PDA

View Full Version : Share lại đắc kỷ bản 1.3.6 chưa unlock Bất Chu Sơn

quancoi000
13-09-12, 12:36 AM
Không lằng nhằng!
cài net2.0 vào trước, link hỏi google.
link tải bản 1.3.6:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mình đã để sẵn đường dẫn đến ổ D cho các bạn, các bạn chỉ việc giải nén, xong đó thì vào D:\136 chạy file setup.bat trước,
sau đó chạy file "Chay server.bat"
muốn tắt đi thì chạy file "Tat server.bat".

cái navicat để chỉnh sửa DB của sv.

thêm đồ vào rương thì mai mình sẽ guide, giờ ngủ đã, mai khai giảng về sẽ làm tiếp!

bạn hai07dv không chạy đc gs nên báo lại, mình mới nhớ ra, =))
cái game này cần cài font khựa trước khi chém nhé! =))

hướng dẫn sơ sơ về game này:
1. xây nhà: bấm vào nhà thì thấy xây với tăng cấp thôi! =)) có đoạn hướng dẫn đầu tiên mình việt hóa rồi mà! =))
do bản này dùng chơi off, muốn đưa onl thì còn phải config nhiều cái (thời gian chờ mình chỉnh min hết rồi ;))) nên xây khá nhanh và nâng cấp cũng như xin lính khá là nhanh, nên các bạn xây nhà theo mẫu sau:
đầu tiên là nhà dân, trước hết là xây 1 cái.
sau đó là các nhà ở phía dưới....
để ý có 1 số nhà nó yêu cầu ruộng lúa (chuồng ngựa thì phải :))) cấp 5 cho nên ra ngoại thành mà xây tài nguyên lên cấp cao trước đi nhé! :))
chỉ xây 1 cái binh doanh thôi nhé!
chỗ đất trống còn lại full nhà dân!
nâng cấp thì nhanh nhất là vừa nâng cấp tường thành vừa nâng cấp thành chính, cái khác thì khi thành chính max nâng sau cũng đc.
nâng cấp khoa kỹ trong Tu Tiên Viện (có cái kho nó yêu cầu nâng ở trong này, với 1 cái nhà nữa thì phải :)))
chiêu lính ở binh doanh.
ra ngoài địa đồ, những chỗ dấu chấm là tiên sơn phúc địa, chiêu nhiều lính vào đến đó mà bem nhau!
từ từ tìm hiểu nó mới thú vị! =))

update việt hóa nhiệm vụ (thông tin thôi nhé!):

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
tuy chưa được nuột nà cho lắm nhưng đọc thì "cũng có thể hiểu" :)).
nút tks dưới kia kìa! =))

cái này là việt hóa flash, để chơi off thì thế này là ngon rồi nhé! ;))

query tạo acc bằng navicat:

insert into alluser (loginname,password,isgm) values("Username",md5("Password"),0)

hai07dv
13-09-12, 12:52 AM
Không lằng nhằng!
link tải bản 1.3.6:

mình đã để sẵn đường dẫn đến ổ D cho các bạn, các bạn chỉ việc giải nén, xong đó thì vào D:\136 chạy file setup.bat trước,

thêm đồ vào rương thì mai mình sẽ guide, giờ ngủ đã, mai khai giảng về sẽ làm tiếp!

Uk..Thanks để test...Mà cái Đắc kỷ online đóng cửa hay còn nhỉ ...Bản này có việt hóa j hem

quancoi000
13-09-12, 12:57 AM
Uk..Thanks để test...Mà cái Đắc kỷ online đóng cửa hay còn nhỉ ...Bản này có việt hóa j hem

xưa mình việt hóa đc khoảng 90%, nhưng mà cháy ổ cứng. sang ổ mới này thì chưa làm gì cả, ban nãy thấy có bạn hỏi link nên reup luôn thôi! :))
mà cái này nó VH cũng dễ mà! ;))

hai07dv
13-09-12, 01:05 AM
xưa mình việt hóa đc khoảng 90%, nhưng mà cháy ổ cứng. sang ổ mới này thì chưa làm gì cả, ban nãy thấy có bạn hỏi link nên reup luôn thôi! :))
mà cái này nó VH cũng dễ mà! ;))
Flash decomple được hết ko :D...................

quancoi000
13-09-12, 01:12 AM
Flash decomple được hết ko :D...................

toàn bộ nhé! ;))
này thì 30 gạch...................................

hai07dv
13-09-12, 01:59 AM
toàn bộ nhé! ;))
này thì 30 gạch...................................

Cái GS nó load DEBUG bá đạo thật..=)) load map 15K file =))

hai07dv
13-09-12, 02:25 AM
Report thêm cái nữa rùi từ bỏ test game này

Bản 1.3.6 chạy GS nặng

Load DEBUG MapFieldDeal.... tới 75169/154319 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) => thì đơ không load nữa..Đã load mấy lần kết quả vẫn vậy

Thui ak..pp "em iu" =))

zin1007
13-09-12, 10:04 AM
Report thêm cái nữa rùi từ bỏ test game này

Bản 1.3.6 chạy GS nặng

Load DEBUG MapFieldDeal.... tới 75169/154319 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) => thì đơ không load nữa..Đã load mấy lần kết quả vẫn vậy

