PDA

View Full Version : [KT] BUG Giao Dịch Đồng GS 03-09-2012

nguyenhophuc87
06-09-12, 02:03 PM
Server này theo như mọi người biết thì có thể giao dịch được đồng ! VÂNG, cơ bản thì đúng vậy ! nhưng mọi chuyện bắt đầu lạ hơn khi Phúc test trường hợp sau :

Chuẩn bị :
1 acc A bán đồng
1 acc B mua đồng (cần bạc, đồng trong người = 0 để chút xem kết quả)

Tiến hành:
1./ Acc A bán ra 2000 đồng, xem lại đồng trong người bị trừ 2000 đồng ! OK quá tuyệt, trên sàn giao dịch xuất hiện đơn bán đồng rồi. chờ xem ... có ai mua ko ^^
2./ Acc B đi lang thang vào thấy có người bán đồng, mua ngay 2000 đồng đó ! OK ! tuyệt, tiền không đủ, mua 1000 đồng thôi nhé ^^ . vâng mua nào
3./ Khi B vừa mua 1000 đồng xong, vài chuyện lạ xảy ra.
3.1 : Hóa đơn bán đồng của A biến mất mặc dù chỉ mới bán đc 1/2 đồng
3.2 : B nhận được đồng nhưng không xuất hiện trong hành trang mà trên sàn giao dịch neo lại trên đó >.<

4./ khoan xem chuyện gì, test tiếp. Hiện tại B có đồng trên sàn giao dịch lại ko có trong hành trang ??? là sao ? B tức quá đem bán tiếp số đồng mình hiện có đi ! wwao !!! bán được ! ngon cơm. trên sàn giao dịch có đơn bán của B !!!
5./ sau khi bán xong, B hí hửng chờ đợi và xém xĩu khi quay lại xem trong hành trang, có 3 chữ "ĐỒNG VÔ HIỆU". và lúc này trên sàn giao dịch gi B bị -x đồng (dấu trừ). số đồng bị âm đúng bằng số đồng B bán được !
6./ B hoảng quá, hủy đơn bán đồng đó đi ngay lập tức ! xem lại hành trang thì ... ĐỒNG = 0 :))

Test sơ 6 bước đó Phúc thấy có vài bug khủng như sau nếu dùng GC này :
- Thằng bán mất trắng đồng dù có người mua ! không ai mua thì không mất, tức là có người mua >>> mất đồng mà cũng ko nhận đc BẠC nào
- Thằng Mua >>> mất tiền mà không nhận được đồng, bán ngược lại cẩn thận bị ĐỒNG VÔ HIỆU.

>>> Sẽ như thế nào nếu người mua đi rồi bán lại tiếp tục, người ko biết cứ mua rồi bán..... cả SV toàn acc VÔ HIỆU ĐỒNG ......................................8->

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Lãng Tử Sầu
06-09-12, 02:21 PM
Lts Có test và vẫn nhận được bạc sau khi bán.

Cái này chắc do script, Anh Em tiếp tục test tiếp nhé. Quan trọng server này có thể tro được giao dịch và thực hiện trừ đồng + nhận bạc.

quyena4vd
06-09-12, 05:12 PM
Server này theo như mọi người biết thì có thể giao dịch được đồng ! VÂNG, cơ bản thì đúng vậy ! nhưng mọi chuyện bắt đầu lạ hơn khi Phúc test trường hợp sau :

Chuẩn bị :
1 acc A bán đồng
1 acc B mua đồng (cần bạc, đồng trong người = 0 để chút xem kết quả)

Tiến hành:
1./ Acc A bán ra 2000 đồng, xem lại đồng trong người bị trừ 2000 đồng ! OK quá tuyệt, trên sàn giao dịch xuất hiện đơn bán đồng rồi. chờ xem ... có ai mua ko ^^
2./ Acc B đi lang thang vào thấy có người bán đồng, mua ngay 2000 đồng đó ! OK ! tuyệt, tiền không đủ, mua 1000 đồng thôi nhé ^^ . vâng mua nào
3./ Khi B vừa mua 1000 đồng xong, vài chuyện lạ xảy ra.
3.1 : Hóa đơn bán đồng của A biến mất mặc dù chỉ mới bán đc 1/2 đồng
3.2 : B nhận được đồng nhưng không xuất hiện trong hành trang mà trên sàn giao dịch neo lại trên đó >.<

4./ khoan xem chuyện gì, test tiếp. Hiện tại B có đồng trên sàn giao dịch lại ko có trong hành trang ??? là sao ? B tức quá đem bán tiếp số đồng mình hiện có đi ! wwao !!! bán được ! ngon cơm. trên sàn giao dịch có đơn bán của B !!!
5./ sau khi bán xong, B hí hửng chờ đợi và xém xĩu khi quay lại xem trong hành trang, có 3 chữ "ĐỒNG VÔ HIỆU". và lúc này trên sàn giao dịch gi B bị -x đồng (dấu trừ). số đồng bị âm đúng bằng số đồng B bán được !
6./ B hoảng quá, hủy đơn bán đồng đó đi ngay lập tức ! xem lại hành trang thì ... ĐỒNG = 0 :))

Test sơ 6 bước đó Phúc thấy có vài bug khủng như sau nếu dùng GC này :
- Thằng bán mất trắng đồng dù có người mua ! không ai mua thì không mất, tức là có người mua >>> mất đồng mà cũng ko nhận đc BẠC nào
- Thằng Mua >>> mất tiền mà không nhận được đồng, bán ngược lại cẩn thận bị ĐỒNG VÔ HIỆU.

>>> Sẽ như thế nào nếu người mua đi rồi bán lại tiếp tục, người ko biết cứ mua rồi bán..... cả SV toàn acc VÔ HIỆU ĐỒNG ......................................8->

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
tui thử test thì thấy:
Bán thì ko nhận đc cái j ( mất cả đồng vs ko nhận đc tiền )
Mua thì nhận được đồng và tiền thì ko mất tẹo nào :))
pro giúp cho ae đi

mình dùng cả bộ sv 03-09-2012. ko cho setting và script cũ vào

hongphucbl
06-09-12, 05:27 PM
Chủ top share thiếu để các bác mò đó mà :))

sieunhantd
06-09-12, 05:58 PM
tui thử test thì thấy:
Bán thì ko nhận đc cái j ( mất cả đồng vs ko nhận đc tiền )
Mua thì nhận được đồng và tiền thì ko mất tẹo nào :))
pro giúp cho ae đi

mình dùng cả bộ sv 03-09-2012. ko cho setting và script cũ vào

Của mình giống bác này. Bán thì mất đồng và k nhận đc gì. Mua thì ko mất bạc và nhận được đồng ^^!

daikimvuong1
06-09-12, 06:09 PM
hàng free nó làm cho mình có lỗi chơi vậy đó . rồi tự mình fix

hongphucbl
17-01-13, 01:35 PM