PDA

View Full Version : [TLBB] Client TLBB Ver 3.0 Việt Hóa

Lâm Ngọc Huy
03-09-12, 04:28 PM
Đây là Link Down :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Được việt hóa để sử dụng với server <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> này

Hình demo :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 162120.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 162133.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 162301.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 162305.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

mjkenny
03-09-12, 10:01 PM
Bạn xem lại cái Server kia giúp mình với. Cái File Update.axp đó không thể mở ra được.

Lâm Ngọc Huy
04-09-12, 10:48 PM
Client kia có đủ rồi thì nói đến cái Update.axp làm gì nữa :|

minhchau0309
04-09-12, 11:57 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tavandoan208
05-09-12, 11:04 AM
bạn nào đã cài thành công sever và client ở trên xin chỉ giúp mình với . mình cài mãi mà không được
bạn nào giúp mình với . mình thank trước
mình vào phần đăng nhập toàn báo kiểm tra đường truyền. mặc dù ping là chuẩn
bạn nào rảnh có thể taem hộ mình chút
pm mình qua yahoo : chivaythoi_208
hoặc sms cho mình qua sdt : 09 8348 8348 ( mình sẽ gọi lại ) xin nhắn tin trước nhé vì mình không quen nghe số lạ
thank mọi người giúp đỡ

reddwhisky
05-09-12, 04:07 PM
anh Huy cho e hỏi tý. Cái này mình khởi động sv bằng lệnh gì đây a?

sytuanhd
09-09-12, 04:35 AM
sao chạy client này với server của Huy thì không thể kết nối đến máy chủ dc vậy .bản của HuyKhang thì vào bình thường .

ronglam
09-09-12, 11:44 AM
sao chạy client này với server của Huy thì không thể kết nối đến máy chủ dc vậy .bản của HuyKhang thì vào bình thường .

chưa chỉnh launch.ini ......................

thanhluan12a14
17-09-12, 07:33 PM
Trước hết xin cám ơn chủ thread!
Nhưng mình nói thật File hơn 1G tải 4Share với chỉ tài khoản User thì e là hơi chuối.
Mình đã dùng luôn IDM nhưng sẽ phải mất 7 tiếng mới có thể tải xong. Nhà mình không có mạng nên chỉ tải được ở tiệm net thôi.
Cho nên bạn nào đã tải được có thể upload lên MF (Mediafire) giúp mình được không, như thế cũng tiện chia sẽ hơn.

Cám ơn các bạn nhiều !!

phantriman00
29-09-12, 06:11 PM
tks mod rất nhìu đang mong đợi :D

KenIove
15-10-12, 05:42 PM
Ai đó hướng dẫn toàn bộ cách để cài đặt game này với

Kunedo
17-10-12, 05:34 PM
Sao mình nhập đúng nó toàn báo nhập sai mã bảo vệ đê donw í nhở

hung2611992
31-10-12, 12:03 PM
ai chạy được sv nay chưa. chỉ mình với.

gamezone0410
31-10-12, 03:18 PM
Vừa dành 15 phút để Setup, run thử SV này, nhìn cũng đẹp (*)

hung2611992
31-10-12, 03:37 PM
Vừa dành 15 phút để Setup, run thử SV này, nhìn cũng đẹp (*)
bạn download ở đâu thế. link die rồi mà.

gamezone0410
31-10-12, 03:40 PM
bạn download ở đâu thế. link die rồi mà.
Die đâu mà die, 4sharevn chắc đang bảo trì thôi.
Tôi download từ mấy hôm trước, nhưng do bận quá, nên chưa Setup thử bản này. Hôm nay rảnh 15 phút ngồi bế con, thử setup vào xem có gì Hot ;)). Sv trông cũng được :D .

hung2611992
31-10-12, 03:56 PM
Die đâu mà die, 4sharevn chắc đang bảo trì thôi.
Tôi download từ mấy hôm trước, nhưng do bận quá, nên chưa Setup thử bản này. Hôm nay rảnh 15 phút ngồi bế con, thử setup vào xem có gì Hot ;)). Sv trông cũng được :D .
cho mình hỏi chút. Chỉ cần down cái tích hợp Vmware và cái cline về là dùng dc luôn à. :-?

gamezone0410
31-10-12, 04:16 PM
cho mình hỏi chút. Chỉ cần down cái tích hợp Vmware và cái cline về là dùng dc luôn à. :-?

