PDA

View Full Version : [JX] Cần sự giúp đỡ về vấn đề auto Jx Private

sadluvz
25-09-12, 05:10 PM
Mình là Newbie trong lĩnh vực viết auto Jx. mình ko nghiên cứu bên Jx Vinagame mà chủ yếu tập tành Jx private server. Mình viết chủ yếu bằng VB 6.0. gọi là viết thật ra cũng là nhờ chủ yếu vào source (mã nguồn) của các anh chị bên cuasotinhoc.com. Mình tìm kiếm tài liệu viết auto :| theo kiến thức mà mình biết được thì auto được viết chủ yếu nhờ vào hook và tìm bộ nhớ game. ở đây mình không nói mình đã bỏ ra bao nhiêu tháng trời để tập viết auto. mình chỉ muốn được các anh chị em truyền thụ lại một ít kinh nghiệm cũng như kiến thức về auto. Mình dùng CE để tìm bộ nhớ game. thắc mắc mỗi chỗ không thể tìm được vì nó như vầy: ( mình tìm theo địa chỉ Curent HP và Max Hp của nhân vật):
[eax+MissleSet + E65E4] - address 004cd0be
[eax+007F0058C],edx
vậy theo mình nghĩ thì có lẽ như vầy:
~> MissleSet + E65E4 = 007F0058C
Mấy anh chị bảo mình trừ đi để tìm Missleset nhưng mình ko biết trừ đi ntn =)).
mình thật sự mơ hồ và không thể tìm được base address cũng như offset của game (jx private volam.xgovn.com) :((
mình cần giúp đỡ về việc tìm kiếm bộ nhớ game để có thể vọc được một chút . bạn nào giúp đỡ được mình tường tận mình xin cảm ơn nhiều :D
à nhân tiện cho mình hỏi luôn, hiện nay nhiều jx private dùng auto ingame. mình nghĩ rằng cái auto đó nằm trong bản Patch của server game tải về ghi đè lên Client VNG. vậy file chứa auto nằm ở đâu và mình có thể edit nó được ko ??? :D các bạn giúp mình với nhé mình xin cảm ơn :D

thaihoa91
25-09-12, 09:16 PM
[eax+MissleSet + E65E4] - address 004cd0be
[eax+007F0058C],edx

Dạng này theo mình bít nó là hợp ngữ (assembly) mình thì ko dc học về cái này nên ko bít ! Nhưng bạn thử lên mạng tìm tài liệu về assembly và disassembly thử xem sao !

[VP]Production
25-09-12, 10:19 PM
ráng làm cái auto awjx rồi bán hay share mình nha. ủng hộ bạn

rexviet
26-09-12, 01:41 AM
+1. Em cũng đang muốn làm cái auto mà dính vào phần missleSet này chịu chết. Chủ thớt có kinh nghiệm gì thì share ae làm cùng