PDA

View Full Version : [JX] Share Server Rai (Trung Thu)

shidaichi
12-09-12, 09:56 PM
sever này mình mở test thử thấy ok rồi nhưng do không có thời gian nên mình nghỉ mở và share cho mọi người dùng, mình còn gà nên ai dùng thì thanks dùm còn ko cũng đừng spam
link sever : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
part 1 :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
part 2 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
phần mềm nối file : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Tính năng :
Trang Bị Okim + phi phong Full
phong lăng đô
vượt ải
boss sát thủ
dã tẩu
ép đồ ô kim có xác xuất rớt
boss hoàng kim mạnh
chuyển sinh về 10
vòng sáng
event trung thu ép bánh+ ghép tranh hằng nga tiên nữ + treo lồng đèn trung thu
map mạc bắc săn tàng bảo đồ đổi trang bị Anh Hùng
có Vk nội công
sever không có skill 150 + bang hội + thú cưỡi kiếm thế
hệ thống x2 có thời gian + ngôi sao trên đầu giống VNG
mọi người sử dụng sever có lỗi gì thì để lại tin nhắn mình trả lời sau
sau đây là vài pic

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ttp://nq0.upanh.com/b2.s29.d1/759d75beaab0599f9750ff248eefc3cd_49029080.jx2.bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

tului
12-09-12, 10:02 PM
Bóc tem :D, kéo về test thử.....................

boykho
12-09-12, 10:07 PM
lột Tem Sao Bạn Kia.Thanh bạn Nhiều Nha

thienphuc072
12-09-12, 10:07 PM
phần mềm kết nối fife là gì vậy bạn chỉ dẫn rõ hơn

shidaichi
12-09-12, 10:11 PM
bạn copy 2 part về chung 1 thư mục, mo FFSJ lên nhấn wa thể joining
dong 1 chon file can nối
dòng 2 chon noi xuất ra rồi join

thienphuc072
12-09-12, 10:14 PM
À chứ giải nén bình thương ko được hả bạn phải cần tới cái đó à

nghichtu91
12-09-12, 10:16 PM
đẹp quá lấy spr về làm sự kiện

thienphuc072
12-09-12, 10:16 PM
Cho mình hỏi SV bạn có anti trong SV ko? nếu ko có mình lấy SV bên TheHades bỏ qua được ko vậy. Và SV có online được ko hay là off hả bạn

shocklads
12-09-12, 10:38 PM
lột Tem Sao Bạn Kia.Thanh bạn Nhiều Nha
Lần sau đừng quote lại nguyên bài nhé bạn, rối lắm. Thx
@thớt: ser hot cho dịp trung thu, hay lắm, đang down và report sớm :-"

quancoi000
12-09-12, 11:44 PM
server thì chưa test nhưng tải cái client về thì không thấy folder setting.
dám hỏi chủ pic bạn ném hết folder này đi đâu mà không thấy có? bạn share kiểu này thì xàm quá! tự nhiên làm mình mất công tải về! =))

shidaichi
12-09-12, 11:46 PM
setting minh pack lai roi` ban unpak ra trong file updaterai.pak

hungsono1
12-09-12, 11:47 PM
Có giới hạn IP không bạn hay IP nào cũng có thể chơi được?

shidaichi
12-09-12, 11:52 PM
không có giới hạn ip, sever nofont nha, cái setting mình pack lại rồi nên nếu các bạn muốn chỉnh sửa thì unpack ra

hungsono1
12-09-12, 11:55 PM
Cám ơn bác nhiều nha! Mà bác có tính update thêm tính năng gì không cho nó thú vị.

thienphuc072
13-09-12, 12:41 AM
Bạn coi lại cái SV bạn ơi chỉ được có even trung thu ko à. Thiếu bang hội khu vực hắc đạo..bạch đạo còn ép đồ HK thì ko có nguyên liệu làm sao member ép. Ngưa vip nhận thì deo lên thấy có nữa con ngựa khu vực thành thị ko có chỉ có mổi map 3l chưc năng admin nhận thiếu đồ để ép đồ HK thiếu KNB v.v bạn coi lại update lên cho anh em bạn nhé. Mình add bang hội qua thì được mà add qua ko thấy thằng kỳ trân các nói chung add qua nó báo lỗi

shidaichi
13-09-12, 01:12 AM
map thành thị mình ko add vì ko cần dùng đến, chức năng bang hội ko cần nên ko add vào vì bang hội hay bị lỗi, mình làm ít chức năng nhưng vì những cai nào cần thì mới làm, ngựa mình test ko bị lỗi gì cả, ep đồ HKMP thiếu thì vô chức năng admin viết script thêm nhận nguyên liệu, cái gì bạn cũng đợi người khác làm hết hay sao

lzlsky301
13-09-12, 01:39 AM
fordel settings đem từ sever qua đồng bộ cũng được vậy :|:|:|

Linh_JX
13-09-12, 05:07 AM
dám hỏi chủ pic bạn ném hết folder này đi đâu mà không thấy có? bạn share kiểu này thì xàm quá! tự nhiên làm mình mất công tải về! =))

bộ k có k bik đồng bộ từ sv qua à :|

DuongDaiCaJX
13-09-12, 06:26 AM
Sever đẹp lắm bác^^, tiếc là sever dùng trên nền TSBD nhỉ.

Edward_Newgate
13-09-12, 06:51 AM
Server đẹp đó, mà bạn share cả bản no pack đi cho dễ dev.

map thành thị mình ko add vì ko cần dùng đến, chức năng bang hội ko cần nên ko add vào vì bang hội hay bị lỗi, mình làm ít chức năng nhưng vì những cai nào cần thì mới làm, ngựa mình test ko bị lỗi gì cả, ep đồ HKMP thiếu thì vô chức năng admin viết script thêm nhận nguyên liệu, cái gì bạn cũng đợi người khác làm hết hay sao

Cái đoạn này rất giống phong cách nghịch JX của mình :)) vứt các chức năng thừa + lỗi. Chỉ cần các chức năng cần thiết + ổn định là đc rồi ;)

vipbk
13-09-12, 08:23 AM
không có giới hạn ip, sever nofont nha, cái setting mình pack lại rồi nên nếu các bạn muốn chỉnh sửa thì unpack ra

bạn nên đưa thông tin này lên đầu topic :)

nghichtu91
13-09-12, 08:35 AM
ai cho mình sinh mấy cái spr :)) trung thu đi .........................