Thui ak..pp "em iu" =))

của mình nó lại chạy ngon :))/...................
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
địn vh tý nhưng bác này việt hóa gần hết r thì phải :D

barbiev411
13-09-12, 01:55 PM
Bạn ơi sao nó chỉ cho làm cái nhiệm vụ xây nhà dân xong gòy kô hiện ra thêm cái nv nào hết nữa vậy. Bạn chỉ mình cách fix với. Hướng dẫn thêm 1 số thứ cần khi chơi nữa thì cám ơn nhjù nhé :-*

hai07dv
13-09-12, 01:55 PM
của mình nó lại chạy ngon :))/...................
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
địn vh tý nhưng bác này việt hóa gần hết r thì phải :D

Cài font mới được ak,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,

zin1007
13-09-12, 02:29 PM
Cài font mới được ak,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,

chịu. máy cài font sẵn. :D mà cái này nó bị lỗi quest :-? máy bác ko chạy dc. thử làm trên vmware xem. cái này cũng nhẹ

ciaolinh
13-09-12, 02:30 PM
Oánh dấu cái

Về ngâm cứu sau.................. này thì 30charr

quancoi000
13-09-12, 05:54 PM
Cái GS nó load DEBUG bá đạo thật..=)) load map 15K file =))

cái 15k này là bạn sai nhé!
GS này load tới 150k file. =))
chạy thử đi thì biết =))

barbiev411
13-09-12, 05:58 PM
quancoi coi lại cái phần nhiệm vụ jùm kái ik :-* hix, zô chỉ làm được mỗi 1 cái nv. Với lại hướng dẫn add res, gòy 1 số thứ linh tinh như chỉnh cốt, point lun nhé ^^ Thanks trước

mjnh90
13-09-12, 06:13 PM
tạo tài khoản dư thế nào thế mọi ngừoi:-$

quancoi000
13-09-12, 06:22 PM
tạo tài khoản dư thế nào thế mọi ngừoi:-$

không cần tạo tài khoản, cài navicat vào, mở table alluser lên lấy đại 1 cái mà vào. cái nào có pass dạng MD5 là "e10...." là pass 123456 nhé! :)

mjnh90
13-09-12, 06:37 PM
không cần tạo tài khoản, cài navicat vào, mở table alluser lên lấy đại 1 cái mà vào. cái nào có pass dạng MD5 là "e10...." là pass 123456 nhé! :)

mình vào đc rồi. nhưng k tạo đc nhân vật :|

quancoi000
13-09-12, 06:39 PM
mình vào đc rồi. nhưng k tạo đc nhân vật :|

có một số tài khoản trong này không rõ là bị lỗi gì mà không tạo được nhân vật. bạn thử dùng nick khác xem!
mình đang cài trên máy ảo, test luôn và sẽ có hướng dẫn trong tối nay! :)

dùng tạm tài khoản admingm1 pass: 123456 nhé!
hình như tài khoản này có full danh thành hay sao ấy! =))

mjnh90
13-09-12, 06:49 PM
có một số tài khoản trong này không rõ là bị lỗi gì mà không tạo được nhân vật. bạn thử dùng nick khác xem!
mình đang cài trên máy ảo, test luôn và sẽ có hướng dẫn trong tối nay! :)

dùng tạm tài khoản admingm1 pass: 123456 nhé!
hình như tài khoản này có full danh thành hay sao ấy! =))

chính cái này m k tạo đc nhân vật. còn navicat dùng bản nào thế. bản premium k thấy như bạn chỉ %%-

quancoi000
13-09-12, 07:01 PM
chính cái này m k tạo đc nhân vật. còn navicat dùng bản nào thế. bản premium k thấy như bạn chỉ %%-

thế thì thử cái khac đi, trong db thiếu gì acc =))
sửa đại 1 cái thành ID với pass của bạn, nhớ là chỗ mk để mã MD5 nhé! =))

mjnh90
13-09-12, 07:18 PM
thế thì thử cái khac đi, trong db thiếu gì acc =))
sửa đại 1 cái thành ID với pass của bạn, nhớ là chỗ mk để mã MD5 nhé! =))

cái chính là mình k biết sử dụng navicat. dù tìm thấy mấy bài trên google mà vẫn k đc

zin1007
13-09-12, 07:38 PM
cái này vh nv ở đâu thế nhỉ.................... quest lỗi :->

quancoi000
13-09-12, 08:13 PM

nhiệm vụ thì việt hóa trong db, table quest (cái này tiếng anh là nhiệm vụ nhờ =)))

--- Chế độ gộp bài viết ---

cái chính là mình k biết sử dụng navicat. dù tìm thấy mấy bài trên google mà vẫn k đc

bạn xem hướng dẫn của mình đã post (2pic khác cơ) thì sẽ căn bản là hiểu thôi mà! ;))

hai07dv
13-09-12, 08:31 PM
chịu. máy cài font sẵn. :D mà cái này nó bị lỗi quest :-? máy bác ko chạy dc. thử làm trên vmware xem. cái này cũng nhẹ

T cài trên máy ảo đó ...ko load được..pó chiếu.............

cái 15k này là bạn sai nhé!
GS này load tới 150k file. =))
chạy thử đi thì biết =))
nhiều dữ...15k load không được...150k chắc tết tây mới thấy

Game bjo eng hóa có khi ít bị lỗi như việt hóa =)) chơi game tiếng anh..trình độ phải lên cỡ j =))

quancoi000
13-09-12, 08:35 PM

Game bjo eng hóa có khi ít bị lỗi như việt hóa =)) chơi game tiếng anh..trình độ phải lên cỡ j =))

mình vừa thử cài trên máy ảo, cũng éo được nhé! =))
đem sang máy thật thì lại được! éo hiểu =))
150k cũng nhanh mà! máy ram 2Gb thì khoảng 5 phút là xong hết rồi. :)

duthli
13-09-12, 09:51 PM
game này có gì hot ko ;)) để làm nào ;))

quancoi000
13-09-12, 09:56 PM
game này có gì hot ko ;)) để làm nào ;))

tùy vào cảm nhận của mỗi người thôi! ngày xưa nạp mấy triệu vào trò này (ngày đó đang chơi của bọn S-game) rồi dần chán nên nghỉ.
từ lúc có phong thần thì quay lại nhưng mất acc nên vẫn tiếc :(( dev trò này từ ngày đó =))

