PDA

View Full Version : [JX] Bác nào chỉ dẫn viết Even trung thu với viết bằng cách nào?????

thienphuc072
15-09-12, 03:12 PM
Bác nào chỉ dẫn viết Even trung thu viết bằng cách nào và làm sao add vào SV mình đã có SV nhưng chưa rành lắm ko biết viết Even cũng như ko biết làm sao để even vào các NPC và hiển thị even v.v. Bác nào Pro chỉ tận tình với...

Edward_Newgate
15-09-12, 03:18 PM
Oài... bạn học cách viết script trước rồi hãy tính làm event nha... chưa trồng cây đã đòi hái quả rồi =.=!

thienphuc072
15-09-12, 03:31 PM
Thì bởi vậy bạn chỉ mỉnh cách viết Scpirt được ko chỉ mình tận tình chút nhé mình con noob lắm :D

shidaichi
15-09-12, 04:39 PM
Bác nào chỉ dẫn viết Even trung thu viết bằng cách nào và làm sao add vào SV mình đã có SV nhưng chưa rành lắm ko biết viết Even cũng như ko biết làm sao để even vào các NPC và hiển thị even v.v. Bác nào Pro chỉ tận tình với...

sever minh share co event trung thu day, bạn down về ngâm , chứ giờ bạn kêu hướng dẫn viết script chắc ko ai ranh~ chỉ đâu, mình cũng toàn dơn sever người khác về mò cách viết script thôi

HoangThaoBe
15-09-12, 05:29 PM
muốn event đơn giản như kiểu 3 vật phẩm này thì đc 1 vật kia hoặc + tiền thì bạn viết dạng này cũng dễ thôi.

function main()
Say("Chế tạo bánh trung thu",3,
"Bánh Nướng/banh1",
"Bánh dẻo/banh2",
"Thoat/no")
end

function banh1()
if GetCountItem(1) >= 1 and GetCountItem(2) >= 1 and GetCountItem(3) >= 1 and GetCash() >= 500000 then
Pay(500000)
DelItem(1)
DelItem(2)
DelItem(3)
AddEventItem(4)
Msg2Player("Bạn nhận được bánh nướng")
else
Talk(1,"","Bạn không đủ nguyên liệu")
end
end
bánh dẻo cũng như thế bạn tìm hiểu thêm mấy cái task nữa để thêm vào là đc .

thienphuc072
15-09-12, 05:37 PM
Mình add từ SV khác qua thì được cái đó mình biết cho mình hỏi task xong rồi code vật phẩm thì làm sao hả bạn mình gà lắm :(

runkissbig
15-09-12, 06:07 PM
Mình add từ SV khác qua thì được cái đó mình biết cho mình hỏi task xong rồi code vật phẩm thì làm sao hả bạn mình gà lắm :(

Ngâm ebook or các file .lua và queskey vs drop:D xong:)

HoangThaoBe
15-09-12, 06:07 PM
chả hiểu b nói c gì :-ss .