PDA

View Full Version : [JX] Hỏi về npcres ???

hoangthien89
14-09-12, 03:01 PM
Các pro cho em hỏi, có phải thư mục npcres ở client và sever là để hiện thị hình ảnh nhân vật và các npc pải ko ak, sao em đổi tên thư mục này ở cả 2 client và sever mà sao em thấy vẫn chạy bình thường là sao????

thaihoa91
14-09-12, 04:43 PM
Vậy là bạn nhầm lẫn, cấu trúc client của JX hay Kiếm Thế lun có cơ chế load, nó ưu tiên load file có mặt trong client, nếu ko có nó sẽ load thư mục npcres trong các file .pak, chừng nào ko có nữa thì sẽ ko hiện !

hoangthien89
14-09-12, 04:49 PM
Vậy là bạn nhầm lẫn, cấu trúc client của JX hay Kiếm Thế lun có cơ chế load, nó ưu tiên load file có mặt trong client, nếu ko có nó sẽ load thư mục npcres trong các file .pak, chừng nào ko có nữa thì sẽ ko hiện !

ủa vậy là trong file .pak của mình đã tồn tại 1 thư mục như vậy nên vẫn hiện như thường, hjc, thế bây giờ mình mún sửa một npc nào đó thì pải unpack file .pak trong đó ra rồi sửa ak....

thaihoa91
14-09-12, 04:54 PM
ủa vậy là trong file .pak của mình đã tồn tại 1 thư mục như vậy nên vẫn hiện như thường, hjc, thế bây giờ mình mún sửa một npc nào đó thì pải unpack file .pak trong đó ra rồi sửa ak....

Tui nói rùi, cơ chế load ưu tiên là có file thì nó load có file trước, thì vào settings của client sửa là nó load file vừa sửa ! Chừng nào client mà bị del thư mục Settings thì nó mới load trong .pak !