Tuan565
13-09-12, 10:13 PM

Xem máy ảo xài Win lite hay win gì .

quancoi000
13-09-12, 10:23 PM
Xem máy ảo xài Win lite hay win gì .

mình cài mới, máy thật không sao, sang máy ảo, ảo luôn được =)) khó hiểu quá!

goianhdiem
13-09-12, 10:41 PM
Chủ thở hướng dẫn rõ hơn đi, dùng navicat vào đâu để lấy id với mk vậy, chung chung thế này thì làm sao mà vọc được

quancoi000
13-09-12, 10:43 PM
Chủ thở hướng dẫn rõ hơn đi, dùng navicat vào đâu để lấy id với mk vậy, chung chung thế này thì làm sao mà vọc được

bên ngoài box webgame mình viết guide rồi mà, bạn ra đó tìm đi!

hai07dv
13-09-12, 10:46 PM
đắc kỷ là webgame đầu tiên về việt nam ak..hay thằng linh vương nhỉ

goianhdiem
13-09-12, 10:49 PM
Có cần cái SQL trước ko, hay chỉ cần navi thôi, chẳng tìm được guide ở chỗ nào cả

hai07dv
13-09-12, 10:58 PM
Có cần cái SQL trước ko, hay chỉ cần navi thôi, chẳng tìm được guide ở chỗ nào cả

mysql có sẵn rồi bạn...chạy .bat là được

quancoi000
13-09-12, 11:01 PM
đắc kỷ là webgame đầu tiên về việt nam ak..hay thằng linh vương nhỉ

linh vương về trước mà! :-ss

chắc cậu kia đến tìm hoài không ra, con lạy các bố, tìm trước khi hỏi, có search để làm gì?

goianhdiem
13-09-12, 11:11 PM
Mình dùng win 7 64 bit, vào được phần đăng nhập, gõ id với pass nhưng ko vào được game, toàn hiện ra cái như trung quốc gì gì như kiểu ko đăng nhập được ấy, đã chạy setup, chạy bật sv đầy đủ, máy ram 8g chạy đúng 3s xong nhưng lại như thế này, đã set font china
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

quancoi000
13-09-12, 11:16 PM
Mình dùng win 7 64 bit, vào được phần đăng nhập, gõ id với pass nhưng ko vào được game, toàn hiện ra cái như trung quốc gì gì như kiểu ko đăng nhập được ấy, đã chạy setup, chạy bật sv đầy đủ, máy ram 8g chạy đúng 3s xong nhưng lại như thế này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

dùng acc admingm pass 123456.
hình kia hình như bạn chưa chạy xong gs thì phải.
bạn đưa hình ảnh gs của bạn mình xem xem nào.

p/s: mà chả thấy bấm tks gì nhờ? =))

goianhdiem
13-09-12, 11:19 PM
Đã chạy game sv rồi nó mới hiện phần đăng nhập chứ bạn
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

quancoi000
13-09-12, 11:29 PM
Đã chạy game sv rồi nó mới hiện phần đăng nhập chứ bạn
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

chạy chưa xong gs nó cũng hiện thế! =))
ảnh gs bạn à, đưa lên mình xem fix cho! :)

goianhdiem
13-09-12, 11:31 PM
Ko hiểu sao khi mình chạy cái bật sv thì nó tự động hiện phần đăng nhập rồi tắt gsv,chẳng hiểu nữa

dazzling
14-09-12, 03:14 AM
Ko hiểu sao khi mình chạy cái bật sv thì nó tự động hiện phần đăng nhập rồi tắt gsv,chẳng hiểu nữa

bạn thử chạy cái Mysql.bat trong Mysql sever nhé. cái đó hoạt động thì gs mới chạy đk

quancoi000
14-09-12, 07:04 AM

thế thì bạn chơi = niềm tin à? =))
gs không chạy có thể do 1 trong các lỗi sau:
1. bạn chưa chạy setup.
2. bạn config sai đường dẫn (mình để mặc định ổ D mà bạn chuyển qua ổ khác chẳng hạn!)
3. Ram và chip k đủ để chạy. GS này cần tối thiểu 1Gb Ram để có thể load hết toàn bộ, không đủ thì set thêm Ram ảo!
4. máy chưa cài font (win 7 thì không cần!)

goianhdiem
14-09-12, 09:56 AM
thế thì bạn chơi = niềm tin à? =))
gs không chạy có thể do 1 trong các lỗi sau:
1. bạn chưa chạy setup.
2. bạn config sai đường dẫn (mình để mặc định ổ D mà bạn chuyển qua ổ khác chẳng hạn!)
3. Ram và chip k đủ để chạy. GS này cần tối thiểu 1Gb Ram để có thể load hết toàn bộ, không đủ thì set thêm Ram ảo!
4. máy chưa cài font (win 7 thì không cần!)