tìm trong patch ý, patch nặng 400 MB :))

pacth nào nhỉ :( ... chứ mấy pack toàn là file .pak mà của võ lâm thì thua =)) ko biết lấy sao :))

8-> bó tay rồi =)) vâng ko lấy được ------------------------:-*

:)) không biết mấy cái hình đó nằm ở file pak nao nhi :D:-*

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vipbk
13-09-12, 08:37 AM
ai cho mình sinh mấy cái spr :)) trung thu đi .........................

tìm trong patch ý, patch nặng 400 MB :))

pacth nào nhỉ :( ... chứ mấy pack toàn là file .pak mà của võ lâm thì thua =)) ko biết lấy sao :))

PATCH ở đầu topic, dùng RPGviewer ... giống KT :>

:)) không biết mấy cái hình đó nằm ở file pak nao nhi :D:-*

tìm từng cái 1, trong data chỉ có 7 file thôi :D

Bybaybong
13-09-12, 08:56 AM
:(( lấy về xử phát nào :-"ư
này thì 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

thienbao32
13-09-12, 09:52 AM
chủ thớt cho hỏi nhận skill 150 ở đâu vậy ? trong chức năng admin ko có

Bybaybong
13-09-12, 10:09 AM
ai unpack dc cái này k :-SS
up lên dùm

Linh_JX
13-09-12, 11:40 AM
ai unpack dc cái này k :-SS
up lên dùm

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

shidaichi
13-09-12, 11:57 AM
sever nếu bạn muốn nhận skill 150 thì vào global\monphai
xoa mấy cái "--" roi lên cấp 150 vô phái nhận

minhchau0309
13-09-12, 12:01 PM
ec ec bạn nói chủ pic xàm mà bạn k hỉu chút gì...thì có cái sv có folder setting mag qa cũg dc vậy

--- Chế độ gộp bài viết ---

sv cậu rất dẹp nhất là event trung thu....vs cái tranh hằng nga ^^ thanks cho cậu cái dẹp này

Phong_JxOnline
13-09-12, 01:42 PM

shocklads
13-09-12, 01:47 PM

Edward_Newgate
13-09-12, 01:49 PM

Giờ mà dev source thì còn dài dài mới đc = cái server này.
Các chức năng sv này đã tạm ổn, chỉ lấy về dev script + settings thôi.

thienphuc072
13-09-12, 03:21 PM
Chủ thớt ơi cho hỏi làm sao tắt cái chức năng admin trong cái trợ giúp người chơi nhận hộ trợ tân thủ có vậy cái đó tên gì và nằm ở đâu chỉ mình cái.

HoangThaoBe
13-09-12, 03:22 PM

k biết rõ đừng phát biểu liều :|

debaf9
13-09-12, 03:26 PM
cho hỏi nhẹ cái,làm sao để mình xem mấy cái id vật phẩm trong questlay thế

thienphuc072
13-09-12, 03:33 PM
Cho hỏi lại thêm 1 lần làm sao tắt máy cái chức năng trong cái túi quà tân thủ mà khi vào game nó cho vậy. Cái đó tên gì trong Scpirt và nằm ở đâu chỉ mình cái.......

HoangThaoBe
13-09-12, 05:05 PM
bác chủ thớt cho mình xin cái ui bác pack vào đc k :-ss

SIR.ThaiBinh
13-09-12, 05:10 PM
sever này mình mở test thử thấy ok rồi nhưng do không có thời gian nên mình nghỉ mở và share cho mọi người dùng, mình còn gà nên ai dùng thì thanks dùm còn ko cũng đừng spam
link sever : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
part 1 :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
part 2 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
phần mềm nối file : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Tính năng :
phong lăng đô
vượt ải
boss sát thủ
dã tẩu
boss hoàng kim mạnh
chuyển sinh về 10
vòng sáng
có Vk nội công
sau đây là vài pic

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ttp://nq0.upanh.com/b2.s29.d1/759d75beaab0599f9750ff248eefc3cd_49029080.jx2.bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
về view ra các spr là sài ngon như bắp.........................

SIR.ThaiBinh
13-09-12, 05:53 PM

không có thì unpack ra đơn giản như chưa từng làm ..........

DuongDaiCaJX
13-09-12, 06:05 PM
Nhìn sơ qua thì mình nghĩ sever dev trên nền JXPO đúng không bạn, và bạn đã build suond cái ngôi sao trên đầu đúng không, mình cũng muốn học hỏi thêm, bạn có thể hướng dẫn tí chút về cái này chứ, nếu được pm qua yahoo: duongdaicajx nha, cảm ơn bạn^^.

SIR.ThaiBinh
13-09-12, 06:09 PM
Nhìn sơ qua thì mình nghĩ sever dev trên nền JXPO đúng không bạn, và bạn đã build suond cái ngôi sao trên đầu đúng không, mình cũng muốn học hỏi thêm, bạn có thể hướng dẫn tí chút về cái này chứ, nếu được pm qua yahoo: duongdaicajx nha, cảm ơn bạn^^.

scoure sẽ không co ai share
chắc chú này làm trên ui ý mà như hoàng đế ý :|:|

DuongDaiCaJX
13-09-12, 06:25 PM
scoure sẽ không co ai share
chắc chú này làm trên ui ý mà như hoàng đế ý :|:|

:-* uh, mình cũng nghĩ là vậy, nếu trên Ui thì hơi rắc rối, toàn tiếng tàu, bữa làm cái hoàng đế cũng kiếm file tiến tàu mệt lắm đó.

thienphuc072
13-09-12, 08:07 PM
Bác chủ thớt ơi làm sao tắt các chức năng ở túi quá trong hành trang hả bác chỉ dẫn dùm Bác ơi trong đó có chức năng GM .v.v. làm sao tắt chỉ dùm bác ơi nó nằm ở phần nào và tên là gì hả Bác

shidaichi
13-09-12, 08:11 PM
cai ngoi sao do ko fai~ la` buid theo kieu danh hieu hoang de dau. may cai do la do file skill.txt ko ak bữa mò mò set thử mấy cái chỉ số trong file skill.txt nên nó được vậy, thay vì ghép vòng ngôi sao vào 1 skill khác thì nó ghép vào skill công kick cơ bản =)), cái này hên mà ra thôi

