc chỉnh sửa tỷ giá đc :)
+ Chỉnh sửa một chút tính năng cấu hình tin nhắn hỗ trợ ở web của Admin
+ Thay thế thông báo ở giữa web bằng trang kiểm tra Server Online do mình viết ^^
+ Thêm trang kiểm tra server Online dành cho Hộp web bên phải của Mu Launcher
+ Thêm trang thông báo cho hộp web bên trái của Mu Launcher
(2 cái này các bạn chỉnh lại Link ở trong file messenger.wtf ở client nhé)
Và một số thứ nữa thì mình cũng ko nhớ rõ lắm vì code từ cuối tháng 8 cơ
Mình đã cho cái này online một thời gian và sử dụng cũng tạm ổn ^^

Link Download
(đây là link folder, mình vẫn đang upload nên nếu ko thấy gì thì lát quay lại nha ^^)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

===================================
Mình mới sửa lại lỗi phần đổi câu hỏi và câu trả lời bí mật :D
Hồi trước code cái chức năng này trong phần web của admin cốt để có thể thay đổi cái cấu trúc tin nhắn :) thế mà sót mất ko sửa ở phần người dùng :p
Bạn dovietthai vừa feedback là mình sửa lại liền! đã up kèm trong folder ùi nhé
file fix.rar các bạn giải nén vào thư mục **\modules\acc_manager nhé ^^

Chào các bạn quyen194 một lẫn nữa share cho các bạn đam mê Mu như mình ^^
(Lý do mình không mở thêm Theard mới là do mình ko muốn bài đăng của mình loạn và cái này cũng chả to tát gì mà mở thêm :D)
Lần này mình share Box Kiểm tra tình trang server Online Offline
Box này hiện lên trên nền web giống như là Box chat trực tuyến với Yahoo của admin
Hiện tại mình chỉnh sửa thông tin để box sử dụng được trong localhost
Mình đã upload dưới dạng file Box_Check_Online.zip trong cùng thư mục mình share ở trên
Có hướng dẫn đầy đủ và chi tiết để các bạn có thể áp dụng cho Web của riêng mình ^^
Trong bản hướng dẫn mình quên nói cái này:
Nếu các bạn muốn Icon Online Offline khác thì edit lại cái file online.png và offline.png trong thư mục svstt nhé!

Tuy nhiên là (cái này nói riêng thui) :P nếu mình bỗng dưng truy cập vào một trang web nào đó mà thấy cái box và với Icon giống của mình thì mình sẽ "bỗng dưng thấy sướng" lắm, hihi, kiểu như là thấy thành quả lao động của mình được áp dụng trong thực tế ấy :)
Các bạn để nguyên thì mình rất cảm ơn, nhưng các bạn sửa đổi thì mình cũng ko có ý kiến gì cả :D

Đây là trang web của mình các bạn có thể vào coi thử ^^
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Có điều là mình đặt Web và Gameserver ở laptop nên ko phải lúc nào cũng truy cập được! thường thì tối mới onl ^^

Bạn nào sài thì sài nha, ko thì cũng làm ơn ko ném đá hay dùng ngôn ngữ bất lịch sự nha ^^
Thông cảm mình hay tự ái :P

dovietthai
26-09-12, 08:25 PM
đã nhận ra ý tưởng và mục đích đến vs MU Server của bạn :D..........

HRain
26-09-12, 09:17 PM
nghe có vẻ hay hay nhưng hôk hiểu =]]
bạn up cái ảnh vụ cái gì mà online online xem ???
hiện mình cần show cái online từng người chơi ra cộng đồng cùng xem.

