PDA

View Full Version : [KT] Ai giúp em viết event

phongtnp
31-08-12, 03:57 PM
Tình hình là em có thiết kế xong event trên work. Bây giờ tiến hành viết trên bản kiếm thế Off.
Event em định tạo một NPC mới hoàn toàn chứ ko add vào NPC đã có.
Nhưng em không biết add thế nào như NPC mới, add vật phẩm tự tạo (hình vật phẩm em thiết kế bằng photohop), tỉ lệ rớt vật phẩm khi đánh quái, add quái vật mới, boss và thông tin bos mới... Mong anh em chỉ giáo cho (đừng chém vì em là newbie..hix) :((:((:((

dodt.1306
31-08-12, 03:59 PM
Tình hình là em có thiết kế xong event trên work. Bây giờ tiến hành viết trên bản kiếm thế Off.
Nhưng em không biết add thế nào như NPC mới, add vật phẩm tự tạo (hình vật phẩm em thiết kế bằng photohop), tỉ lệ rớt vật phẩm khi đánh quái, add quái vật mới, boss và thông tin bos mới... Mong anh em chỉ giáo cho (đừng chém vì em là newbie..hix) :((:((:((

add NPC và add boss bác trantoai hướng dẫn hết rồi mà bạn.....tìm lại các bài viết đi....
còn viết event bác phải biết 1 tí lập trình nhé....

Sesshomaru
31-08-12, 04:32 PM
server chỉ đọc những file SPR.photoshop chỉ có vứt bỏ bạn ạ.

Còn muốn thêm npc thì xem tại đây:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

phuongtmp
31-08-12, 07:11 PM
server chỉ đọc những file SPR.photoshop chỉ có vứt bỏ bạn ạ.

Còn muốn thêm npc thì xem tại đây:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bọn nó bên hội 8vn đấy bác ah, kém tài mở thương mại lấy tiền thiên hạ không được lại nói rằng (em mở oflinle) không thật lòng thì bác chỉ làm gì, cái này ai cũng biết sự dã dối này mà.

baolam16
31-08-12, 07:42 PM
Tốt nhất là tự viết.Gà mà mở kiếm thế onl kiếm tiền....Giúp xong để mở kiếm tiền

daikimvuong1
31-08-12, 07:46 PM

kiếm thế mọc lên như nấm . vào diễn đàn vn-zoom thử quá trời kiếm tiền

baolam16
31-08-12, 07:48 PM
kiếm thế mọc lên như nấm . vào diễn đàn vn-zoom thử quá trời kiếm tiền
Nhưng vấn đề ở đây là admin không bit gì.Giờ đi nhờ người ta giúp để kiếm tiền.Server hoi8 đó mà.Lỗi tùm lum.

nghichtu91
31-08-12, 07:53 PM
thế nên ko ai giúp được đâu =))
- kiếm tiền thì dùng tiền đó mà mua :"> không ai cho không cái gì cả :)) ...............
------------------------------------[-O<

baolam16
31-08-12, 07:55 PM
thế nên ko ai giúp được đâu =))
- kiếm tiền thì dùng tiền đó mà mua :"> không ai cho không cái gì cả :)) ...............
------------------------------------[-O<
Có mối kinh doanh rùi kìa=D>=D>=D>=D>=D>

nghichtu91
31-08-12, 07:59 PM
Có mối kinh doanh rùi kìa=D>=D>=D>=D>=D>

gạ tình kiếm chút cháo không được à .......................:"> ..................

__Jie__
31-08-12, 11:39 PM
Không ai chỉ bạn đâu !
Cần đưa ra nhửng ý tưởng trước ví dụ gạo nếp nấu bánh trung thu .
1. Cần item làm bánh và cách drop sao cho hợp lý ( setting\npc\droprate )
2. Tạo 1 item phần thưởng mới tự tạo trong ( scriptitem.txt )
3. Tạo code cho phần thưởng có rất nhiều cách nhưng đơn giản nhất là sử dụng randomitem.txt
4. Viết code cho NPC :D cái này đả dc nhiều ng share rùi có thể xem code event mảnh ghép trang bị mà viết ( event VNG củng vậy thôi có 1 NPC bỏ item vào ra 1 item khác )
5. Sau khi chuẩn bị các công đoạn trên bạn chỉ việc run rùi test :D
Chúc thành công

huongfpt
11-09-12, 12:02 AM
Tốt nhất là tự viết.Gà mà mở kiếm thế onl kiếm tiền....Giúp xong để mở kiếm tiền
bạn là admin phá hoại bị hoi8 đuổi việc phải ko
đi đâu cũng thấy bạn mở miệng nói xấu họi8 hết. trong khi bạn cũng 1 thời học hỏi ở đó
Bạn nhỏ mọn quá rồi đấy