HoangThaoBe
13-09-12, 08:12 PM
vào script\item\hotronguoichoi.lua

chỉnh

function main()
w,x,y = GetWorldPos()
if admincheck() == 1 then
Say("Xin chµo "..GetName().."<enter>Täa ®é "..w.." "..x.." "..y.."",7,"Chøc n¨ng Admin/WritePass","Th«ng B¸o/anonymous","Th«ng tin b¶n th©n/thbt","T×m hiÓu chøc n¨ng/thcn","Trî gióp ng­êi ch¬i/trogiup","Mua LÖnh Bµi Boss/buylbhk","Tho¸t/no")
elseif admincheck() == 2 then
Say("Xin chµo "..GetName().."<enter>Täa ®é "..w.." "..x.." "..y.."",4,"Th«ng tin b¶n th©n/thbt","T×m hiÓu chøc n¨ng/thcn","Trî gióp ng­êi ch¬i/trogiup","Tho¸t/no")
end
end
thành

function main()
w,x,y = GetWorldPos()
Say("Xin chµo "..GetName().."<enter>Täa ®é "..w.." "..x.." "..y.."",4,"Th«ng tin b¶n th©n/thbt","T×m hiÓu chøc n¨ng/thcn","Trî gióp ng­êi ch¬i/trogiup","Tho¸t/no")
end

shidaichi
13-09-12, 08:13 PM
Bác chủ thớt ơi làm sao tắt các chức năng ở túi quá trong hành trang hả bác chỉ dẫn dùm Bác ơi trong đó có chức năng GM .v.v. làm sao tắt chỉ dùm bác ơi nó nằm ở phần nào và tên là gì hả Bác

cái đó chỉ có nick GM mới thấy thôi, còn acc khác ko thấy đc, bạn vào script\item\hotrotanthu tắt dòng chức nag admin di là dược

cho hỏi nhẹ cái,làm sao để mình xem mấy cái id vật phẩm trong questlay thế

vào sever mở setting\item\questkey len xem

HoangThaoBe
13-09-12, 08:15 PM
bác chủ thớt share hộ mình cái ui chưa pack đc k :-ss

thienphuc072
13-09-12, 08:17 PM
Bác chủ thớt hỏi trưa giờ bác ko trả lởi làm sao tắt các chức năng trong túi quà tân thủ trong hành trang hả bác nó nằm ở đâu Bác...................[-(

shidaichi
13-09-12, 08:18 PM
bác chủ thớt share hộ mình cái ui chưa pack đc k :-ss

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> của bạn đây

HoangThaoBe
13-09-12, 08:18 PM
Bác chủ thớt hỏi trưa giờ bác ko trả lởi làm sao tắt các chức năng trong túi quà tân thủ trong hành trang hả bác nó nằm ở đâu Bác...................[-(

vào script\item\hotronguoichoi.lua

chỉnh

function main()
w,x,y = GetWorldPos()
Say("Xin chµo "..GetName().."<enter>Täa ®é "..w.." "..x.." "..y.."",7,"Chøc n¨ng Admin/WritePass","Th«ng B¸o/anonymous","Th«ng tin b¶n th©n/thbt","T×m hiÓu chøc n¨ng/thcn","Trî gióp ng­êi ch¬i/trogiup","Mua LÖnh Bµi Boss/buylbhk","Tho¸t/no")
end
end
thành

function main()
w,x,y = GetWorldPos()
end

shidaichi
13-09-12, 08:20 PM

mình trả lời rồi đó . chi tiết luôn nè :

function main()
w,x,y = GetWorldPos()
end
end

THAY = CÁI NÀY

function main()
w,x,y = GetWorldPos()
end
end

thienphuc072
13-09-12, 08:24 PM
Thank Bac!!! Bac giúp cái nữa là mình add lệnh bài TNGH vào khi nhận lệnh bài nó hiện ra lòng đèn cho hỏi thiếu phần nào trong item hả Bac

shidaichi
13-09-12, 08:33 PM
thank bac!!! Bac giúp cái nữa là mình add lệnh bài tngh vào khi nhận lệnh bài nó hiện ra lòng đèn cho hỏi thiếu phần nào trong item hả bac

thanks thì nhấn nút ấy, còn cái lệnh bài mình bỏ rồi thay = spr lồng đèn

thienphuc072
13-09-12, 08:40 PM
Còn vài điều trong SV Bác nữa là thứ 1: ngưa Vip nhận được 4 con khi mang lên người thì chỉ hiện nữa con ngựa thứ 2 : Bác update thêm cái thằng NPC Lảnh Địa và khu vực lảnh địa đi bác chức năng công thành lảnh địa để bem nhau nửa Bác. Thứ 3 là Bác làm ơn chỉ giùm cách viết manager.lua mình viết bị lỗi hoài à Bác....
function vatpham()
SayEx({"<color=yellow>NhËn vËt ph¶m ",
"Thuû Tinh/thuytinh",
"HuyÒn Tinh/huyentinh",
"Tinh Hång B¶o Th¹ch/hongbaothach",
"The BoSS /theboss",
"Kim Nguyªn B¶o/knb",
"LÖnh Bµi TNGH/lenhbai123",
"Vâ L©m MËt TÞch/vlmt",
"B¸nh Trung Thu/banhtrungthu", <---------- Báo lỗi
--"Vâ L©m LÖnh Bµi/lbcp",
"Tho¸t/Exit"})

function banhtrungthu()
AddEventItem(211)
AddEventItem(212)
AddEventItem(213)
Msg2Player("B¹n NhËn ®­îc B¸nh Trung Thu")
end

Linh_JX
13-09-12, 08:53 PM
cậu nói sv mỡ maps mạc bắc thực chất k có bạn à !
mình chưa chạy server nhưng vào maplist.ini thì chẳng có mạc bắc ! chắc cậu quên thêm vào rồi :D !

thienphuc072
13-09-12, 08:56 PM
Map Mạc Bắc có rồi bạn trong khu vực luyện công 2 ấy đi lên đó tốn tiền đồng bạn có thể sữa lại

TheHades
13-09-12, 09:16 PM
cảm ơn chủ topic nhé . Lấy cái Event Trung Thu + ghép tranh hằng nga tiên nữ về sever mình dev thêm vào ^^!
Có gì mới share tiếp nữa nhé ..hjhj