quyen194
26-09-12, 09:25 PM

C vào web mình xem thử nhé ^^
Có điều tối nay mình k bật sv ^^
Nếu thích thì lúc nào check Pm yahoo mình, mình bật cho bạn coi thử ^^

hoainiemclub
26-09-12, 09:52 PM

cái vụ showw server onl đã có từ các wweb mu cũ.^^ còn hiện số người onl thì dùng query của nbb trong webserver cũng đc.nhưng hình như phải đặt cái trang người onl off ở máy chủ(.cái này mình có thử rồi)

quyen194
23-10-12, 11:33 AM
Em đang muốn cài cái Qweb nhưng mà ko có job và sql (thêm cột thêm bảng gì đó)
Bác ntquang thì chắc chắn là ko cho rồi, vậy nên e mạo muội lên đây ngỏ ý hỏi xem có bác nào xài qweb bản thương mại mà được ntquang send các thứ cho để tự cài thì cho e xin mấy cái đấy ạ! e xin chân thành cảm ơn

hoainiemclub
23-10-12, 12:04 PM
Em đang muốn cài cái Qweb nhưng mà ko có job và sql (thêm cột thêm bảng gì đó)
Bác ntquang thì chắc chắn là ko cho rồi, vậy nên e mạo muội lên đây ngỏ ý hỏi xem có bác nào xài qweb bản thương mại mà được ntquang send các thứ cho để tự cài thì cho e xin mấy cái đấy ạ! e xin chân thành cảm ơn

pm yahoo mình sent cho.có cái db bữa test chạy ngon.đủ job

kuldo
23-10-12, 12:04 PM
Phi thương mại là sao ta [-X................................................. ..

quyen194
23-10-12, 07:02 PM

Hế hế thanks c! t vừa đi học về, pm lun ^^
Thế là cả DB hay là sql + job tích hợp cho mọi DB nhể :D
(pm cái chắc bít lun :P)

--- Chế độ gộp bài viết ---

Phi thương mại là sao ta [-X................................................. ..

Tức là xài cho Mu Online nào miễn phí hoàn toàn cho người chơi ấy! Ko hề có chức năng nào liên quan đến thu tiền từ người chơi đó bạn ^^
(Chắc có mỗi Mu t đang xài thui :P)

bistro007_hp
23-10-12, 09:54 PM
nghe lần đầu!. hjC

......................................
.................................

sunhide
23-10-12, 09:59 PM
nghe lần đầu!. hjC

chắc bạn ấy ghi chữ job ở phần job ý đâu phải trong database :D...và chắc nhầm thôi

Domino9990
23-10-12, 10:10 PM
nghe lần đầu!. hjC

kk job chạy riêng mà sao có trong DB dc nhỉ :D.......

quyen194
24-10-12, 09:44 AM
nghe lần đầu!. hjC

Có đó a!
xài nbb hoặc qweb thương mại là bít ngay ấy a :|

--- Chế độ gộp bài viết ---

chắc bạn ấy ghi chữ job ở phần job ý đâu phải trong database :D...và chắc nhầm thôi

thế này thì chắc là e ko hiểu bác ạ! chứ k phải là nhầm đâu

quyen194
24-10-12, 11:23 AM
kk job chạy riêng mà sao có trong DB dc nhỉ :D.......

Bác có ko cho e xin vs :D thanks bác

LakCongTu
24-10-12, 07:35 PM
Mình bị lỗi khi vào server/admin
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg

quyen194
24-10-12, 10:00 PM
Mình bị lỗi khi vào server/admin
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg
bạn đã cài nbb bao giờ chưa? nếu cài r và chạy tốt thì chuyển qua bản của t sẽ k vấn đề gì đâu! bạn xem đã sửa thông tin kết nối đến SQL Server chưa

LakCongTu
24-10-12, 10:21 PM
bạn đã cài nbb bao giờ chưa? nếu cài r và chạy tốt thì chuyển qua bản của t sẽ k vấn đề gì đâu! bạn xem đã sửa thông tin kết nối đến SQL Server chưa

mình đã chỉnh file server/config để kết nối SQL rồi mà,

quyen194
25-10-12, 06:48 PM
mình đã chỉnh file server/config để kết nối SQL rồi mà,

Sorry vì ko giúp gì được bạn hơn :(