Ặc cần gì bản tích hợp VMW làm gì, kiếm 1 bản HĐH Linux.iso: CentOS hay RedHat về mà "xúc" thôi.
Dùng luôn làm sao được, chỉ có 2 cái đó thì tài khoản Save vào đâu :-??
Cần 1 cơ sở dữ liệu Oracle, hay My Sql để lưu tài khoản nữa chứ. Thêm nữa thông tin nhân vật cũng phải Save trên 1 cơ sở dữ liệu nữa. :D
Tìm kiếm cách làm và các tools hỗ trợ, đọc tý là làm được ngay thôi.

hung2611992
31-10-12, 04:21 PM
Ặc cần gì bản tích hợp VMW làm gì, kiếm 1 bản HĐH Linux.iso: CentOS hay RedHat về mà "xúc" thôi.
Cần 1 cơ sở dữ liệu Oracle, hay My Sql để lưu tài khoản nữa chứ. Thêm nữa thông tin nhân vật cũng phải Save trên 1 cơ sở dữ liệu nữa. :D
cảm ơn. mình sẽ tìm hiểu. nói thế này ko biết tí nào.hi

isilver1412
31-10-12, 04:44 PM

Tiền bối có thể để lại Yahoo được không . Vãn bối có vài điều cần thỉnh giáo . :x

gamezone0410
03-11-12, 11:24 PM
Tiền bối có thể để lại Yahoo được không . Vãn bối có vài điều cần thỉnh giáo . :x

:-s Ặc trình gà có gì mà chỉ giáo, mới lĩnh vực chính của mình k phải là Release games chỉ thỉnh thoảng nghịch cho vui. Mình làm mảng khác của Công Nghệ Thông Tin :-s . Trong forum đầy Pro, Mod Min hãy tìm những người đó bạn sẽ học hỏi được nhiều thứ.

>:) Mà ông nào làm ra cái Client này ác gớm nhỉ? Lại còn giấu File Config.axp Interface.axp trong Helper dưới cái tên ltwztx.html ltwztx1.html ;))
Sợ người khác ăn trộm giao diện 3.0 à mà phải giấu gớm thế ;)) Muốn giấu thì Mã Hóa hẳn đi còn đã share thì tốt nhất đừng giấu kiểu này, nhàm lắm ;))

isilver1412
04-11-12, 10:05 PM
:-s Ặc trình gà có gì mà chỉ giáo, mới lĩnh vực chính của mình k phải là Release games chỉ thỉnh thoảng nghịch cho vui. Mình làm mảng khác của Công Nghệ Thông Tin :-s . Trong forum đầy Pro, Mod Min hãy tìm những người đó bạn sẽ học hỏi được nhiều thứ.

>:) Mà ông nào làm ra cái Client này ác gớm nhỉ? Lại còn giấu File Config.axp Interface.axp trong Helper dưới cái tên ltwztx.html ltwztx1.html ;))
Sợ người khác ăn trộm giao diện 3.0 à mà phải giấu gớm thế ;)) Muốn giấu thì Mã Hóa hẳn đi còn đã share thì tốt nhất đừng giấu kiểu này, nhàm lắm ;))

Tớ chỉ có cái lỗi ko thể conect dc winSCP thôi--- còn lại thì chắc ko có gì >"< .. Nếu cậu có thể giúp tớ Tks trước :(

gamezone0410
04-11-12, 11:37 PM
Tớ chỉ có cái lỗi ko thể conect dc winSCP thôi--- còn lại thì chắc ko có gì >"< .. Nếu cậu có thể giúp tớ Tks trước :(

Không kết nối được Winscp /:) ?
Gõ sai địa chỉ Ip?
Sai user?
Sai pass?
...
Chụp ảnh lên đây xem nào? /:)

gamezone0410
04-11-12, 11:50 PM
Kết nối WinScp không được nếu không xử lý được thì hỏi bác Google.com /:)

isilver1412
05-11-12, 08:33 PM
Không kết nối được Winscp /:) ?
Gõ sai địa chỉ Ip?
Sai user?
Sai pass?
...
Chụp ảnh lên đây xem nào? /:)