Linh_JX
13-09-12, 09:27 PM
dù lấy event đó nhưng chưa test server nhưng chưa hiễu về event ?
có phải hộp quà ramdom tại các maps hem bạn ?
tranh hằng nga bạn cho rớt đâu ?
còn lòng đèn sao có ?
bánh thì biết rồi ?
..........:)>-

shidaichi
13-09-12, 09:38 PM
dù lấy event đó nhưng chưa test server nhưng chưa hiễu về event ?
có phải hộp quà ramdom tại các maps hem bạn ?
tranh hằng nga bạn cho rớt đâu ?
còn lòng đèn sao có ?
bánh thì biết rồi ?
..........:)>-

hộp quà ramdom map, ep ra bánh, banh đặt biệt ăn rớt ra tranh or lồng đèn, đủ tranh đem lại lễ quan đổi hộp quà lễ quan mở ra trang bị O KIM + 1

thienphuc072
13-09-12, 10:05 PM
Bác ơi hình như ăn x2 lòng đèn ko có tác dụng bác xem lại 8-}

shidaichi
13-09-12, 10:48 PM
bác ơi hình như ăn x2 lòng đèn ko có tác dụng bác xem lại 8-}

có chứ bạn, mình test hết rồi ban xem lại

thienphuc072
13-09-12, 11:14 PM
Bác xem lai con ngưa Vip có 4 con ngưa khi deo vào nó chỉ hiện hình nữa con ngưa Bác xem lại cái đó
;)

shidaichi
13-09-12, 11:59 PM
Bác xem lai con ngưa Vip có 4 con ngưa khi deo vào nó chỉ hiện hình nữa con ngưa Bác xem lại cái đó
;)

mấy con đó ko có spr, mấy con thú kiếm thế mình bỏ không add vào sever, thú KT nó wa jx lag lag ko thích

DuongDaiCaJX
14-09-12, 06:06 AM
Bạn cho mình cái spr ngôi sao trên đầu với vòng sáng được không, vì vòng sáng của bạn nhẹ nhàng, thanh tao, vòng sáng bên mình mạnh mẽ quá không thích^^. nếu được bạn chó thể cho luôn spr trung thu, lồng đèn thì hay biết mấy ^^, mình chỉ đem về nghiên cứu, chứ không lợi dụng thu lơi đâu, nên bạn yên tam vì bản thân sv bạn share trên kia chuẩn bị có 1 trận bão online sever rồi đó^^.

jxvietnam
14-09-12, 07:11 AM
Mấy cái spr lấy dễ mà, down server + patch về vào questkey.txt xem đường dẫn spr rồi unpack từng file pak trong patch thôi

DuongDaiCaJX
14-09-12, 07:16 AM
Mấy cái spr lấy dễ mà, down server + patch về vào questkey.txt xem đường dẫn spr rồi unpack từng file pak trong patch thôi

^^ thì biết rồi, chủ yếu là cái ngôi sao không biết bạn ấy đặt tên là gì, trong bảng skill bạn ấy add vào phần nào trong hệ thống skill để nhìn ra đường dẫn thôi^^.

jxvietnam
14-09-12, 07:24 AM
^^ thì biết rồi, chủ yếu là cái ngôi sao không biết bạn ấy đặt tên là gì, trong bảng skill bạn ấy add vào phần nào trong hệ thống skill để nhìn ra đường dẫn thôi^^.
cái này càng dễ, vào script của x2 kinh nghiệm xem hàm AddMagic thôi là biết id skill chứ có gì đâu :go:

heocon246
14-09-12, 07:26 AM

Thấy chủ 2pic có ghi là sử dụng X2 lồng đèn là có skill đó.

Xem lại cách làm sao có lồng đen ý
Theo mình thấy :
1.NPC Lễ Quan
2.Script/item/ ..... (.... = file item để kích chuột phải)

Xem có hàm nào addmagic(id) không thì kiểm tra lại là được.

shidaichi
14-09-12, 10:52 AM

mấy cái spr trung thu mình để trong file updaterai.pak bạn unpack ra là được tại mình ko còn giữ thư mục spr, cái ngôi sao bạn vô file skill.pak là thấy liền.
mấy cái vòng sáng thì bạn chỉ việc lấy id bên mấy skill trùng sinh là có

Edward_Newgate
14-09-12, 02:37 PM
Chủ top share cái patch chưa bị pack lại đi, muốn cài nghịch JX tý mà nghĩ đến tự unpack ra lại thôi =.=!

Learning
14-09-12, 02:47 PM
share bộ spr đi chủ pic. ko cần nhiều :X.

shidaichi
14-09-12, 02:58 PM
cái này mình pack lại xong xóa hết mấy cái kia rồi, các bạn muốn spr trung thu thì unpack file updaterai.pak
patch ko pak mình xóa mất rồi eward ơi

nonameproviet
14-09-12, 04:59 PM
làm sao láy được đồng để ăn event thế bạn mình bấm vào thằng kỳ trân các có 3 dồng

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg

làm sao day ??? ?????

gia_muvn
14-09-12, 05:10 PM
add thêm KNB vào rồi lấy KNB đổi Tiền xu

nonameproviet
14-09-12, 05:18 PM
add sao bạn giúp mình đi cho mình nick yahoo luôn

DuongDaiCaJX
14-09-12, 06:17 PM
^^ pack từng cái ra quả không dễ dàng tí nào, pack luôn cả thì nó ra thư mục từ 1 đến 6 chẳng hiểu gì, làm từng cái thôi[-X

Linh_JX
14-09-12, 06:23 PM
^^ pack từng cái ra quả không dễ dàng tí nào, pack luôn cả thì nó ra thư mục từ 1 đến 6 chẳng hiểu gì, làm từng cái thôi[-X

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đây nek !
đã unpack hết rồi đó k thiếu gì đâu

gia_muvn
14-09-12, 06:34 PM
Copy code này chép đè lên file script/Global/thanbithuongnhan.lua

