PDA

View Full Version : Share Đắc Kỷ 1.42 tru tiên

bothub
16-09-12, 05:46 PM
link down <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
các bản phải cài net famwork 2.0 trước
cài font china
down về giải nén ra ổ E
chạy lần lượt từ 0.bat , 1.bat, 2.bat, 3.bat
gameserver chạy được hết dòng 153k thì chạy 4.bat
tạo nick bằng gm tool trong thư mục E:/dacky/GM/gm.exe bật lên vào goc cuối bên phải đánh tên và pass vào để tạo nick
khi thoát game thì bấm tat.bat
một số hình ảnh:
Thương thành
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bên ngoài
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
tiên sơn cấp 16 :
thằng tiểu phảm cho lúc đầu:
thằng tiên cuối hack bằng navicat:
Một số pháp bảo + đồ đạc:

các bạn việt hóa và chúng ta cùng cày nhé :)):))):))

dazzling
16-09-12, 06:08 PM
cái này hồi trc mik cũng down bên anh Hồ Cẩm Đào về chơi thử ùi. mà thấy nhiều lỗi quá. lúc thì nâng cấp Tiên ko đk. lúc thì bị die gs. khi thì căn cốt nâng mãi ko chịu lên. ko biết bản này của bạn nó thế nào nhỉ ?

thientruongdx
16-09-12, 07:09 PM
Bản này có lâu rồi, có cả 1.47 lâu rồi mà

bothub
16-09-12, 08:33 PM
bạn nào có bản 1.47 share mình với nhé, mình có down cái 1.47 của china 50mb mà không cài được

dazzling
16-09-12, 09:59 PM
bạn nào có bản 1.47 share mình với nhé, mình có down cái 1.47 của china 50mb mà không cài được

cậu có link ko send mik đi. cái 1.42 vh chán rồi giờ lại ko vào game đk ha ha :))

quancoi000
16-09-12, 10:12 PM
xin cái mật khẩu root với nào! :-w

dazzling
16-09-12, 10:18 PM
xin cái mật khẩu root với nào! :-w

nè cu
[Setting]
dbadress=127.0.0.1
dbname=fswd-scgy
dbuser=root
userpassword=gansulintaogs680160
;;);;);;)

bothub
16-09-12, 10:20 PM
cậu có link ko send mik đi. cái 1.42 vh chán rồi giờ lại ko vào game đk ha ha :))

:">:">:">:">:">:">:">:">:">:">:">:">:">:">:">:">:">:">:">:">:">

dazzling
16-09-12, 10:23 PM
:">:">:">:">:">:">:">:">:">:">:">:">:">:">:">:">:">:">:">:">:">

đợi có 1.47 coi thế nào.;;) ổn ổn ta lại vh. không thì về lại 1.36 cho nó lành ;;)

bothub
16-09-12, 10:25 PM

link em 1.47 đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
cài được hướng dẫn mình nha :))

quancoi000
16-09-12, 10:43 PM
link em 1.47 đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
cài được hướng dẫn mình nha :))

éo cần phải cài cũng biết nó cần như thế nào luôn.
1. giải nén cái đó ra.
2. tạo 1 thư mục mới trong ổ D đặt tên là 1.47.
3. copy mấy file .bat với 2 folder s(hoặc server) với mssql vào thư mục 1.47.
4. sửa tên file netbox.exe.
5. config file start.bat
6. chạy sv =)).
thử xem. ta kéo luôn đây! =))

kelalung
16-09-12, 11:00 PM
bản 1.47 mình cài được và chơi đc, nhưng sau khi tắt server và bật lại thì lỗi account

do thiếu file nên bị lỗi map trong mysql

goianhdiem
16-09-12, 11:09 PM
Mình làm theo hướng dẫn, nhưng khi bật đến cái 3.bat thì xảy ra lỗi nháy cái sv rồi tự out, mình có kịp chụp màn hình đây, mình dùng win 7 64 bit, ram 8G, chip core i5
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

dazzling
16-09-12, 11:12 PM
Mình làm theo hướng dẫn, nhưng khi bật đến cái 3.bat thì xảy ra lỗi nháy cái sv rồi tự out, mình có kịp chụp màn hình đây, mình dùng win 7 64 bit, ram 8G, chip core i5
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2.jpg)
từ từ để nghiên cứu tí đã cài đk share anh e cùng chiến :))

quancoi000
16-09-12, 11:19 PM
lỗi lớn nhất của bản 1.42 này là lúc mình chơi xong tắt sv đi thì lần sau éo làm sao chạy sv lại đc nữa =))
xàm vãi đái luôn! =))