Bạn ko thấy mình trả lời cm trên ah, Đã chạy setup Red 2 cái đầy đủ, Giải nén nguyên ra ổ D theo mặc định, Mình chạy win 7 64bit ram 8g, chip corei 5, cài font đầy đủ.Bạn xem lại các bước hướng dẫn xem thế nào chứ mình làm y xì ko vào được đâu.

quancoi000
14-09-12, 11:45 AM
Bạn ko thấy mình trả lời cm trên ah, Đã chạy setup Red 2 cái đầy đủ, Giải nén nguyên ra ổ D theo mặc định, Mình chạy win 7 64bit ram 8g, chip corei 5, cài font đầy đủ.Bạn xem lại các bước hướng dẫn xem thế nào chứ mình làm y xì ko vào được đâu.

mình cũng không rõ nhưng hình như tại cái win64 hay sao ấy. :-s

wywaiwa
14-09-12, 01:22 PM
loi này dllunregisterServer in NetLinkModule.dll secceeded là bị gì vậy ??? có phải là chưa cài Net ko?? mình click vào file setup.bat là bị.

hai07dv
14-09-12, 04:41 PM
loi này dllunregisterServer in NetLinkModule.dll secceeded là bị gì vậy ??? có phải là chưa cài Net ko?? mình click vào file setup.bat là bị.

chạy vậy đúng rồi...đầu tiên chạy setup.bat để nó load 2 dll đó bạn...ko tin thì view setup.bat lên là bjt

goggling123
14-09-12, 06:54 PM
Không lằng nhằng!
link tải bản 1.3.6:

1. xây nhà: bấm vào nhà thì thấy xây với tăng cấp thôi! =)) có đoạn hướng dẫn đầu tiên mình việt hóa rồi mà! =))
do bản này dùng chơi off, muốn đưa onl thì còn phải config nhiều cái (thời gian chờ mình chỉnh min hết rồi ;))) nên xây khá nhanh và nâng cấp cũng như xin lính khá là nhanh, nên các bạn xây nhà theo mẫu sau:
để ý có 1 số nhà nó yêu cầu ruộng lúa (chuồng ngựa thì phải :))) cấp 5 cho nên ra ngoại thành mà xây tài nguyên lên cấp cao trước đi nhé! :))
nâng cấp thì nhanh nhất là vừa nâng cấp tường thành vừa nâng cấp thành chính, cái khác thì khi thành chính max nâng sau cũng đc.
nâng cấp khoa kỹ trong Tu Tiên Viện (có cái kho nó yêu cầu nâng ở trong này, với 1 cái nhà nữa thì phải :)))
chiêu lính ở binh doanh.
ra ngoài địa đồ, những chỗ dấu chấm là tiên sơn phúc địa, chiêu nhiều lính vào đến đó mà bem nhau!

lần đầu giải nén thì chạy được ngon lành, nhưng tắt đi bật lại thi cái sever hiện một tí rồi mất chỉ có cái chat
sever chạy

dazzling
14-09-12, 07:23 PM
Bạn có cài cái webgame offline nào trước ko? thường thì ko tìm thấy sql thì gs tự out. kiểm tra như mik nói xem thế nào. còn win 64 hay 32 thì đều bình thường cả thôi. ram ko đủ thì chạy gs bị đơ máy chứ ko hiện lên rồi tắt. có yahoo để lại mik xem thử nhé

quancoi000
14-09-12, 10:22 PM
lỗi gs bật lên 1 lúc tắt là do đang có 1 sql chạy trước đắc kỷ này. các bạn remove sql đó rồi cài lại thử xem nhé! :)

bothub
14-09-12, 10:47 PM
bạn cho mình hỏi việt hóa đắc kỷ dùng phần mềm gì, việt hóa swf và cả db trong navicat nữa hả bạn, hướng dẫn mình tí

hai07dv
15-09-12, 01:20 PM
bạn cho mình hỏi việt hóa đắc kỷ dùng phần mềm gì, việt hóa swf và cả db trong navicat nữa hả bạn, hướng dẫn mình tí

database => export ra (dùng avicat) => việt hóa = google dịch or soft translate chiness j đó

swf => decomple = sothink decomple (or trillix flash ..) => sửa file .as = notepad++ => build lại swf thì dùng fl cs4 or cs5 ..

Hình ảnh ..có thể design lại chôm ở đắc kỷ online Việt Nam (sgam or gate )

quancoi000
15-09-12, 08:29 PM
database => export ra (dùng avicat) => việt hóa = google dịch or soft translate chiness j đó

swf => decomple = sothink decomple (or trillix flash ..) => sửa file .as = notepad++ => build lại swf thì dùng fl cs4 or cs5 ..

Hình ảnh ..có thể design lại chôm ở đắc kỷ online Việt Nam (sgam or gate )

việt hóa nó không hải ơi? :))
anh em mình bắt tay làm game này không? ;))

hai07dv
15-09-12, 09:44 PM
việt hóa nó không hải ơi? :))
anh em mình bắt tay làm game này không? ;))

Bug ra dính em tronjan file jfmod.dll =)) bùn chã muốn chơi =))

Pác nào scan file đó or có file đó ko bị victim thì send mình..Mình sẽ tham gia việt hóa :)) ..chỉ bị mỗi file đó ...

Loại trừ thì cũng được..Nhưng máy có nhiều cái quan trọng nên " chia tay bớt đau khổ =)) )

quancoi000
15-09-12, 10:37 PM

Pác nào scan file đó or có file đó ko bị victim thì send mình..Mình sẽ tham gia việt hóa :)) ..chỉ bị mỗi file đó ...