---------------------------------------------------------------------------
-----Script: Su Dung Binh Thuoc -------------------------------------------
-----Author: Ohishu -------------------------------------------
-----Date: 20/10/2010 -------------------------------------------
---------------------------------------------------------------------------
Include("\\Script\\source\\sourcejx49.lua")

idtasknb = 14
idtaskpd = 12
IDPhucDuyen_Tieu = 106
IDPhucDuyen_Trung = 107
IDPhucDuyen_Dai = 108
IDDanhVongLo = 112
IDLenhBaiNhanDoi_Tieu = 109
IDLenhBaiNhanDoi_Trung = 110
IDLenhBaiNhanDoi_Dai = 111
IDLenhBaiNhanDoi_Vip = 151

function main()
SayEx({"<color=cyan>ThÇn BÝ Th­¬ng Nh©n : <color> Ng­¬i muèn g× ë ta ?",
"Sö dông ®iÓm phóc duyªn/sudungpd",
"Sö dông danh väng/sudungdv",
"KiÓm tra sè ®iÓm/checkpoint",
"Tho¸t/Exit"})
end

function sudungdv()
SayEx({"<color=cyan>ThÇn BÝ Th­¬ng Nh©n : <color> Ng­¬i muèn mua g× ?",
"MËt TÞch TruyÒn ThuyÕt (500 danh väng)/sudungdvcond",
"L«ng Vò Ph­îng Hoµng (500 danh väng)/sudungdvcond",
"§å Phæ O Kim (500 danh väng)/sudungdvcond",
"ThÐp Tinh LuyÖn (500 danh väng)/sudungdvcond",
"ThÐp TruyÒn ThuyÕt (500 danh väng)/sudungdvcond",
"Ngò S¾c B¨ng Tinh (500 danh väng)/sudungdvcond",
"Tho¸t/Exit"})
end

function sudungdvcond(sel)
id = sel + 1
if id == 1 then
cp = 500
item = 3
elseif id == 2 then
cp = 500
item = 14
elseif id == 3 then
cp = 500
item = 16
elseif id == 4 then
cp = 500
item = 43
elseif id == 5 then
cp = 500
item = 126
elseif id == 6 then
cp = 500
item = 191

end
a = GetRepute()
if GetRepute() >= cp then
AddRepute(-cp)
if GetRepute() == a - cp then
AddEventItem(item)
Msg2Player("Giao dÞch thµnh c«ng !")
else
Msg2Player("B¹n kh«ng cã ®ñ "..cp.." danh väng !")
end
else
Msg2Player("B¹n kh«ng cã ®ñ "..cp.." danh väng !")
end
end

function checkpoint()
Talk(1,"","§iÓm phóc duyªn : "..GetTask(idtaskpd).."<enter>§iÓm danh väng : "..GetRepute().."")
end

function sudungpd()
SayEx({"<color=cyan>ThÇn BÝ Th­¬ng Nh©n : <color> Ng­¬i muèn mua g× ?",
"1 bé thñy tinh (200 ®iÓm)/paytt",
"TÝnh hång b¶o th¹ch (60 ®iÓm)/paythbt",
"BÝ kÝp 120 (2000 ®iÓm)/pay120nb",
"Kim nguyªn b¶o (2000 ®iÓm)/knb",
"S¸t thñ gi¶n (200 ®iÓm)/paylbva",
"Tho¸t/Exit"})
end

function knb()
a = GetTask(idtaskpd)
if GetTask(idtaskpd) >= 2000 then
SetTask(idtaskpd,GetTask(idtaskpd)-2000)
if GetTask(idtaskpd) == a - 2000 then
AddEventItem(219)
Msg2Player("NhËn ®­îc Kim Nguyªn B¶o")
else
Msg2Player("Kh«ng cã 20000 ®iÓm phóc duyªn")
end
else
Msg2Player("Kh«ng cã 2000 ®iÓm phóc duyªn")
end
end

function paylbva()
a = GetTask(idtaskpd)
if GetTask(idtaskpd) >= 200 then
SetTask(idtaskpd,GetTask(idtaskpd)-200)
if GetTask(idtaskpd) == a - 200 then
AddEventItem(131)
Msg2Player("NhËn ®­îc S¸t thñ gi¶n")
else
Msg2Player("Kh«ng cã 200 ®iÓm phóc duyªn")
end
else
end
end

function paytt()
a = GetTask(idtaskpd)
AddEventItem(28)
AddEventItem(30)
AddEventItem(29)
Msg2Player("NhËn ®­îc 1 bé thñy tinh !")
else
end
else
end
end

function paythbt()
a = GetTask(idtaskpd)
if GetTask(idtaskpd) >= 60 then
SetTask(idtaskpd,GetTask(idtaskpd)-60)
if GetTask(idtaskpd) == a - 60 then
AddEventItem(31)
Msg2Player("NhËn ®­îc 1 tÝnh hång b¶o th¹ch")
else
Msg2Player("Kh«ng cã 60 ®iÓm phóc duyªn")
end
else
Msg2Player("Kh«ng cã 60 ®iÓm phóc duyªn")
end
end

function pay120nb()
SayEx({"<color="..colorS()..">phóc duyªn §¹i Ca<color>: H·y lùa chän bk 120 !",
"ThiÕu l©m/nb120tl",
"Thiªn v­¬ng/nb120tv",
"§­êng m«n/nb120dm",
"Ngò ®éc/nb120nd",
"Nga my/nb120nm",
"Thóy yªn/nb120ty",
"C¸i bang/nb120cb",
"Thiªn nhÉn/nb120tn",
"Vâ ®ang/nb120vd",
"C«n l«n/nb120cl",
"Tho¸t/Exit"})
end

function nb120tl()
a = GetTask(idtaskpd)
AddEventItem(163)
Msg2Player("NhËn ®­îc bÝ kÝp 120 thiÕu l©m")
else
Msg2Player("B¹n kh«ng cã 2000 ®iÓm phóc duyªn")
end
else
end
end

function nb120tv()
a = GetTask(idtaskpd)
AddEventItem(169)
Msg2Player("NhËn ®­îc bÝ kÝp 120 thiªn v­¬ng")
else
end
else
end
end

function nb120dm()
a = GetTask(idtaskpd)
AddEventItem(166)
Msg2Player("NhËn ®­îc bÝ kÝp 120 ®­êng m«n")
else
end
else
end
end

function nb120nd()
a = GetTask(idtaskpd)
AddEventItem(162)
Msg2Player("NhËn ®­îc bÝ kÝp 120 ngò ®éc")
else
end
else
end
end

function nb120nm()
a = GetTask(idtaskpd)
AddEventItem(161)
Msg2Player("NhËn ®­îc bÝ kÝp 120 nga my")
else
end
else
end
end

function nb120ty()
a = GetTask(idtaskpd)
AddEventItem(165)
Msg2Player("NhËn ®­îc bÝ kÝp 120 thóy yªn")
else
end
else
end
end

