PDA

View Full Version : [JX] hướng dẫn mở port dưa sv lên online và wep chi tiết Thành công 100%

duykhang
19-09-12, 01:38 AM
tháy có nhiều bạn làm hướng dẫn rồi nhưng các mem vẫn ko làm đc

thất ra nó rát dễ làm 1 lần là nhớ . sau đây mình xin hd lại chi tiết hơn mong các pro đừng chém

để mở online đầu tiên ta phải chạy thành công sv sau đó

ta mở port để mở port các bạn vào trình duyệt wep gõ 192.168.1.1 sau đó nhập mật khẩu của modem các bạn vào

mở port modem có nhiều loại nên mình ko bik modem của các bạn sao nhưng modem mình thì lam như sau

sau khi đăng nhập modem rồi thì các bạn kiếm mục

vào advanced setup chọn mục nat

nó sẽ hiện ra add và remove thì các bạn chọn mục add sau đó nó sẽ ra như sau

custom sever ta đặt tên đại nào cũng dc vd : jx

sau đó tới phần dưới Sever Ip Adress: thì đây ta để IP lan của ta .xem IP lan các bàn làm như sau

ở màn hình máy tính góc trái dưới cùng thấy chữ start các bạn nhấp vào chọn run sau đó gõ lệnh CMD enter

xong nó ra cái bảng màu đen thì ta gõ lệnh ipconfig nó ra các dòng IP và máy chủ

Adapter local Area Conection thì đây là máy chủ chính ta sẽ nhìn thấy phần IP Adress : ... đấy là ip lan cua ta ta điền vào IP adress

song bước đó ta làm tiếp tới bước mở port cái này quan trọng à nha

các bạn nhập số port sau : 5001 , 5002 , 5003, 5004,5005,5632,5622,55425,6666 còn mở wep thì ta thêm port 80 . song ta điền các port đó rồi ấn save lại là xong

tùy modem có modem ấn 1 lần là xọng có modem phải add từ port nhé

mở port xong ta làm tới phần config ip sv

để config ip sv ta lấy IP wat vào đây đẻ xem IP cùa mình : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

sau đó ta lấy số IP đỗi IP trong sv như sau : các bạn vào start kiếm mục Network conection

đỗi IP máy ảo chạy sv lại thành IP wat nhé

song vào sv dùng jxstartup bấm tìm IP lại hết và save lại. để tránh bị lỗi bishop các bạn config bishop.lua mở file bishop lên sau đó đỗi IP đầu tiên là IP lan thế là song khởi động sv coi đc chưa nếu đc rồi . thì up setting severlist.ini đỗi IP severlist.ini thành IP wat cho người ta vào nhé :X

Tiếp đến cài web nào
Bộ Web
Link web: mình sẽ lấy link web mà Mr.Phat share bên gamezone. (mình hướng dẫn kĩ hơn thôi)
Link: xamp: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link web: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Tiếp theo là cài xamp.tai về roi bấm vào nó ra cái bảng trắng bấm unstall

nó cài song sẽ ra cái bảng đen ta bấm

enter tiếp
enter tiếp
enter tỉếp
bấm return rồi enter tiếp
tiếp return enter tiếp xong bấm x rồi enter thế la xong

B2 : các bạn giải nén file web vừa down về chép toàn bộ file trong thư mục htdocs vừa giải nén vào thư mục htdocs ở C:\Xampp\htdocs
Chép file php.ini vào thư mục C:\Xampp\PHP đè lên file cũ
Vào C:\Xampp\htdocs mở file cauhinh.php lên

sữa host thành "127.0.0.1"; // Địa Chỉ IP sever, tên save SQL- mặc định 127.0.0.1

vào trình duyệt bấm <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ta kiếm mục Import sau đó ra cái mới ta chọn location of the test file nhấp vào và chọn data trong htdocs

Sau đó nhấn GO là xong.
Vào trình duyệt gõ IP wat của bạn hoặc <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> để xem kết quả nhé.

Như vậy là xong. Người chơi sẽ kết nối port với các bạn và nhập địa chỉ wat của các bạn để reg acc nhé.
Chúc các bạn dev JX ngày càng Pro

song rối đó làm 1 phát mỗi cả tay . mong ae tks lấy tinh thần :x

duykhang
19-09-12, 01:55 AM
:)) có ai mở hàng ko .

ê sắc ế quá #-o

ShineGhost
19-09-12, 01:57 AM
cái này nhiều lắm rồi ^^ bạn mún hướng dẫn chịu khó làm cái hình ảnh đi ;))

lzlsky301
19-09-12, 02:06 AM
Cho xin 500đ pic đi bạn. Thế này thì newbie khó hình dung lắm :D

duykhang
19-09-12, 02:59 AM
hix máy ko chụp ảnh đc :(( khổ nỗi

TheHades
19-09-12, 03:46 AM
đọc ko cũng choáng nữa . Khỏi làm ^^!

[B.M.W]Sports
19-09-12, 04:56 AM
update thêm ít hình cho newbie dể làm theo

thuynga
19-09-12, 05:32 AM
hix máy ko chụp ảnh đc :(( khổ nỗi

print screen , đừng nói máy o có phím này :|

duykhang
19-09-12, 01:35 PM
máy mình chụp ko đc nên mới ức chế nè. nút print screen sysrq bị lờn òy ko ấn đc . :((

ktkute
19-09-12, 02:34 PM
bạn ơi...có thể giúp mình qua teamview đc. k ..nếu đc. thì pmm yh. dont.needluv nha.
tks bạn trước ..:):)

duykhang
19-09-12, 02:40 PM
ok pm yh mình nhé : thaidaica123m >-)