PDA

View Full Version : [JX] Hỏi về xếp chồng vật phẩm trong source

assaa
03-09-12, 03:35 PM
Như tiêu đề mình muốn hỏi để làm xếp chồng vật phẩm thì làm ở những file nào trong source. Bạn nào biết chỉ mình với. Tks

shinrenkyo
08-05-13, 09:54 AM
Như tiêu đề mình muốn hỏi để làm xếp chồng vật phẩm thì làm ở những file nào trong source. Bạn nào biết chỉ mình với. Tks
mình cũng đang cần cái này, bạn làm đc chỉ chỉ giáo mình với

assaa
08-05-13, 10:05 AM
mình cũng đang cần cái này, bạn làm đc chỉ chỉ giáo mình với

Bạn search biến Stack trong source của china là sẽ biết cần làm ở những file nào liền ak

thienthanden2
08-05-13, 10:41 AM
Bạn nên làm theo từng bước thì dễ hơn là đoán file nào. Khi mà đặt item này lên item kia thì là Kitemlist hàm ExchangeItem.Check cùng loại thì cho chồng, ko thì đổi chỗ. Còn nhặt item ở dưới đất lên tự xếp chồng vào những item đã có sẵn trong hành trang thì code thêm ở hàm ServerPickUpItem ở lớp Kplayer. Code tách ra thì bắt đầu ở UIItem.

dmt998
08-05-13, 11:19 AM
Bạn nên làm theo từng bước thì dễ hơn là đoán file nào. Khi mà đặt item này lên item kia thì là Kitemlist hàm ExchangeItem.Check cùng loại thì cho chồng, ko thì đổi chỗ. Còn nhặt item ở dưới đất lên tự xếp chồng vào những item đã có sẵn trong hành trang thì code thêm ở hàm ServerPickUpItem ở lớp Kplayer. Code tách ra thì bắt đầu ở UIItem.

Qá hay ! tks bác :D

Ai tô đậm người đó là dog :))

shinrenkyo
08-05-13, 11:45 AM
wa hay cho đội DJ :D
tks ông, tìm ra rồi