Loại trừ thì cũng được..Nhưng máy có nhiều cái quan trọng nên " chia tay bớt đau khổ =)) )

scan bình thường, kis chả thấy nó báo gì cả :))

dazzling
16-09-12, 12:41 AM

máy mik cũng có mỗi tội máy ko bao giờ cài anti nên cũng chẳng biết có con vi nào trong đó hk :)) các cậu việt hóa thì cho mik tham gia 1 tay với :-" ko có việc gì làm cũng muốn giúp anh em 1 tí. chơi ké mãi cũng thấy khó coi :))

thekon
16-09-12, 02:19 AM
ai chỉ cách xóa bớt dữ liệu của người chơi để load game nhanh hơn đc ko? với lại cái lỗi quest đã chỉnh đc chưa vậy.Sao bạn ko tìm bản 1.48 để VH,mà hình như giờ có ban 1.51 thì phải.trước mình có tải được bản 1.48 bên TQ về chơi nhưng chơi mãi cũng chán nên xóa.chơi bản đấy nhiều cái hay hơn
Tiện thể cho hỏi cách unlock ts thành đánh 25 tầng với

bothub
16-09-12, 12:22 PM
ai chỉ cách xóa bớt dữ liệu của người chơi để load game nhanh hơn đc ko? với lại cái lỗi quest đã chỉnh đc chưa vậy.Sao bạn ko tìm bản 1.48 để VH,mà hình như giờ có ban 1.51 thì phải.trước mình có tải được bản 1.48 bên TQ về chơi nhưng chơi mãi cũng chán nên xóa.chơi bản đấy nhiều cái hay hơn
Tiện thể cho hỏi cách unlock ts thành đánh 25 tầng với

bạn nói có bản 1.48 ah, mình chỉ biết các bản 1.251, 1.36, 1.41, 1.42, 1.42 tru tiên và 1.47 thôi, mình định share bản 1.42 tru tiên vì bản này nhiệm vụ vô cùng phong phú , tức là farm đồ đổi tiên cốt cao hơn, đổi lính và lại farm tiên sơn tầng cao hơn> đổi tiên mạnh hơn> đổi lính mạnh hơn>> cứ theo vòng tuần hoàn như vậy, bản này có rất nhiều tiên và thiên sơn phúc địa.

quancoi000
16-09-12, 02:09 PM
bạn nói có bản 1.48 ah, mình chỉ biết các bản 1.251, 1.36, 1.41, 1.42, 1.42 tru tiên và 1.47 thôi, mình định share bản 1.42 tru tiên vì bản này nhiệm vụ vô cùng phong phú , tức là farm đồ đổi tiên cốt cao hơn, đổi lính và lại farm tiên sơn tầng cao hơn> đổi tiên mạnh hơn> đổi lính mạnh hơn>> cứ theo vòng tuần hoàn như vậy, bản này có rất nhiều tiên và thiên sơn phúc địa.

bạn có bản nào cao hơn thì share cho mọi người đi!
mình thì chỉ có bản này nên share thế thôi. nếu bạn có thì share ra để mọi người việt hóa cho vui! :D

thekon
16-09-12, 03:26 PM
bản 1.48 với 1.47 thực chất không khác biệt nhau là mấy.tại mình dow bên TQ nó ghi 1.48 thì biết vậy.lần trước dọn dẹp xóa hết đi nên giờ chưa tìm lại để down.
P.S bạn có bản 1.42 thì up lên đi vì cái bản này có nhiều nguồn với nhiều bản dow về hay bị lỗi,
Mình cũng đang có 1 bản 1.42 nhưng TS chỉ có 20 tầng với lại ko có nội dung như bạn nói

quancoi000
17-09-12, 12:37 AM
báo 1 tin mừng là đã việt hóa hoàn toàn db nhiệm vụ. tuy là chưa đc trơn tru cho lắm nhưng nếu ai cần mình sẽ share! :)

p/s: bấm tks đi chứ! :)

ttvn92
17-09-12, 02:33 PM
bản này chạy win 7 64 bit có lỗi dll không nhỉ X_X

quancoi000
17-09-12, 11:17 PM
bản này chạy win 7 64 bit có lỗi dll không nhỉ X_X

chỉ cần bạn làm đúng theo hướng dẫn là đc! không có lỗi gì đâu!
db việt hóa cho bạn nào chạy gs bị lỗi:

nếu để đường dẫn là ổ D như mặc định của mình thì éo phải sửa gì hết :))
ai down bấm tks cái nhờ! =))

à quên, muốn hiển thị việt hóa vui lòng xóa cache nhé, cái này mình việt hóa một số item của bản 1.21 (vì dùng db của 1.21 mà ;))) item của bản 1.3.6 này thì chưa có db nên chưa vh được. sẽ up trong thời gian tới!

chipdien
18-09-12, 06:13 AM
Cách VH nhanh nhất và hiệu quả nhất đấy là lấy ngược từ Client của SGame -> Import ngược về DB cuả mình, sau đó lại Export ra Client của riêng mình.
Database của game này hơi đặc biệt, nên không phải cái gì cũng việt hoá được. Ví dụ trong Goodsinfo thì việt hoá tên vật phẩm, thông tin giới thiệu, và data 18-> data 20. Còn lại những chỗ khác không nên việt hoá, đặc biệt là Goodclass hay bagclass gì đó. Nếu VH cái này thì lỗi ngay, vì GS sử dụng tiếng trung quốc để so sánh kết quả *_*

Những table khác cũng tuân theo nguyên tắc như vậy, chỉ VH những cái thật sự cần thiết. Ví dụ bảng tiên sơn, elflandinfo thì phải, chỉ việt hoá tên, không nên việt hoá cái trường type (ko nhớ có đúng không, cái trường mà chỉ có 1 ký tự trung quốc để quy định loại tiên sơn ý).