function nb120cb()
a = GetTask(idtaskpd)
AddEventItem(164)
Msg2Player("NhËn ®­îc bÝ kÝp 120 c¸i bang")
else
end
else
end
end

function nb120tn()
a = GetTask(idtaskpd)
AddEventItem(168)
Msg2Player("NhËn ®­îc bÝ kÝp 120 thiªn nhÉn")
else
end
else
end
end

function nb120vd()
a = GetTask(idtaskpd)
AddEventItem(170)
Msg2Player("NhËn ®­îc bÝ kÝp 120 vâ ®ang")
else
end
else
end
end

function nb120cl()
a = GetTask(idtaskpd)
AddEventItem(167)
Msg2Player("NhËn ®­îc bÝ kÝp 120 c«n l«n")
else
end
else
end
end

function payruounb()
SayEx({"<color="..colorS()..">phóc duyªn §¹i Ca<color>: Xin mêi chän ?",
"HuÕ tuyªn töu (20 ®iÓm)/payruou1nb",
"Kim lang xu©n (80 ®iÓm)/payruou2nb",
"B¸ch hoa nh­¬ng (120 ®iÓm)/payruou3nb",
"Danh Väng Lé (200 ®iÓm)/payruou4nb",
"Tho¸t/Exit"})
end

function payruou1nb()
a = GetTask(idtaskpd)
if GetTask(idtaskpd) >= 20 then
SetTask(idtaskpd,GetTask(idtaskpd)-20)
if GetTask(idtaskpd) == a - 20 then
AddEventItem(109)
else
Msg2Player("B¹n kh«ng cã 20 ®iÓm phóc duyªn.")
end
else
Msg2Player("B¹n kh«ng cã 20 ®iÓm phóc duyªn.")
end
end

function payruou2nb()
a = GetTask(idtaskpd)
if GetTask(idtaskpd) >= 80 then
SetTask(idtaskpd,GetTask(idtaskpd)-80)
if GetTask(idtaskpd) == a - 80 then
AddEventItem(110)
else
Msg2Player("B¹n kh«ng cã 80 ®iÓm phóc duyªn.")
end
else
Msg2Player("B¹n kh«ng cã 80 ®iÓm phóc duyªn.")
end
end

function payruou3nb()
a = GetTask(idtaskpd)
if GetTask(idtaskpd) >= 120 then
SetTask(idtaskpd,GetTask(idtaskpd)-120)
if GetTask(idtaskpd) == a - 120 then
AddEventItem(111)
else
Msg2Player("B¹n kh«ng cã 120 ®iÓm phóc duyªn.")
end
else
Msg2Player("B¹n kh«ng cã 120 ®iÓm phóc duyªn.")
end
end

function payruou4nb()
a = GetTask(idtaskpd)
AddEventItem(151)
else
Msg2Player("B¹n kh«ng cã 200 ®iÓm phóc duyªn.")
end
else
Msg2Player("B¹n kh«ng cã 200 ®iÓm phóc duyªn.")
end
end

function Exit()
end;

vipbk
14-09-12, 06:44 PM

runkissbig
14-09-12, 07:56 PM

hinh nhu vipbk la admin cua kiemkhach.g4vn.com phai ko?
neu ko phai thi sorry:D hi`

gia_muvn
15-09-12, 01:42 AM

Thank nhé mình chưa biết hết chức năng của 4rum

vnpt1983
15-09-12, 10:34 AM
Server event trung thu nhìn dàn đèn lồng hoành tránh quá, down về kiếm it spr thôi. thank nha bạn

vipbk
15-09-12, 10:58 AM
hinh nhu vipbk la admin cua kiemkhach.g4vn.com phai ko?
neu ko phai thi sorry:D hi`

không phải ...................

thienphuc072
15-09-12, 05:47 PM
Bác Shidaichi ơi Bác update thêm cái thằng NPC lảnh địa và mở thêm Map lảnh địa công thành lảnh địa đi bác. Tôi mở cái đó trong SV của bác ko được. Bác chỉ dẫn cái và chỉ thêm cách add thêm quái luyện công trong các map đi Bác chỉ tận tình thanks bác nhiều!!!!!!

mrtran0781
15-09-12, 06:05 PM
cho mình hỏi nap vàng làm sao dzay minh ko nap dc

shidaichi
15-09-12, 06:37 PM
mình ko làm cái nạp vàng bạn, dung chức năng gm lấy knb đổi tiền đồng

Bác Shidaichi ơi Bác update thêm cái thằng NPC lảnh địa và mở thêm Map lảnh địa công thành lảnh địa đi bác. Tôi mở cái đó trong SV của bác ko được. Bác chỉ dẫn cái và chỉ thêm cách add thêm quái luyện công trong các map đi Bác chỉ tận tình thanks bác nhiều!!!!!!

mấy cái đó bạn mở map xong lấy script sv duongdaica chép wa là đc, add them wai thì vo script dong for i = 1,800 set so 800 = số # cao lên, còn script nào ko có dòng đó thì coppy mấy hàm AddNPC có sẵn paste lại

thienphuc072
15-09-12, 07:27 PM
dong for i = 1,800 set so 800 nằm ở đâu trong scpirt vậy bạn chỉ dẫn mình rỏ hơn thanks bạn !!!!!

shidaichi
15-09-12, 07:30 PM
dong for i = 1,800 set so 800 nằm ở đâu trong scpirt vậy bạn chỉ dẫn mình rỏ hơn thanks bạn !!!!!

script\global\monter mở lên xem

trananh88vt
15-09-12, 10:48 PM
Chủ 2pic ơi cho mình hỏi 1 câu ngu xuẩn nha :( Bạn có thể cho mình bít NPC kích hoạt server ko :(
Mình vào kick vào Xa phu Or Rương chứa đồ Or Tảng đá ngoài Cổng Ba Lang Huyện rùi mà server đều ko khỏi động
:( Mình là newbie hì : Tập tành dev JX chút hihi

shidaichi
15-09-12, 10:49 PM
sever mình share đâu có cần NPC nào kich hoạt đâu bạn, cài rồi chiến thôi

