PDA

View Full Version : [JX] Tất cả các sever đều chạy dc trên máy ảo????

trungkhuyen
11-09-12, 12:52 PM
Hiện tại mình thấy có một số sever hợp với mình... như Nhoxyeunhac...(for newbie) . Nhưng mình chơi ngoài tiệm net nên ko thể cài nhiều chương trình rồi... restat máy dc (băng) Nên mình tìm nơi có Win7 Ram 4G để cài SQL thôi! ko hiểu sao SQL 2k và 2k8 R2 đều "ko cài dc"... Nên bây giờ mình có thể chơi những sever đó trên Máy ảo ko?? Và phải làm thế nào ? TKS!

à cho mình hỏi là có cách nào xem máy có cài SQL rồi ko ???

thaihoa91
11-09-12, 01:28 PM
Mấy vụ kia tui ko rành nhưng kiểm tra đã cài SQL 2000 rùi hay chưa thì vào menu Start -> Programs -> nếu có thằng tên Microsoft SQL Server 2000 thì nó đã cài rùi !

Edward_Newgate
11-09-12, 01:50 PM
SQL 2000 cài bị lỗi gì? Nếu lỗi không sửa đc thì cài lên máy ảo cũng đc, sv nào cũng cài đc trên máy ảo hết vì nó giống hệt máy thật mà.

trungkhuyen
11-09-12, 03:33 PM
SQL 2000 cài bị lỗi gì? Nếu lỗi không sửa đc thì cài lên máy ảo cũng đc, sv nào cũng cài đc trên máy ảo hết vì nó giống hệt máy thật mà.
Vậy game nào cũng cài dc trên máy ảo à ??? Nhưng mình vào Thư mục của " sever" thì ko thấy file để máy ảo OPEN vì dụ file có đuôi "***.wnv" thì phải (những sever mà các bạn kia "tổng hợp sever chạy trên máy ảo" thì khi SEVER giải nén ra chỉ có " vài file" thôi... Còn những sever khác thì giải nén ra như.." Client" ko biết phải cho Máy Ảo chạy thế nào ???

quancoi000
11-09-12, 08:18 PM
tất cả mọi sv đều có thể cài trên máy ảo và chơi trên máy thật.
chỉ cần bạn config đúng cái ip LAN của máy ảo là được thôi!

trungkhuyen
13-09-12, 12:54 AM
tất cả mọi sv đều có thể cài trên máy ảo và chơi trên máy thật.
chỉ cần bạn config đúng cái ip LAN của máy ảo là được thôi!
thật sự mình ko biết phải làm sao để " đưa sever" vào máy ảo ???? Bình thường những sever "chạy trên máy ảo" của tuan565 share thì trong " sever" có 1 file đuôi .wmx" để cho máy ảo hoạt động!!! Còn những sever thường thì ko có file đó làm cho cho máy ảo " power on" dc ??

quancoi000
13-09-12, 01:08 AM
thật sự mình ko biết phải làm sao để " đưa sever" vào máy ảo ???? Bình thường những sever "chạy trên máy ảo" của tuan565 share thì trong " sever" có 1 file đuôi .wmx" để cho máy ảo hoạt động!!! Còn những sever thường thì ko có file đó làm cho cho máy ảo " power on" dc ??

bạn căn bản chưa hiểu lắm về máy ảo thì phải!
những bản mà tuan565 share trong 4r mình là những bản mà bạn ấy or bạn của bạn ấy đã cài sẵn trên máy ảo (đa phần là VMWare) nên mới có file đuôi .wmx
file này là file ổ cứng ảo của máy, thiếu file này thì như kiểu máy bạn chưa lắp ổ cứng ấy! =))
còn các sv bình thường, mình xin phép hướng dẫn 1 vài điều hết sức căn bản như sau:

1. bạn copy cái server của bạn vào máy ảo, giải nén ra đâu đó.
2. bạn config ip máy ảo về ip "LAN của máy ảo" nhớ chỗ này nhé.

xem ip LAN: start > run > cmd, đánh vào ipconfig
cái dòng đầu tiên mà có 192.168.1.xx gì gì đó ấy.
config IP máy ảo về IP này.

3. ra máy thật config IP card mạng host-only của VMWare thành IP của máy ảo (hầu như mình toàn để card VM8, bạn để card nào thì config card đó!)
4. sửa IP trong client.
5. vào máy ảo, chạy JxStartup, config IP server = cái này luôn!, chạy server.
6. sang máy thật chạy game.

gút lắc pho diu

pumbaa77
13-09-12, 01:09 AM
bạn kéo thả là đc ! .

trungkhuyen
13-09-12, 02:42 AM
2. bạn config ip máy ảo về ip "LAN của máy ảo" nhớ chỗ này nhé.

xem ip LAN: start > run > cmd, đánh vào ipconfig
cái dòng đầu tiên mà có 192.168.1.xx gì gì đó ấy.
config IP máy ảo về IP này.

3. ra máy thật config IP card mạng host-only của VMWare thành IP của máy ảo (hầu như mình toàn để card VM8, bạn để card nào thì config card đó!)
4. sửa IP trong client.
5. vào máy ảo, chạy JxStartup, config IP server = cái này luôn!, chạy server.

sua IP trong client cho nao vay ?? Minh vao game bi " ket noi may chu that bai" xl minh chay may ao thi ko the go~ tieng viet co dau dcĂ

trungkhuyen
13-09-12, 02:50 AM
bay gio thi vao game dc rui , minh bit config ip o dau roi. Nhung vao game ko co NPC nao het ???? Minh choi ban cua NhoxyeuNhac for newbie

raymondle
14-09-12, 10:57 PM
Chỉnh card mạng của máy ảo lại thành Bridged Adapter là làm offline,online ngon lành.