IP 192.168.1.3
ID : root
PW : 123456
---> Đánh đi đánh lại ko dưới 50 lần
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> p1.bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> p2.bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

P/s : Cả Navicat + SecureCRT cũng ko log dc :((

gamezone0410
07-11-12, 10:17 AM
IP 192.168.1.3
ID : root
PW : 123456
---> Đánh đi đánh lại ko dưới 50 lần
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> p1.bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> p2.bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

P/s : Cả Navicat + SecureCRT cũng ko log dc :((
+ Với Navicat:
- Đã start Db trên Server chưa? Nếu chưa start Db thì không thể truy cập được.

ví dụ với mysql:
/usr/local/mysql5.0.45/bin/mysqld_safe --user=root & -- start My Sql
mysql -u root -p -- Truy xuất mysql
use mysql; -- sử dụng mysql
update user set Password=PASSWORD('123456') where User='root'; - Set pass cho tài khoản root, ở đây tôi để là 123456

+ Với Winscp và SecureCRT:
- Kiểm tra thật chính xác xem IP đã chuẩn xác chưa?
- Đã turn off Firewall cho Linux chưa?
- Ping đã thông chưa?
- 1 điều quan trọng nữa là chế độ Network Adapter của Sv phải để chế độ Bridged >:)

ronglam
07-11-12, 10:41 AM
Nói chung tắt cái dcom đi . chạy 1 mạng thôi :( . Chạy mạng Mircosoft cho nó lành.

hoangducdung
07-11-12, 02:11 PM
Mình mới tìm cái TLBB off ai rảnh pm yh chỉ cho mình với YH:hoangducdung1995
THANK"S:D

luudinhnam
07-11-12, 02:19 PM
dow hơn 1G hix nâu vãi cả ra bạn ạh

isilver1412
09-11-12, 06:47 PM
+ Với Navicat:
- Đã start Db trên Server chưa? Nếu chưa start Db thì không thể truy cập được.

ví dụ với mysql:
/usr/local/mysql5.0.45/bin/mysqld_safe --user=root & -- start My Sql
mysql -u root -p -- Truy xuất mysql
use mysql; -- sử dụng mysql
update user set Password=PASSWORD('123456') where User='root'; - Set pass cho tài khoản root, ở đây tôi để là 123456

+ Với Winscp và SecureCRT:
- Kiểm tra thật chính xác xem IP đã chuẩn xác chưa?
- Đã turn off Firewall cho Linux chưa?
- Ping đã thông chưa?
- 1 điều quan trọng nữa là chế độ Network Adapter của Sv phải để chế độ Bridged >:)

PS: Đã tắt dcom theo ronglam rùi nhé -- ko khả quan hơn ^^!

ronglam
09-11-12, 09:52 PM
PS: Đã tắt dcom theo ronglam rùi nhé -- ko khả quan hơn ^^!

tưởng là cài lại win rồi cơ mà . :-s:-s

isilver1412
10-11-12, 01:12 AM
tưởng là cài lại win rồi cơ mà . :-s:-s

Ghost lại rồi cậu ak. Chắc ko phải tại win :((

ronglam
10-11-12, 05:44 PM
Ghost lại rồi cậu ak. Chắc ko phải tại win :((

thế là do mạng đấy chứ .hoặc cái Wincsp nó thế nào ấy

isilver1412
11-11-12, 12:57 AM
thế là do mạng đấy chứ .hoặc cái Wincsp nó thế nào ấy