Chủ yếu là việt hoá trên database, sau khi hòm hòm rồi, thì xuất ra client và update client để hiển thị vật phẩm việt hoá, thông tin hướng dẫn v.v...

Trên Client cần lưu ý khi việt hoá file swf thường chỉ việt hoá được text, vì khi xuất ra fla rồi compiler lại về swf thì đa phần là lỗi dở hơi cám lợn hết và... hỏng client. Chỉ có một vài file swf trong bộ client của nó là có thể convert sang fla và convert ngược trở lại swf được, với điều kiện là phải copy toàn bộ AS3 của flash Index vào cái AS3 của file mình muốn dịch. Nhưng nói chung là chỉ được có vài file :(, còn lại toàn là dịch TEXT trực tiếp rồi save đè file flash thôi :(

Mình khuyên là nên lấy bảng 147 về VH và chơi là tốt nhất, bản này có nhiều tính năng, có BCS... Các bản tiếp theo thực tế chỉ là nâng cấp đồ đạc, ít tính năng mới. Từ bản 147 có thể tự mở rộng, nói chung là khá phong phú... tha hồ mà phát triển!

quancoi000
18-09-12, 06:56 AM
Cách VH nhanh nhất và hiệu quả nhất đấy là lấy ngược từ Client của SGame -> Import ngược về DB cuả mình, sau đó lại Export ra Client của riêng mình.
Database của game này hơi đặc biệt, nên không phải cái gì cũng việt hoá được. Ví dụ trong Goodsinfo thì việt hoá tên vật phẩm, thông tin giới thiệu, và data 18-> data 20. Còn lại những chỗ khác không nên việt hoá, đặc biệt là Goodclass hay bagclass gì đó. Nếu VH cái này thì lỗi ngay, vì GS sử dụng tiếng trung quốc để so sánh kết quả *_*

Những table khác cũng tuân theo nguyên tắc như vậy, chỉ VH những cái thật sự cần thiết. Ví dụ bảng tiên sơn, elflandinfo thì phải, chỉ việt hoá tên, không nên việt hoá cái trường type (ko nhớ có đúng không, cái trường mà chỉ có 1 ký tự trung quốc để quy định loại tiên sơn ý).

Chủ yếu là việt hoá trên database, sau khi hòm hòm rồi, thì xuất ra client và update client để hiển thị vật phẩm việt hoá, thông tin hướng dẫn v.v...

Trên Client cần lưu ý khi việt hoá file swf thường chỉ việt hoá được text, vì khi xuất ra fla rồi compiler lại về swf thì đa phần là lỗi dở hơi cám lợn hết và... hỏng client. Chỉ có một vài file swf trong bộ client của nó là có thể convert sang fla và convert ngược trở lại swf được, với điều kiện là phải copy toàn bộ AS3 của flash Index vào cái AS3 của file mình muốn dịch. Nhưng nói chung là chỉ được có vài file :(, còn lại toàn là dịch TEXT trực tiếp rồi save đè file flash thôi :(

Mình khuyên là nên lấy bảng 147 về VH và chơi là tốt nhất, bản này có nhiều tính năng, có BCS... Các bản tiếp theo thực tế chỉ là nâng cấp đồ đạc, ít tính năng mới. Từ bản 147 có thể tự mở rộng, nói chung là khá phong phú... tha hồ mà phát triển!

rất cảm ơn những lời khuyên của bạn. mình sẽ thử chạy bản 1.47, có chỗ nào không hiểu rất mong được bạn chỉ giáo! :-*

dazzling
18-09-12, 01:57 PM

Anh có bản 1.47 ko cho em xin cái link đi. cái 1.47 cài khó hiểu quá. dốt sql quá nên hk cài đk #-o#-o#-o

chipdien
18-09-12, 06:06 PM
Anh có bản 1.47 ko cho em xin cái link đi. cái 1.47 cài khó hiểu quá. dốt sql quá nên hk cài đk #-o#-o#-o

Anh dùng bản 142 được share trên 99uc.net thôi. Sau đó import toàn bộ vật phẩm mới của 147 vào cho 142. Ví dụ như hiện nay anh đang dùng bản 142, nhưng vật phẩm của 147, 151 các loại quân chủng mới v.v... đều có hết (anh lấy từ bên Sgame về :)))
Về cài đặt thì phương thức tất cả các bản là như sau:

1. Chay Mysql
2. Chạy Navicat để connect vào database
3. Tạo 3 table cho log, login, main (ut8_general_ci)
4. Restore 3 cái table đó tương ứng với 3 file fswd trong bộ cài, hình như là đuôi .psc
5. Sửa file Config: ChatServer.exe.xml và GameServer.exe.xml (thay ip, thông tin csdl v.v...)
6. Chạy file Chatserver.exe
7. Chạy file Gameserver.exe

Thế là chạy xong!

thekon
18-09-12, 07:06 PM
Anh Chip hướng dẫn mở ts 25 tầng đc ko

daikimvuong1
19-09-12, 07:42 AM
bạn ơi việt hóa dùm cái phần giao diện . hết luôn đi bạn . mà game này mình thấy sao mau đến hồi kết thúc vậy nâng max hết rồi giờ ngóng

chipdien
19-09-12, 05:03 PM
Anh Chip hướng dẫn mở ts 25 tầng đc ko

OK, vây hôm nay làm phát hướng dẫn nhỉ :D Lưu ý, luôn backup, trước khi chỉnh sửa :D...

