PDA

View Full Version : [JX] Xin Pro Thái Hòa và Các Pro khác giúp mình về Hàm Refresh lại Client

trananh88vt
04-09-12, 10:23 AM
Như tiêu đề ! Các pro cho em hỏi hàm Refesh lại client(Game.exe) trong source full JX !
Ví dụ như trong lớp KNpc em làm 1 hàm giảm máu max của NPC và từ client gọi hàm này
Lúc này NPC có giảm máu,.. Nhưng tại phía client thì các hiện thị Như cột máu,mana,bảng F3 không thay đổi do chưa Refesh
Mong các Pro hưỡng dẫn tận tình ạ

Thanks for share ! ^^

ngotiendat
04-09-12, 10:32 AM
Như tiêu đề ! Các pro cho em hỏi hàm Refesh lại client(Game.exe) trong source full JX !
Ví dụ như trong lớp KNpc em làm 1 hàm giảm máu max của NPC và từ client gọi hàm này
Lúc này NPC có giảm máu,.. Nhưng tại phía client thì các hiện thị Như cột máu,mana,bảng F3 không thay đổi do chưa Refesh
Mong các Pro hưỡng dẫn tận tình ạ

Thanks for share ! ^^
khi giảm máu thì kick out nhân vật lại thôi :|

trananh88vt
04-09-12, 10:40 AM
khi giảm máu thì kick out nhân vật lại thôi :|

Đây ko phải là cách giải quyết hay vì em đang làm từ source mà anh
Hình như hàm em cần là CoreChangeData hay gì gì đó mà ko bít các sử dụng nên cần các pro chỉ bảo hihi

ngotiendat
04-09-12, 10:47 AM
Đây ko phải là cách giải quyết hay vì em đang làm từ source mà anh
Hình như hàm em cần là CoreChangeData hay gì gì đó mà ko bít các sử dụng nên cần các pro chỉ bảo hihi
muốn làm từ source thì thực sự là mình k nghĩ ra cách nào để làm được như bạn muốn.
Vì muốn refresh cái clien như bạn nói thì chỉ là 1 biến để đồng bộ lại giữa sv và clien, vậy nên mình nghĩ làm từ scripts sẽ hay hơn :D. Hoặc là trong phần bạn sửa giới hạn thì thêm đoạn tự dis/re-connect giữa sv và clien thôi :D. Tuơng tự như khi sv mất kết nối rồi tự kết nối lại đó.