Mình tắt Dcom rồi mà -- vẫn lỗi đó ." No route to host" . Cả tuần nay mầy mò google mà chưa tìm ra cách khắc phục . Ai help me vs :((

ronglam
11-11-12, 08:57 AM
Mình tắt Dcom rồi mà -- vẫn lỗi đó ." No route to host" . Cả tuần nay mầy mò google mà chưa tìm ra cách khắc phục . Ai help me vs :((

bật mạng ảo lên có bài config mạng của HH rồi đấy

isilver1412
11-11-12, 01:08 PM
bật mạng ảo lên có bài config mạng của HH rồi đấy

Rainstoven
11-11-12, 02:11 PM

1. Chỉnh lại ip nat & subnet trong VMware thành 192.168.1.0
2. Chỉnh lại ip VMware Network Adapter VMnet8 thành 192.168.1.4 hoặc một địa chỉ khác không trùng với 192.168.1.1 ( sẽ không vào internet được ) và 192.168.1.3 (không kết nối được với server). Và kiểm tra xem đã bật VMware Network Adapter VMnet8 chưa.
3. Nếu chưa rõ thì xem hình bạn nhé!

isilver1412
11-11-12, 02:57 PM
1. Chỉnh lại ip nat & subnet trong VMware thành 192.168.1.0
2. Chỉnh lại ip VMware Network Adapter VMnet8 thành 192.168.1.4 hoặc một địa chỉ khác không trùng với 192.168.1.1 ( sẽ không vào internet được ) và 192.168.1.3 (không kết nối được với server). Và kiểm tra xem đã bật VMware Network Adapter VMnet8 chưa.
3. Nếu chưa rõ thì xem hình bạn nhé!

Vấn đề thứ 1 : Phải chăng bạn nói đến ip Nat v subnet trong redhat ????

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

ronglam
11-11-12, 03:37 PM
tắt tường lửa rồi . bản dùng VM 8.0 xem sao

Rainstoven
11-11-12, 03:55 PM
Vấn đề thứ 1 : Phải chăng bạn nói đến ip Nat v subnet trong redhat ????

1. Trong Vmware Workstation |Menu|Edit-->Vitual Network Editor...
2. Dù bạn có ping được 192.168.1.3 đi nữa thì cũng chưa chắc kết nối được với server đâu.
Không cần tắt các kết nối khác vẫn kết nối được server. Quan trọng là các IP không trùng nhau.
Lỗi "No route to host" là do bạn disable mạng thật rồi thì lấy gì kết nối ( Bridged ). :-|
Lỗi "Gateway IP address invalid" là do bạn chưa config trong Vmware.

3.
...bản dùng VM 8.0 xem sao

ronglam
11-11-12, 06:41 PM
tối nay pm tớ thử cách này xem sao .

isilver1412
11-11-12, 09:26 PM
tối nay pm tớ thử cách này xem sao .

legend1250
11-11-12, 09:39 PM
Ném cái yahoo lên xem

isilver1412
11-11-12, 09:56 PM
Ném cái yahoo lên xem

z0z0.sivernh0c_kidno1 nick hơi khó nhớ . Coppy + paste dùm nha :D .. Tks vì cậu đã quan tâm

isilver1412
12-11-12, 01:17 PM
ronglam có vào forum thì cho mình sr nhá . Tải dc rồi mà đến 7h30 sáng nó mất điện , đang onl dtdd post bài . Nghe thông báo thì 5h chiều mói có điện . Hix.... Cậu rảnh lúc nào thỳ giúp tớ cũng dc. Xui wa' :((

kiepvesau96
14-12-12, 07:42 AM
tình hình là đang down load toàn các sv của bác LNH về máy chủ vps rồi lại úp sang mediafire ;));))
nhưng con máy chủ này lại k cài đc vmware chứ :((:(( chả hiểu sao cài toàn báo thiếu Microsoft HyperV. tìm file cài mà k thấy :(

dodt93
22-04-13, 12:12 AM
Đào mộ phát....

Link die rồi, ai có up lên cho mình cái

diennh
18-05-13, 03:52 PM
Link này die rồi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Anh em nào rảnh up và share lại được không.

emyeusss7
25-05-13, 10:11 AM
ai còn giữ thì cho mình xin cái link với !
Cám ơn !

Superman
25-05-13, 10:48 PM
để koi còn lưu ko co up lại cho bửa down về để đâu ko nhở nửa

huyhoang1493
01-06-13, 09:51 PM
mod huy cho em hỏi cái clien này có chạy được cho sv 4 lo 12 skill mod dã share khong ạ [-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<

huyhoang1493
02-06-13, 09:42 AM