1. Table: elflandinfo: sửa toàn bộ tiên sơn 5, lên tầng 25

UPDATE elflandinfo SET FloorNum = '25' WHERE ElflandLevel = '5' ;

2. Table: elflandfloorinfo thêm vào thông tin của từng tiên sơn, từng tầng 1:
Khối lượng công việc = số lượng tiên sơn 5 ở phần 1 * số tầng bổ xung.
Nếu phần 1 bạn có 100 TS5, và nâng từ tầng 16->25 (10 tầng) thì có nghĩa là bạn phải điền vào 1000 dòng lệnh.

Ví dụ
ElflandID = id của tiên sơn 5 trong bảng elflandinfo
FloorID = id của tầng (ví dụ tầng 25)
FloorName = Tang 25 (cái này không quan trọng lắm)
FloorDescribe = Bỏ trống cũng được
IsFight = 1
Các trường sau đó thì để bằng 0. Các trường đằng sau chỉ có giá trị khi muốn hệ thống khởi tạo quân tự động (Thường thì hệ thống sẽ lấy quân Thường. Nên nếu muốn hệ thống tự động khởi tạo quân tiên tộc, hay yêu tộc v.v.. thì phải set cho mấy loại quân này thành quân phổ thông, khi đó thì hệ thống mới khởi tạo được. Nhưng nếu là quân phổ thông, thì người chơi lại có thể tự chế tạo được => danh thành chả còn ý nghĩa gì nữa!) Đặt các trường này bằng 0 thì mình sẽ phải tự nhập thông tin cho từng tiên sơn và từng tầng 1.

3. Table Elflandfloorgeneralinfo: Thay đổi chỉ số quân và tướng cầm quân cho từng tầng của tiên sơn
Khối lượng công việc = Số lượng công việc ở phần 2 * 5
Nếu phần 2 bạn phải điền vào 1000 dòng lệnh thì phần 3 này bạn phải điền vào 5000 dòng lệnh.

Thông tin điền vào gồm có:
- ID của tiên sơn (lấy từ bảng elflandinfo)
- ID của tầng (tầng 25, 24, 23....)
- Tên tướng (lấy từ bảng famousgeneraliteminfo)
- Leadsoldierinfo = mã số của loại quân (lấy từ bảng soldierinfo)
- Cuối cùng là số lượng quân đi kèm.

4. Table Elflandfightgetgoodcfginfo: Bảng set drop item khi chiến đấu trong tiên sơn.
2 Cfgclass mặc định của game là 0 và 1
Khối lượng công việc = số tầng bạn muốn thay đổi * 2
Như ví dụ ở mấy phần trên thì bạn phải thêm 10 tầng * 2 = 20 dòng lệnh

Đầu tiên là cfgclass = 0
elflandlevel = 5
elflandfloor lần lươt bằng số tầng mà bạn muốn thêm (ví dụ: 25)
RandbaseNum = 100 / 1000 tùy bạn hoặc có thể hơn. Ở đây hệ thống sẽ lấy random một con số từ 1-100 hoặc 1-1000 để quyết định việc có drop đồ hay không.
OpenminNum và OpenmaxNum là số lượng vật phẩm nhận được tối đa và tối thiều trong mỗi cfg! chứ không phải là trong toàn bộ tầng đó.
RdmInfo1, 2, 3, .... 10 là chỉ số tỉ lệ drop đồ

Ví dụ: RdmInfo1 = '3101=1,95' và Randbase = 100 => có 95% tỉ lệ drop gói sự kiện 3101
Nếu Randbase = 1000 => có 9,5% tỉ lệ drop gói sự kiện 3101

kelalung
19-09-12, 06:53 PM
ai muốn hiểu thấu đáo hơn nữa thì dùng Reflector7 để dịch ngược server, đọc code c# rồi thấm là có thể editor thoải mái database
chúc may mắn, mình nói hơi nhiều nhỉ

quancoi000
20-09-12, 05:48 PM
bạn ơi việt hóa dùm cái phần giao diện . hết luôn đi bạn . mà game này mình thấy sao mau đến hồi kết thúc vậy nâng max hết rồi giờ ngóng

bạn có đánh được thiên đình đại trận chưa? =))
bao giờ đủ sức đánh thiên đình đại trận thì hẵng thấy chán nhé! =))

goianhdiem
19-10-12, 08:53 PM
Làm sao để vào navi cat vậy, chẳng hiểu

goianhdiem
19-10-12, 09:13 PM
cái flash việt hóa down về để đâu thế

quancoi000
19-10-12, 10:48 PM
Làm sao để vào navi cat vậy, chẳng hiểu

bạn cài navicat bao giờ chưa?

cái flash việt hóa down về để đâu thế

để vào client nhé!
như bản mình config thì để vào D:/136/gameserver/c/

MrFamous
25-10-12, 01:03 PM
bạn cho mình hỏi,mình chạy GS thì đến chỗ này k thấy nó load gì thêm nữa như vậy là đã được chưa?
Và lúc vào game thì mình toàn bị thông báo lỗi này,mình đã thử lấy acc bạn cho và nhiều acc trong alluser. Bạn giúp mình với

quancoi000
25-10-12, 06:29 PM
bạn cho mình hỏi,mình chạy GS thì đến chỗ này k thấy nó load gì thêm nữa như vậy là đã được chưa?
Và lúc vào game thì mình toàn bị thông báo lỗi này,mình đã thử lấy acc bạn cho và nhiều acc trong alluser. Bạn giúp mình với

mình xin cái cấu hình máy, chạy tới đây là mới được 1 nửa đường thôi! chạy xong nó phải có dòng:
pm: ricky.warrior mình sẽ hỗ trợ sớm nhất có thể!

