PDA

View Full Version : [Gunny] Gunny Offline - Server máy ảo, chơi trên máy thật

Tuan565
10-09-12, 03:12 PM
Bản này lấy bên topic
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> chỉnh sửa lại để chơi dc từ máy thật
Ai máy yếu thì giảm ram máy ảo xuống còn 512MB nhé vẫn chạy server dc
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- Test qua thấy như sau
+ ko có hiệu ứng +15
+ ko có vũ khí Kiếm Samurai
+ chưa test phó bản ( ai test rồi thì pm để mình bổ sung )
- IP máy ảo là 192.168.1.200 . Ai ko rành config có thể xem tạm video sau ( lấy của Mu Offline nhưng cùng 1 IP nên config y hệt khác bước chạy server rồi vào game
Hướng dẫn sơ qua bước chạy server ( sau khi đã config ok theo như video ) : Chạy StartServer ở ngoài màn hình Desktop win ảo rồi vào 192.168.1.200/index.html ở Google Chrome máy thật ( trang Admin là 192.168.1.200/admingunny )

hoặc <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Edward_Newgate
10-09-12, 03:20 PM
Config trên máy ảo thật ra cũng dễ, máy ảo để RAM 256 vẫn chạy đc sv tuốt :-"
Thanks cho cái công up lên mạng (phần này nản vl luôn) =))

Tuan565
10-09-12, 03:23 PM
mạng up 2,5MB/s thik nhất là khoản upload =))

hai07dv
10-09-12, 10:11 PM
mạng up 2,5MB/s thik nhất là khoản upload =))

Đang kéo về = google cũng dc 700Kbs :))

Đỡ phải cài SQL2008 ...Lại được cái nền win để test game # ...Like phát lên top

Mà DDtank nó # gunny ở chỗ nào nhỉ ..Thấy có người share tank người lại share gunny :-?

nhocluka
10-09-12, 10:45 PM
like phát ..................................................

hai07dv
11-09-12, 07:57 AM
Hjx down cái file 2G từ gg về ..giải nén không được 8-} kỳ ta

Tuan565
11-09-12, 10:03 AM
Hjx down cái file 2G từ gg về ..giải nén không được 8-} kỳ ta

hai07dv
11-09-12, 10:50 AM

file .7z giai nen nó báo cant open =)) hài xóa mất tiêu rùi ...Nãn cắm máy down lại vậy gg speed cũng nhah :(

Tuan565
11-09-12, 11:04 AM
có người test nữa rồi .link ok ...... :)) . mỗi tội cái cục ~3Gb này down cũng dễ lỗi lắm. để xem có chia nhỏ ra upload sang host khác dc ko

hai07dv
11-09-12, 12:31 PM
có người test nữa rồi .link ok ...... :)) . mỗi tội cái cục ~3Gb này down cũng dễ lỗi lắm. để xem có chia nhỏ ra upload sang host khác dc ko

Down lần thứ 2 ok rồi ...Test xem thế nào ..........

nghienmu
11-09-12, 01:59 PM
oài ra nét mạng cáp quang mà dowload chắc mấy ngày mới xong

hai07dv
11-09-12, 03:33 PM
@Tuan565:

1/ Thanks ông cái tin inbox ..Vì inbox của ông full nên tui ko send lại được :D

2/ Server này tui bị lỗi 99% kết nối thất bại => cách fix sao

3/ Win ảo ông cài bản j mà nó bị mất crack ..MS đòi bản quyền =)) màn hình đen thui rồi

nghiadht
11-09-12, 03:38 PM
Đang kéo về = google cũng dc 700Kbs :))

Đỡ phải cài SQL2008 ...Lại được cái nền win để test game # ...Like phát lên top

Mà DDtank nó # gunny ở chỗ nào nhỉ ..Thấy có người share tank người lại share gunny :-?

là 1 thôi bác à .. bên nc ngoài kêu là ddtank vn mình gọi là gn

hai07dv
11-09-12, 04:08 PM
Vô game được..Nhưng 2 máy không bắn nhau được..Tạo phòng xong ...Bắt đầu là nó đếm giây hoài :(

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg)

Tuan565
11-09-12, 04:27 PM
tạo vài lần đi .mà server gốc của nó mình đã động chỉnh sửa gì đâu . có bản khác nhưng xài IIS vs lại win nó xài bản full nên hơi nặng . ngại up nhưng mà tạo phòng ok . phó bản + vũ khí cũng update đến Samurai + BLTT rồi . để mấy hôm nữa up

hai07dv
11-09-12, 04:38 PM
tạo vài lần đi .mà server gốc của nó mình đã động chỉnh sửa gì đâu . có bản khác nhưng xài IIS vs lại win nó xài bản full nên hơi nặng . ngại up nhưng mà tạo phòng ok . phó bản + vũ khí cũng update đến Samurai + BLTT rồi . để mấy hôm nữa up

Bản pác share này cũng xài IIS muk ta :D

Mà cái này mình copy các bản # paste đè vô được không ....có bị không lỗi gì không nhỉ (IP thì edit như cũ rồi) ...Paste vô server load bị lỗi .....Dùng cái đtank 3.0 fix wind của trminhpc

anh2haui
11-09-12, 05:55 PM
Cái này database nó sửa tùm lum để phù hợp với bản SV đang dùng nên dùng bản khác vào chạy sẽ lỗi.Fix bằng cách sửa thông số DB trong đó cho phù hoặc restore databse cùng bản SV cần dùng chắc là oki.mặc dù chưa thử :D

