PDA

View Full Version : [JX] Hướng dẫn add database mới vào sql 2k

hoangs2diu
08-09-12, 12:47 PM
• Mình là newbie nên không biết nếu add database mới vào làm như thế nào ạ. Cụ thể là mình đã dùng add database của 1 server rồi. Bây giờ mình tải 1 server khác về thì phải add như thế nào ạ. Mình có attack rồi dẫn vào database ở server mới nhưng hiện lỗi vì đã có database rồi, vậy làm sao để xóa và add data mới mong mọi người chỉ giúp ạ :)

tului
08-09-12, 01:06 PM
• Mình là newbie nên không biết nếu add database mới vào làm như thế nào ạ. Cụ thể là mình đã dùng add database của 1 server rồi. Bây giờ mình tải 1 server khác về thì phải add như thế nào ạ. Mình có attack rồi dẫn vào database ở server mới nhưng hiện lỗi vì đã có database rồi, vậy làm sao để xóa và add data mới mong mọi người chỉ giúp ạ :)

Bạn cứ sử dụng DB cũ như bình thường, mình vẫn thường xài 1 DB cho nhiều sv :D

tuanlytm2013
01-07-13, 12:25 PM
Bạn cứ sử dụng DB cũ như bình thường, mình vẫn thường xài 1 DB cho nhiều sv :D

nhưng sao khi tạo nhân vật, thì nó báo là nhân vật đã tồn tại hoặc sai qui cách ! mình đã xóa DB cũ rồi add lại DB mới !!!

eartstorm
03-07-13, 08:26 PM
nhưng sao khi tạo nhân vật, thì nó báo là nhân vật đã tồn tại hoặc sai qui cách ! mình đã xóa DB cũ rồi add lại DB mới !!!

bạn del file account rồi attack lại xem k thì del cái SQL cài lại (:|

topde090
03-07-13, 10:52 PM
nếu mình muốn xóa 1 hay tất cả nhân vật mà trong game không xóa được thì làm như thế nào?

eartstorm
03-07-13, 10:55 PM
del database nếu k đc nữa thì del lun TongDB + TongMemberDB ...

topde090
03-07-13, 10:57 PM
del database nếu k đc nữa thì del lun TongDB + TongMemberDB ...

có thử ùi á..mà khi tạo nhân vật nó báo lỗi server gián đoạn..lúc mình đặt lại tên cũ thì vào được game

eartstorm
03-07-13, 11:16 PM
có thử ùi á..mà khi tạo nhân vật nó báo lỗi server gián đoạn..lúc mình đặt lại tên cũ thì vào được game

bạn thử del account trong sql chưa? ... nếu chưa thì thử del rồi reg acc tạo lại xem. k đc nữa mình chịu mình cũng newbie k bít nhìu về lỗi ^^!

topde090
04-07-13, 08:11 AM
bạn thử del account trong sql chưa? ... nếu chưa thì thử del rồi reg acc tạo lại xem. k đc nữa mình chịu mình cũng newbie k bít nhìu về lỗi ^^!

bạn hướng dẫn mình xóa account trong sql với...tìm trong sql không thấy cái character 8-x

eartstorm
04-07-13, 11:02 AM
bạn hướng dẫn mình xóa account trong sql với...tìm trong sql không thấy cái character 8-x

bạn vào Enterprise Manager >>> database lúc bạn attack mở database ra sẽ có file account ... del nó đi