HoangThaoBe
15-09-12, 10:52 PM
Chủ 2pic ơi cho mình hỏi 1 câu ngu xuẩn nha :( Bạn có thể cho mình bít NPC kích hoạt server ko :(
Mình vào kick vào Xa phu Or Rương chứa đồ Or Tảng đá ngoài Cổng Ba Lang Huyện rùi mà server đều ko khỏi động
:( Mình là newbie hì : Tập tành dev JX chút hihi

function main(sel)

if a == 0 then
a = 1
khoidong()
thongtinplay()
end
đoạn khởi động sv
bạn cho vào xa phu hoặc cho vào gmscript nhé

thienphuc072
17-09-12, 07:30 PM
Tính năng :
phong lăng đô
vượt ải
boss sát thủ
dã tẩu
boss hoàng kim mạnh
chuyển sinh về 10
vòng sáng
có Vk nội công
sau đây là vài pic

Chủ Pic ơi làm ơn unpak cái Cliend lại được ko chủ Pic minh ko biết cách unpak để nén five lại thành rar cho anh em dow............

hoatien21
17-09-12, 07:54 PM

thienphuc072
17-09-12, 08:08 PM

Boss đánh rất là mạnh và nhanh như vậy mới hay cho member kiếm item rất khó như vậy mới hay!!!!!!!!

shidaichi
17-09-12, 08:10 PM
cái pack chua pack mình xóa rồi bạn chịu khó xem lại cách unpack file. còn dame bos mình fix rồi, dame cao + tốc độ đánh boss nhanh

hoatien21
17-09-12, 08:25 PM
Boss đánh rất là mạnh và nhanh như vậy mới hay cho member kiếm item rất khó như vậy mới hay!!!!!!!!

shidaichi
17-09-12, 08:44 PM

dame mình đã fix nếu muốn edit lại thì để lại tin nhắn mình chỉ cho

hoatien21
17-09-12, 11:54 PM

thienphuc072
18-09-12, 12:20 AM

shidaichi
18-09-12, 12:39 AM
cai vật phẩm rớt vô setting / drop con dame thi vo file .lua của từng skill xem roi chỉnh, cái đó ebook + kho lưu trữ có hướng dẫn rồi đó bạn xem lại

thienphuc072
18-09-12, 01:02 AM
cai vật phẩm rớt vô setting / drop con dame thi vo file .lua của từng skill xem roi chỉnh, cái đó ebook + kho lưu trữ có hướng dẫn rồi đó bạn xem lại

Đã Thanks!!! mình xem cái trong ebook rồi nhìn ko hiễu gì hết ;))

duykhang
18-09-12, 01:14 AM
bạn cần học từ ebook và học theo thứ tự .học test thành công và bắt đầu mày mò thôi ;))

thienphuc072
18-09-12, 01:46 AM
bạn cần học từ ebook và học theo thứ tự .học test thành công và bắt đầu mày mò thôi ;))

Hix tạm thời mình đã học được 1 ít nhưng vẫn ko áo hiễu được cái skill buồn ghê :(

vipbk
18-09-12, 08:25 AM
Hix tạm thời mình đã học được 1 ít nhưng vẫn ko áo hiễu được cái skill buồn ghê :(

chỉnh skill vào: script\skill\ -> mở file lua môn phái rồi chỉnh

tên skill - id xem ở đây: Settings\Skills.txt

thuộc tính trang bị ở đây: Settings\MagicDesc.ini

thienphuc072
18-09-12, 09:31 PM
Chủ Pic ơi làm ơn cho mình hỏi code tất cả các item nằm trong phần nào tên gì vậy chủ Pic. mình kiếm trong questkey.txt ko thấy mấy đoạn code mà mảnh tàn bản đồ mở ra được item Anh Hung+vo danh gioi chi + vo danh chi hoan v.v. mấy cái code đó thì coi ở đâu hả chủ Pic.....!!!!!!!!!!

shidaichi
18-09-12, 09:53 PM
Chủ Pic ơi làm ơn cho mình hỏi code tất cả các item nằm trong phần nào tên gì vậy chủ Pic. mình kiếm trong questkey.txt ko thấy mấy đoạn code mà mảnh tàn bản đồ mở ra được item Anh Hung+vo danh gioi chi + vo danh chi hoan v.v. mấy cái code đó thì coi ở đâu hả chủ Pic.....!!!!!!!!!!

cái đó nam trong script/item/bando.lua

thienphuc072
18-09-12, 10:10 PM
cái đó nam trong script/item/bando.lua

shidaichi
18-09-12, 10:34 PM

có j bạn để lại tin nhắn diễn đàn đi

thienphuc072
18-09-12, 10:59 PM
có j bạn để lại tin nhắn diễn đàn đi

mấy cái code trong bando.lua mình add vào manager khi nhận thì nó ra VLMT chủ Pic ơi :( Và làm sao mới có mấy mảnh bản đồ hả chủ Pic đánh quái ở dâu mới rớt hả chủ Pic. Xin chỉ mình cách add vật phẩm khi đánh quái.....
Ví dụ: minh muốn map Man Bac Thao Nguyen rớt bản đồ

shidaichi
18-09-12, 11:09 PM
mấy cái code trong bando.lua mình add vào manager khi nhận thì nó ra VLMT chủ Pic ơi :( Và làm sao mới có mấy mảnh bản đồ hả chủ Pic đánh quái ở dâu mới rớt hả chủ Pic. Xin chỉ mình cách add vật phẩm khi đánh quái.....
Ví dụ: minh muốn map Man Bac Thao Nguyen rớt bản đồ

1 code đó bạn dùng hàm AddItem la được rồi.
2 đánh quái trên mạc bắc rớt tàng bảo đồ
3 add vật phẩm khi đánh quái thì mở npcs.txt lên, gán 1 file drop vô nó, rồi mở dropitem len chinh món đồ mình muốn rớt, xem trong ebook có, bạn phải vừa xem vừa làm thử chứ xem lý thuyết ko => ko làm đc đâu

hoatien21
18-09-12, 11:17 PM

thienphuc072
18-09-12, 11:19 PM
1 code đó bạn dùng hàm AddItem la được rồi.
2 đánh quái trên mạc bắc rớt tàng bảo đồ
3 add vật phẩm khi đánh quái thì mở npcs.txt lên, gán 1 file drop vô nó, rồi mở dropitem len chinh món đồ mình muốn rớt, xem trong ebook có, bạn phải vừa xem vừa làm thử chứ xem lý thuyết ko => ko làm đc đâu