--- Chế độ gộp bài viết ---

bản 1.47 này phải cài thêm mysql vào nữa thì nó mới chạy đc nhé! :)
cài mysql 5.0 trở lên vào, copy 3 folder fwsd gì gì đó vào folder data của mysql (mặc định là C:\progame files\mysql\mysql 5.0\data....gì gì đó)
config lại file chạy sv.
enjoyed

bothub
17-09-12, 01:09 PM
lỗi lớn nhất của bản 1.42 này là lúc mình chơi xong tắt sv đi thì lần sau éo làm sao chạy sv lại đc nữa =))
xàm vãi đái luôn! =))[COLOR="Silver"]

phải chạy lại từ 2,bat nhé, chạy từ 1.bat cho chắc,

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

cứ khi nào lỗi thì bạn chạy cái tat.bat nhé để nó tắt hết các chương trình msql , sau đó chạy lại từ 1.bat và đến cái 3.bat thì chạy 2 lần , khi nào chạy 3.bat xong mà ra được cái board.exe với gameserver.exe là sẽ vào game được.

bản 1.47 mình cài được và chơi đc, nhưng sau khi tắt server và bật lại thì lỗi account

do thiếu file nên bị lỗi map trong mysql

bản 1.47 link mình đưa đó hả, hay bản bạn down ở đâu chỉ mình

quancoi000
17-09-12, 11:24 PM
phải chạy lại từ 2,bat nhé, chạy từ 1.bat cho chắc,

cứ khi nào lỗi thì bạn chạy cái tat.bat nhé để nó tắt hết các chương trình msql , sau đó chạy lại từ 1.bat và đến cái 3.bat thì chạy 2 lần , khi nào chạy 3.bat xong mà ra được cái board.exe với gameserver.exe là sẽ vào game được.

bản 1.47 link mình đưa đó hả, hay bản bạn down ở đâu chỉ mình

chả chạy từ 2, đọc cái file 2 trở đi thì nó có khác gì file start.bat đâu? =))

kelalung
18-09-12, 11:22 PM
link 1.47 của web cũ 99uc.net đó, giờ nó là 55uc.net rồi

thekon
18-09-12, 11:37 PM
Link 1.47 hàng hot đây (đã test chạy ổn định)
Ai thích chơi bản 1.36 VH 100% của Chipdien thì vào link này
bản DK của bạn tắt đi rôi ko bật lại đc

toilatoilatoi
27-09-12, 05:31 PM

Bạn có thể HD mình cách cài đặt đc ko?
Mình cài đặt toàn bị lỗi hiện màn hình chỗ đang đăng nhập xin hãy chờ thui :((

kelalung
27-09-12, 06:48 PM
link này
tải về: giải nén ra bỏ đúng vào ổ E:\

mở 1 file bên trong thư mục s, rồi play game ở localhost, muốn chơi LAN thì chỉnh file config của web client thành IP LAN

đơn giản như đang giỡn

nh0cheo
07-10-12, 03:26 PM
cho mình hỏi win 7 có cài dc ko sao trong win7 có sẳn famwork 3.5 rùi mà chạy mấy cái file .bat vẫn ko dc tải famwork 2.0 cài lại thì máy nó ko cho cài mình rất gà :((

dazzling
08-10-12, 04:04 PM
cho mình hỏi win 7 có cài dc ko sao trong win7 có sẳn famwork 3.5 rùi mà chạy mấy cái file .bat vẫn ko dc tải famwork 2.0 cài lại thì máy nó ko cho cài mình rất gà :((

post cái hình lên xem nó bị thế nào nào (:|

nh0cheo
08-10-12, 08:50 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
đây lày cái đó mở ko dc lấy gi mở mấy cái tiếp theo híc :-s

dazzling
09-10-12, 12:18 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

win7 64bit ko hỗ trợ chạy file Netlink (:| cậu cài lại win 32 đi ! có mấy cách chỉ chạy Netlink trên 64bit mà mik là cũng ko thấy đk! tốt nhất ghost lại bản 32 chơi cho lành nhé (:|

quancoi000
15-10-12, 11:48 PM

hô hào 100% nghe ghê quá =))
mình tìm được tiếng khựa trong bản này thì sao ấy nhờ? :))

thekon
17-10-12, 07:48 PM
có sai số cho phép mà.với lại ko ai VH thật sự đc 100% đâu.Kể cả Sgame

quancoi000
30-10-12, 06:02 PM
có sai số cho phép mà.với lại ko ai VH thật sự đc 100% đâu.Kể cả Sgame

build lại từ đầu từ source code liệu có được 100% không nhỉ? :-?

luudinhnam
04-11-12, 06:29 PM
Sao ít ng chơi game này thế nhỉ? mình mún xin một bạn chơi mà khó wa

tuanhdvn
04-11-12, 11:40 PM

mình cũng bị lỗi như thê này,mình cài win7 32 bit mà....

nhiều đồ thế này,mà toàn tiềng tàu :( chịu thôi,hix ai có bản việt hóa không?:( mình gà nên chả biết làm tn.

Im.Nnoitra
04-11-12, 11:57 PM
đây chẳng phải là 1.4.2 tru tiên gì cả. dùng client 1.3.6 thì lấy đâu ra tru với chả tiên? =)) bất chu sơn còn không có :)) không hiểu mấy người này đem ra vọc có cái tác dụng gì nữa? =))