Tuan565
11-09-12, 06:08 PM
Bản pác share này cũng xài IIS muk ta :D

Mà cái này mình copy các bản # paste đè vô được không ....có bị không lỗi gì không nhỉ (IP thì edit như cũ rồi) ...Paste vô server load bị lỗi .....Dùng cái đtank 3.0 fix wind của trminhpc

chỉnh lại pass SQL + tên SQL trong server chưa vậy .

hai07dv
12-09-12, 02:06 AM
chỉnh lại pass SQL + tên SQL trong server chưa vậy .

OK đã chơi được server copy paste...Lỗi do mình quên edit ip,DBname trong file config.xml :D ..

Tạo 2 acc mà tạo phòng bắn ko được... 8-} đổi 2 server rồi đều bị cái chỗ này thôi...còn lại thì ngon

dhbachkhoa
14-09-12, 11:25 AM
làm thế nào để tang exp nhân vật vậy các bạn? ko biết tăng exp nên cũng ko tét đc mọi thứ

haidang115
28-09-12, 04:10 PM
làm thế nào để tang exp nhân vật vậy các bạn? ko biết tăng exp nên cũng ko tét đc mọi thứ
bạn vào db_tank mà tăng exp 30 charrrrrr

kunkluv1102
26-10-12, 07:50 PM
tình hình là tải 20 cái MF đều die hết rồi ,còn cái 2G thì tải không biết đến ngày mai không nữa :(

phamthilien
29-10-12, 12:13 PM
ai chỉ tớ với...tớ config như ở video ùi...nhưng mà khi cmd máy chủ thỳ ko như video...ai chỉ tớ qua temview với
chutieu_lensan_hn9x ~~! tks tks

hyvong0702
30-10-12, 02:36 AM
Sao mình load pho bản không load được thế nhỉ, chơi gà thường 2 ng đi được map1, map 2 chỉ 1 người zo được.
phó bản khó và anh hùng không đi được. Xin giúp đỡ

phamthilien
01-11-12, 02:02 AM
ai chỉ tớ với...config..như trong video...đến phần mà kiểm tra cmd thỳ nó lại ko ra như trong video...
tớ đã tắt anti..tường lửa ùi..ai chỉ với

kuybeekakyo
01-11-12, 08:27 PM
các pro ơi để updata bản mới vào máy ảo thì làm thế nào vậy, hưỡng dẫn em với

phamthilien
03-11-12, 02:06 AM
vừa kéo về...sao tớ config như video vào 192.168.1.200...... ko đc mà vào 127..... lại đc

thamtulung
03-11-12, 03:45 PM
ddtank va gunny la 1 thoi ma
gunny la phien ban vn
ddtank la phieu ban cua us vs en

tathinhphat
12-11-12, 10:51 AM
sao vào chơi mà nhân vật bị ẩn đi nhỉ

phamthilien
12-11-12, 03:30 PM
pb đi đc kiến với gà dễ !

khungboktvn
25-12-12, 03:19 PM
Bác ơi cho em hỏi làm sao để làm cho server máy ảo chạy máy thật ạ?
Em có cái server gunny này ip máy ảo là: 127.0.0.1
Nhưng chơi máy thật thì không đc?

bachugacon122
25-12-12, 03:21 PM
Bác ơi cho em hỏi làm sao để làm cho server máy ảo chạy máy thật ạ?
Em có cái server gunny này ip máy ảo là: 127.0.0.1
Nhưng chơi máy thật thì không đc?

Chài 127.0.0.1 là ip trong mạng nội bộ
cậu phải thiết lập mạng lan cho máy ảo và máy thật
sao đó config lại gunny trong máy ảo thành ip của nó rùi mới dùng máy thật vào dc:)):))

khungboktvn
25-12-12, 03:25 PM
Bác Tuan565 ơi hướng dẫn em config gunny này giống của bác với
Chạy server máy ảo chơi trên máy thật ấy
Link bác nặng quá chứ ko em tải rồi!

akon123
30-01-13, 02:31 PM

wawawawa
29-06-13, 01:29 PM
Bản này lấy bên topic
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> chỉnh sửa lại để chơi dc từ máy thật
Ai máy yếu thì giảm ram máy ảo xuống còn 512MB nhé vẫn chạy server dc
- Test qua thấy như sau
+ ko có hiệu ứng +15
+ ko có vũ khí Kiếm Samurai
+ chưa test phó bản ( ai test rồi thì pm để mình bổ sung )
- IP máy ảo là 192.168.1.200 . Ai ko rành config có thể xem tạm video sau ( lấy của Mu Offline nhưng cùng 1 IP nên config y hệt khác bước chạy server rồi vào game
Hướng dẫn sơ qua bước chạy server ( sau khi đã config ok theo như video ) : Chạy StartServer ở ngoài màn hình Desktop win ảo rồi vào 192.168.1.200/index.html ở Google Chrome máy thật ( trang Admin là 192.168.1.200/admingunny )

Bạn ơi sao mình không load được ảnh nhân vật