PDA

View Full Version : [KT] Mọi người giúp đỡ mình về vấn đề SSL cho website với

obstinate
15-09-12, 05:01 PM
Hiện tại mình đang sử dụng dịch vụ nạp card của Bảo Kim
Trước có 1 lần họ config cho mình kiểu gì đó nhưng họ có nói là mở SSL, sau khi mở SSL thì mình checkcard được tới API của họ

và sau khi mình bị lỗi xampp lên cài lại, giờ không biết cái mở SSL đó là gì, tìm tài liệu trên mạng và làm thì không ra như vậy
Mong các cao thủ giúp đỡ, vì thứ 7 chủ nhật bảo kim họ nghỉ, nên mình không còn cách nào khác cả

nguyenduccu
15-09-12, 06:51 PM
Trước có 1 lần họ config cho mình kiểu gì đó nhưng họ có nói là mở SSL, sau khi mở SSL thì mình checkcard được tới API của họ

và sau khi mình bị lỗi xampp lên cài lại, giờ không biết cái mở SSL đó là gì, tìm tài liệu trên mạng và làm thì không ra như vậy
Mong các cao thủ giúp đỡ, vì thứ 7 chủ nhật bảo kim họ nghỉ, nên mình không còn cách nào khác cả

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

đây là bài hướng dẫn chi tiết hình ảnh cài đặt đây

obstinate
15-09-12, 07:23 PM
Cám ơn bạn rất nhiều, nhưng những bài đó mình đã tìm hiểu qua và làm theo hết, nhưng mình vẫn không thể chạy được cái file Check API của Bảo Kim, nếu chuyển qua link sanbox không phải ssl của bảo kim thì chạy bình thường, nhưng cứ có <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> là nó không hoạt động

dungaka
15-09-12, 08:54 PM

1. Đầu tiên Stop Apache của bạn
2. Tìm libeay32.dll và ssleay32.dll trong thư mục xampp\php, và copy vào xampp\apache\bin. Chỉ cần ghi đè lên các tập tin trong đó.
3. Chỉnh sửa file php.ini trong xampp\apache\bin, loại bỏ các dấu chấm phẩy ";extension = php_openssl.dll"
Nếu bạn không thể tìm thấy dòng này, chỉ cần chèn "extension = php_openssl.dll" trong php.ini của bạn
4. Start Apache

obstinate
15-09-12, 09:13 PM
Cám ơn bạn nha, bạn cho mình hỏi lại là sửa trong <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hay php.ini, vì mình tìm trong apache/bin thì không có php.ini bạn à

obstinate
15-09-12, 10:18 PM
Mình làm được rồi, cám ơn bạn nha :D