MrFamous
25-10-12, 08:29 PM
mình xin cái cấu hình máy, chạy tới đây là mới được 1 nửa đường thôi! chạy xong nó phải có dòng:

Mình bh mới onl đc,bạn còn onl thì vào yh! giúp đỡ mình nhé. Tks!

duongtn1705
26-10-12, 10:07 AM

Bạn OL không giúp mình cài một chút. mình cài nó không chạy hix:-*:-*:-*:-*:-*

quancoi000
26-10-12, 05:58 PM
Bạn OL không giúp mình cài một chút. mình cài nó không chạy hix:-*:-*:-*:-*:-*

bạn pm mình đi, bình thường mình rảnh vào buổi tối nhất. bây giờ mình vẫn đang onl nhé! :)

shadowshjn
26-10-12, 06:00 PM
sao tui chạy setup.bat thỳ bị lỗi file NetLinkModule.dll zậy giúp với

quancoi000
26-10-12, 07:13 PM
sao tui chạy setup.bat thỳ bị lỗi file NetLinkModule.dll zậy giúp với

chạy lần đầu thường bị lỗi, à mà bạn đã cài net framework 2.0 chưa?
nếu chưa thì cài vào. nếu cài rồit hì chạy thêm lần nữa là ok mà! :)

duongtn1705
27-10-12, 10:40 AM
bạn pm mình đi, bình thường mình rảnh vào buổi tối nhất. bây giờ mình vẫn đang onl nhé! :)

Bạn có biết Pass để Connec Navicat không nhỉ. Có hướng dẫn cụ thể để chỉnh sửa trong Navicat thì tốt kkkkk

thekon
27-10-12, 01:25 PM
thường thì pass là 123456 user là root

quancoi000
27-10-12, 06:03 PM
thường thì pass là 123456 user là root

bao giờ chả thế? nhất là các bản sv đắc kỷ như này :))

gaducong
27-10-12, 08:27 PM
Không lằng nhằng!
link tải bản 1.3.6:

chiêu lính ở binh doanh.

Link MF die rùi... úp lại link khác dùm vs !

thekon
27-10-12, 08:36 PM
Link MF die rùi... úp lại link khác dùm vs !

Bạn còn bản 1.36 vh của chipdien ko? Muốn tìm hoặc ai biết cách tạo sever có rương Lưỡng nghi mà ko đc

mrtun20
28-10-12, 02:56 PM
Bác ơi link die rồi =(( :(( up lại dùm với pls, ai còn giữ share đi =((

tuanhdvn
04-11-12, 10:58 PM
Bạn ơi,up lại link đi :(

30...............

Im.Nnoitra
05-11-12, 12:14 AM
re-up lại mấy cái link:
server:

client:

netbox (chép đè vào client):

gợi ý 1 chút:
giải nén client và sv vào 1 folder chung ở ổ D, đặt tên là gì cũng đc nhưng đừng có dấu cách (có là k chạy được gs nhé!).
ném client vào sv, ném luôn cả file netbox.exe vào client.
edit 1 chút ở file startserver.bat, chạy chơi thôi.

p/s: tự mò nốt đi nhé, đừng hỏi han thêm gì nhiều nữa.

tuanhdvn
06-11-12, 07:38 AM
mình mún xin lại bản ăn liền của chủ thớt hơn. Trước mình cũng thử tải về cài mà không được. Dù sao cũng thanks bạn

tuanhdvn
06-11-12, 07:54 AM
bạn giúp mình edit luôn được không?chả biết edit tn :( thanks

Im.Nnoitra
06-11-12, 09:46 PM
bạn giúp mình edit luôn được không?chả biết edit tn :( thanks

bản đó hình như người ta xóa rồi, check link thấy hỏng hết. chỗ file start.bat này chỉ edit cái đường link thôi mà. nếu bạn khó khăn quá thì mình up luôn nó lên cho mà xem nhé:

echo off
cls
start D:\Dacky136\gameServer\MySQL_Server_5.0\bin\mysqld-nt.exe --defaults-file=D:\Dacky136\gameServer\MySQL_Server_5.0\bin\m y-small.ini

start "NubbServer" /MIN chatserver.exe
sleepx -p Đang Tải Dữ Liệu NubbServer.... 1

start "NubbServer" /MIN GameServer.exe
sleepx -p Đang Tải Dữ Liệu NubbServer.... 2

start /MIN dacky/NetBox.exe

sleepx -p Tải Thành Công. Server Đang Hoạt Động 3

2 chỗ này, bạn thay lại thành đường dẫn trong máy bạn là được! :)

anhsaomoao
13-11-12, 11:57 AM
Chủ Topic lam on check lai link di! gà ma bat di duong vong lam sao di! :-

Ai bik chi dum mình! mình bị lỗi DllRegisterSever in NetlinkModule.dll succeeded hoài! Mình sai XP ver 2002 Service Park 3

thekon
18-11-12, 04:24 PM
Chủ Topic lam on check lai link di! gà ma bat di duong vong lam sao di! :-

Ai bik chi dum mình! mình bị lỗi DllRegisterSever in NetlinkModule.dll succeeded hoài! Mình sai XP ver 2002 Service Park 3

bạn cài Netframwork 2.0 vào nhé

Mi$$_$p@m
07-01-13, 06:30 PM
Không lằng nhằng!
link tải bản 1.3.6:

chiêu lính ở binh doanh.

Link die rồi. CHo cái link khác chủ pic ơi. Sr các pác em đào mộ tý;)