PDA

View Full Version : [JX] Cho mình hỏi hàm IsBoss() để làm gì và cách dùng ??

hoangthien89
14-09-12, 01:50 PM
Các pro chỉ em cách dùng hàm isboss với ah???

Learning
14-09-12, 01:54 PM
Sử Dụng Hàm IsBoss(Biến Đã Gắn,value) Để Gắn Boss

+ Value = 0 ---> Boss Xanh

+ Value = 1 ---> Boss Vàng

Ví Dụ Tôi Muốn Tạo 1 Boss Xanh Có ID Trong NPCs.txt Là 10 Thì Sẽ Làm Như Sau:

boss = AddNpc(10,99,53,192,168)

IsBoss(boss,0)

hoangthien89
14-09-12, 02:06 PM
Sử Dụng Hàm IsBoss(Biến Đã Gắn,value) Để Gắn Boss

+ Value = 0 ---> Boss Xanh

+ Value = 1 ---> Boss Vàng

Ví Dụ Tôi Muốn Tạo 1 Boss Xanh Có ID Trong NPCs.txt Là 10 Thì Sẽ Làm Như Sau:

boss = AddNpc(10,99,53,192,168)

IsBoss(boss,0)

thank bạn, mình muốn hỏi thêm tẹo??
IsBoss(boss,2); thì 2 có nghĩa là boss j vậy? với lại ở 2 cột CorpseIdx và cột NpcResType mình thử hoán vị giá trị của một con boss với một con hươu đốm, mà khi tét mình cứ nghĩ là con boss sẽ hình con huou và con huou sẽ hình con boss, nhưng mà mình ko thấy thay đổi là sao nhỉ???

SIR.ThaiBinh
14-09-12, 02:14 PM
thank bạn, mình muốn hỏi thêm tẹo??
IsBoss(boss,2); thì 2 có nghĩa là boss j vậy? với lại ở 2 cột CorpseIdx và cột NpcResType mình thử hoán vị giá trị của một con boss với một con hươu đốm, mà khi tét mình cứ nghĩ là con boss sẽ hình con huou và con huou sẽ hình con boss, nhưng mà mình ko thấy thay đổi là sao nhỉ???

value = 2 chắc là siêu nhân gao ...........

hoangthien89
14-09-12, 03:04 PM
value = 2 chắc là siêu nhân gao ...........

vậy thì chắc chỉ có 2 value là 0 và 1 thôi ak, thế mà mình mở file .lua lên thấy code ghi sẵn là 2, hóa ra cái ông dev sever này cũng là siêu nhân gao...

thaihoa91
14-09-12, 04:46 PM
vậy thì chắc chỉ có 2 value là 0 và 1 thôi ak, thế mà mình mở file .lua lên thấy code ghi sẵn là 2, hóa ra cái ông dev sever này cũng là siêu nhân gao...

=)) số 2 trở đi là quái thường, chắc do người dev họ test hàm IsBoss nên change 0 và 1 rùi nên họ ko mún test nữa thì để số 2 hoặc xoá đi là dc, nghĩ chi nhìu thế bạn =))

hoangthien89
14-09-12, 04:52 PM
=)) số 2 trở đi là quái thường, chắc do người dev họ test hàm IsBoss nên change 0 và 1 rùi nên họ ko mún test nữa thì để số 2 hoặc xoá đi là dc, nghĩ chi nhìu thế bạn =))

tại mình thích hiểu tường tận thì sửa mới ăn chắc cậu ak, bạn có sever nào ngon ngon ko send mình với, mình mún bản ngon ngon để chạy online mà kiếm khó quá, bản nào cũng lỗi tùm lum nhất là lỗi về đánh boss, mà sửa mãi ko như ý... hjc

thaihoa91
14-09-12, 04:53 PM
tại mình thích hiểu tường tận thì sửa mới ăn chắc cậu ak, bạn có sever nào ngon ngon ko send mình với, mình mún bản ngon ngon để chạy online mà kiếm khó quá, bản nào cũng lỗi tùm lum nhất là lỗi về đánh boss, mà sửa mãi ko như ý... hjc

Bản ngon để online thì có nước tự làm chứ ko có sẵn đâu bạn !