Đã Thanks!!!!
Mình add cái code trong manager nó ra VLMT trong mng minh de no la trangbivip
function trangbivip()
AddEventItem(0,6,27,1,4,10,10)
AddEventItem(0,4,14,1,4,10,10)
AddEventItem(0,5,24,1,3,10,10)
AddEventItem(0,2,46,8,3,10,10)
AddEventItem(0,7,41,3,2,10,10)
AddEventItem(0,8,20,9,2,10,10)
AddEventItem(0,0,35,10,1,10,10)
AddEventItem(0,0,36,1,2,10,10)
AddEventItem(0,0,36,2,3,10,10)
AddEventItem(0,0,36,4,4,10,10)
AddEventItem(0,9,16,7,0,10,10)
AddEventItem(0,3,26,8,0,10,10)
AddEventItem(0,3,26,9,1,10,10)
AddEventItem(0,3,3,1,2,10,10)
AddEventItem(0,3,4,1,3,10,10)
Msg2Player("B¹n NhËn Set Anh Hïng") <------ ra vlmt
end

shidaichi
18-09-12, 11:23 PM
Đã Thanks!!!!
Mình add cái code trong manager nó ra VLMT trong mng minh de no la trangbivip
function trangbivip()
AddEventItem(0,6,27,1,4,10,10)
AddEventItem(0,4,14,1,4,10,10)
AddEventItem(0,5,24,1,3,10,10)
AddEventItem(0,2,46,8,3,10,10)
AddEventItem(0,7,41,3,2,10,10)
AddEventItem(0,8,20,9,2,10,10)
AddEventItem(0,0,35,10,1,10,10)
AddEventItem(0,0,36,1,2,10,10)
AddEventItem(0,0,36,4,4,10,10)
AddEventItem(0,9,16,7,0,10,10)
AddEventItem(0,3,26,8,0,10,10)
AddEventItem(0,3,26,9,1,10,10)
AddEventItem(0,3,3,1,2,10,10)
AddEventItem(0,3,4,1,3,10,10)
Msg2Player("B¹n NhËn Set Anh Hïng") <------ ra vlmt
end

AddItem() chứ ko phải AddEventItem

thaihoa91
19-09-12, 12:13 AM
AddItem là hàm thêm trang bị (những thứ mà mặc vào bảng F3 của nhận vật gọi là trang bị)

Còn AddEventItem là hàm thêm vật fẩm, những thứ ko mặc dc vào bảng F3, gọi là vật fẩm !

thienphuc072
19-09-12, 01:22 AM
AddItem là hàm thêm trang bị (những thứ mà mặc vào bảng F3 của nhận vật gọi là trang bị)

Còn AddEventItem là hàm thêm vật fẩm, những thứ ko mặc dc vào bảng F3, gọi là vật fẩm !

Thanks Supper Mod !!!!!!!!!!!!!!!!1

TheHades
19-09-12, 01:38 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Mới vừa làm ^^! đẹp hok anh em . Thức đợi coi đá banh ngồi làm luôn ...hjhj

shocklads
19-09-12, 01:45 AM

Mới vừa làm ^^! đẹp hok anh em . Thức đợi coi đá banh ngồi làm luôn ...hjhj
Siêu đẹp + Chuẩn :)
Mình mới edit cái Lá cờ... còn chưa hoàn thiện nữa...
Mấy cái Item chữ Tàu phải add vô chứ ko có sẵn trong ser Hades hã bạn?
Hơn nữa Hades có thể fix cái Lá cờ cho nó chiếm 4 ô đc ko?

shidaichi
19-09-12, 12:02 PM
Siêu đẹp + Chuẩn :)
Mình mới edit cái Lá cờ... còn chưa hoàn thiện nữa...
Mấy cái Item chữ Tàu phải add vô chứ ko có sẵn trong ser Hades hã bạn?
Hơn nữa Hades có thể fix cái Lá cờ cho nó chiếm 4 ô đc ko?

chỉnh lá cờ chiếm 4 ô :
mở quétkey lên kéo xuống item lá cờ. xem cột F + G
F là hàng ngang
G là hàng dọc
muốn kích thước nhiu thì set cái số đó vô rồi đồng bộ lai là xong

Linh_JX
28-09-12, 04:17 PM
server này mà share ptach có spr đồ thì tốt ! chứ pack zị đéo bik sao dev dc đấy :-ss

thienphuc072
28-09-12, 05:13 PM

shidaichi
28-09-12, 09:34 PM
xem bên questkey, cột script nó gán với cái nào rồi vào script của cái đó chình sửa lại

thienphuc072
28-09-12, 10:29 PM
xem bên questkey, cột script nó gán với cái nào rồi vào script của cái đó chình sửa lại

co the chi? minh khong vi minh con ga :(

ShineGhost
28-09-12, 10:30 PM
up up up lụm zề test thử xem nào :X
..................................................

shidaichi
28-09-12, 11:28 PM
co the chi? minh khong vi minh con ga :(

mở file questkey bên item xem nó gắn với cái script nào, rồi sao đó mở script\item file đó xem, vd questkey võ lâm mật tịch có cột H gán với script \script\item\volammattich.lua

ta mở theo đường dẫn lên rồi chỉnh theo ý,

hackervnk
29-09-12, 08:41 AM
:x Cậu Úp Gùm Mình Cái Part ko unpack đi

shidaichi
29-09-12, 09:14 AM
:x Cậu Úp Gùm Mình Cái Part ko unpack đi

cái path chưa unpack minh xóa mất rồi bạn ơi, trong path đó mình chỉ path spr ff + spr event, setting thi trong sever có đó

gathang
05-10-12, 04:40 PM
có ai bị lổi chát severe này không vậy ,hướng dẫn mình tí ,cài xong hết rồi nhưng chat nói chuyện k dc :(

nonameproviet
21-10-12, 07:39 PM

quyena4vd
23-11-12, 08:22 PM
link die rồi à mọi người ?
bác nào up lại sever và patch hộ m với :(

shinrenkyo
23-11-12, 09:04 PM
cho hỏi cái này đem về là xài đc liền phải ko các bạn? có cần đè lên server khác hay patch khác ko? mình ko cần dev gì cả, newbie mà, tải về chơi vậy thôi àk, ko lỗi gì là đc

àk wen, kill có hỗ trợ nhau ko vậy mấy bạn? bỗng + rồng có dí ko?

link mới đó die rồi, up lại dùm chủ pic ơi

ngaunachay
26-08-13, 09:34 AM
ai còn giữ server này hay script +settings server này up cho mình với ! thanks !