PDA

View Full Version : Dự định vọc phiên bản GB Season 2 nhờ giúp đỡ

Ashot4love
06-09-12, 01:10 PM
Mình định vọc bản GB season 2, nhưng bước dầu cài đặt để định test offline mà chưa được, nhà mình ai có kinh nghiệm cài rồi thì giúp đỡ mình nhé. Trước hết mình đưa link file mình định sử dụng đã thử và gặp hậu quả.

Server:

1) April 2008 server season2: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
--> Mình down về giải nén ra định chạy bằng Mysql thì không thấy có database như những bản khác của mọi người là admin.sql; gunbound.sql; batch.sql;user.sql. Nên đành chịu.

2) Sau đó định dùng bộ GBWC 639 770 server and web này: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
--> Cũng không thấy file database như trên nhưng thấy có thư mục database với đuôi *.php, chắc là phải dùng EasyPHP để chạy, nhưng trên diễn đàn chưa thấy có hướng dẫn dùng thằng này.

Ngoài ra có bạn nói dùng Vertrigo thì đơn giản hơn và hiệu quả hơn, nên bạn nào có kinh nghiệm rồi hướng dẫn mình cài đặt và chạy 2 thằng EasyPHP hoặc Vertrigo giúp mình với, có hình ảnh hoặc video thì càng tốt.

Client:

Client thì mình dự định dùng 1 trong 2 thằng này:
1) GunBound_GIS_WC_080215_Ver645: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
2) GunBound_GIS_WC_080425_Ver655: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Nếu chạy offline được mình định sẽ vọc bỏ chế độ game như PowerBall mode, bỏ item2 (New Item), giữ lại NewForce (Mirror Moon Disk-Gương), loại bỏ avatar không có trong cơ sở dữ liệu cũng như trong Game Avatar Shop rồi đưa lên online test qua máy tính cá nhân của mình.

Mong nhận hồi âm của các bạn.

Ashot4love
08-09-12, 08:10 AM
Nản nhỉ, có lẽ GB giờ không có người ngâm cứu nữa rồi, mình đang tự học PHP để vọc xem sao, chắc còn lâu lắm. Công việc bận bịu muốn theo đuổi một giấc mơ nhỏ nhoi mà khó quá ta.

never728
29-09-12, 09:49 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Nếu chạy offline được mình định sẽ vọc bỏ chế độ game như PowerBall mode, bỏ item2 (New Item), giữ lại NewForce (Mirror Moon Disk-Gương), loại bỏ avatar không có trong cơ sở dữ liệu cũng như trong Game Avatar Shop
Cái bỏ avatar thì mình chưa thử còn mấy cái kia thì đều làm được.
Nhưng mà các server được share hoạt động ko ổn định cho lắm, vẫn còn lỗi linh tinh. Và cái khó nhằn nhất là can thiệp vào game để chỉnh sửa + tạo event #-o (ko có cái này thì mở cũng chả để làm gì)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Ashot4love
05-10-12, 02:01 PM
Mình dạo này quá bận, không còn thời gian để thở nữa nên Project này tạm gác. Nếu rảnh bạn có thể làm cái hướng dẫn cài từ những file trên được không? Mình thấy cái file server 639-770 có vẻ ổn, vì thấy dung lượng nó khá lớn. Hay là nó cũng giống như các file chia sẻ khác?