PDA

View Full Version : [JX] Chơi gameonline Offline trên Máy Ảo... và cài Trực Tiep trên Máy Chinh??

trungkhuyen
09-09-12, 09:22 AM
Các bạn cho mình hỏi là game Cài trên Máy Ảo và Cái trực tiếp trên máy chính.... Cái nào chạy nặng hơn vậy ???? Và máy WinXP và Win7 cái nào chạy tốt hơn (RAM 2G) Vì mình chơi ngoài tiệm net

phamngochai2
09-09-12, 10:54 AM
Các bạn cho mình hỏi là game Cài trên Máy Ảo và Cái trực tiếp trên máy chính.... Cái nào chạy nặng hơn vậy ???? Và máy WinXP và Win7 cái nào chạy tốt hơn (RAM 2G) Vì mình chơi ngoài tiệm net

Cài sever trên máy ảo thì chỉ tốn dung lượng ổ đĩa, khởi động server nhanh hơn. Ram ở máy thật tốn ít hơn. Cài sever ở máy thật thì ram chiếm nhiều hơn, dung lượng ổ đĩa tốn ít hơn, khởi dộng game lâu hơn máy ảo, lâu lâu còn có thể đứng game !

kennyhoang
09-09-12, 11:04 AM
Nhưng mà máy ảo khó cài hưn. Quản lý phức tạp hưn! Suy nghĩ kĩ đi!

Tuan565
09-09-12, 11:04 AM
ram 2GB thì tốt nhất cứ cài máy ảo cho tiện , cài nhanh gọn nhẹ đỡ bị virus từ server

kennyhoang
09-09-12, 11:17 AM
ai bảo chạy server trên máy ảo ram chiếm ít hơn, dung lượng ổ đĩa ít hơn?
Ram 4GB, chạy win 7 + chạy vmware chưa chạy sv gì hết đã gần 60% ram rồi :)). chạy thêm cái client nữa gần 80% :)). chơi 1 hồi nó lag lag lên 90% CPU tăng cao. :)). tốt nhất chạy server máy thật luôn. kéo thêm cái máy ảo chi chó nó nặng. chỉ tổ hại máy:))

em thick cái này yeah . Đồng ý kiến cài máy ảo tốn tài nguyên. Nhưng phải chấp nhận sống chung vs vius mặc dù vô hại :D

Edward_Newgate
09-09-12, 11:26 AM
- Máy ảo:
+ Tiện bật tắt...
+ Không sợ virus
+ Có thể giảm khả năng CPU Load 100% do mở nhiều chương trình
+ Khởi động SV chậm hơn máy thật (bạn nào bảo cái này sai đấm phát chết luôn)
+ Tốn RAM + HDD hơn máy thật
Đó là những gì mình cảm nhận sau gần 2 năm sài máy ảo :-"

thaihoa91
09-09-12, 01:24 PM
Chạy 2 win cùng 1 lúc (máy ảo và máy thật cùng hoạt động) cũng giống như cùng lúc não mình làm 2 việc, 2 tay khác nhau, mọi thứ sẽ bị fân chia đều ra 2 bên, cũng như khó xử lý chính xác hơn !

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Và mình nói lun, cài thêm máy ảo chạy lag thêm, chứ chả dc gì, ai giàu thì mua RAM 8 GB hay 16 GB rùi hãy chạy 4 5 cái win ảo cho sướng, RAM 2 GB trở lại thì đừng ham hố, chạy win ảo, chỉ làm giảm tuổi thọ máy thui (đối với RAM 2 GB trở xún) !

quancoi000
09-09-12, 07:49 PM
Chạy 2 win cùng 1 lúc (máy ảo và máy thật cùng hoạt động) cũng giống như cùng lúc não mình làm 2 việc, 2 tay khác nhau, mọi thứ sẽ bị fân chia đều ra 2 bên, cũng như khó xử lý chính xác hơn !

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Và mình nói lun, cài thêm máy ảo chạy lag thêm, chứ chả dc gì, ai giàu thì mua RAM 8 GB hay 16 GB rùi hãy chạy 4 5 cái win ảo cho sướng, RAM 2 GB trở lại thì đừng ham hố, chạy win ảo, chỉ làm giảm tuổi thọ máy thui (đối với RAM 2 GB trở xún) !

mình đang dùng quả ram 32Gb có chạy máy ảo được k nhỉ? ;))
với lại lâu năm mình vẫn dev trên máy ảo mà có thấy làm sao đâu?

kennyhoang
09-09-12, 07:55 PM

Xin hỏi máy gì 32GB Ipad Hay Iphone. Em chưa thấy máy nào 32G chắc nó phải dùng chip Coi8 ấy nhỉ!

Máy ảo k tiện chốt 1 câu mún dev cài máy thật

vuahaitacD
09-09-12, 08:12 PM
- Máy ảo:
+ Tiện bật tắt...
+ Không sợ virus
+ Có thể giảm khả năng CPU Load 100% do mở nhiều chương trình
+ Khởi động SV chậm hơn máy thật (bạn nào bảo cái này sai đấm phát chết luôn)
+ Tốn RAM + HDD hơn máy thật
Đó là những gì mình cảm nhận sau gần 2 năm sài máy ảo :-"

Like và bonus thêm:
- Máy ảo để chạy server thường sử dụng HDH nhẹ và load các tệp tin graphics với chất lượng thấp hơn nên dung lượng ram tiêu tốn giảm đáng kể
- Mảy ảo cố định số lượng RAM và nhân CHIP cần thiết, nếu chuyển qua máy thật thì RAM sẽ tốn nhiều hơn, CHIP sẽ phải hoạt động nhiều hơn !
- Dễ dành config, share và không ảnh hưởng gì đến máy chính. Nếu máy ảo treo bạn có thể tắt nguồn (Power Off) mà ko lo nghĩ gì ảnh hưởng đến phần cứng, chỉ khi nào crash file thì phải cài lại thui ;)) )
- Và còn nhiều nhiều nữa ;))

Chỉ là ý kiến bản thân thui :D

thaihoa91
09-09-12, 10:29 PM

Đọc kỹ đi, bài của mình nói về ai mà RAM 2GB trở lại, chứ có nói 32 GB đâu =)) RAM nhìu wá ko bít làm gì thì cứ làm thế, còn trình yếu cỡ RAM 2 GB trở lại thì đừng ham hố :))

ShineGhost
09-09-12, 11:40 PM
Theo mình thấy winxp chơi game ngon hơn win7 :)

quancoi000
10-09-12, 12:32 AM
Đọc kỹ đi, bài của mình nói về ai mà RAM 2GB trở lại, chứ có nói 32 GB đâu =)) RAM nhìu wá ko bít làm gì thì cứ làm thế, còn trình yếu cỡ RAM 2 GB trở lại thì đừng ham hố :))

khoe hàng tý cũng bị ăn gạch à? [-O<[-O<[-O<

raymondle
10-09-12, 12:39 AM
Mấy bác nói làm sao ấy nhỉ ? Virtual Box một 1 máy ảo Win Xp 32bit Chạy Server load 100 Map . Win chính chạy Win 7 + NIS + VS 2012 mà dùng có 70% Ram , core load 80%. Ram 2GB DDr2 thôi nhé :)

thaihoa91
10-09-12, 01:06 AM
Mấy bác nói làm sao ấy nhỉ ? Virtual Box một 1 máy ảo Win Xp 32bit Chạy Server load 100 Map . Win chính chạy Win 7 + NIS + VS 2012 mà dùng có 70% Ram , core load 80%. Ram 2GB DDr2 thôi nhé :)

Ta đang nói về VMWare ấy ! 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr