PDA

View Full Version : [KT] Cần Thuê Người Cài Web Kiếm Thế Online

thaitunet39
30-08-12, 05:03 PM
tình hình là mình mới thuê cái host linux nhưng không biết làm sao để tạo kết nối giữa web nằm trên host kết nối với database đặt tại máy nhà.Mong pro nào giúp dùm

nguyenduccu
01-09-12, 04:10 PM
tình hình là mình mới thuê cái host linux nhưng không biết làm sao để tạo kết nối giữa web nằm trên host kết nối với database đặt tại máy nhà.Mong pro nào giúp dùm

không có khả năng, chỉ lấy được subdomain hoặc add domain về chính host máy của bạn nên cái máy đó phải là host của web nó mới ghi dữ liệu vào mục jxaccount được

thaitunet39
01-09-12, 07:37 PM
không có khả năng, chỉ lấy được subdomain hoặc add domain về chính host máy của bạn nên cái máy đó phải là host của web nó mới ghi dữ liệu vào mục jxaccount được

ở máy local mình cài xampp và bật chức năng remote sql cũng không thể kết nối hả bạn?

0313516952
01-09-12, 10:40 PM

Bạn Muốn Cài Đặt Thuê Và Viết Code Theo Bạn Muốn Liên Hê Yahoo : thichchienbangthichchienbang or sdt 0936141011

nguyenduccu
01-09-12, 11:16 PM
ở máy local mình cài xampp và bật chức năng remote sql cũng không thể kết nối hả bạn?
cũng có thể kết nối được, mình đang test , mà cái host free up 34 MB mà lâu lắc/:)

Mr.QuangHuy
02-09-12, 12:09 AM
Hoàn toàn có thể để web đặt trên host connect vào mysql ở server kiếm thế !

BMK
02-09-12, 12:58 AM

;)) phải nói là hoàng toàn có thể để wweb đặt trên host connect với mysql của kiếm thế khi open port :)) chứ đóng port modem connect = niềm tin sao :P

minzkool
02-09-12, 01:50 AM
bác pmm yahoo em đi em làm cho :-?

thaitunet39
02-09-12, 09:44 AM
Anh Mr.QuangHuy có thể chỉ cho em cách làm được không ,em xin hậu tạ;)

--- Chế độ gộp bài viết ---

;)) phải nói là hoàng toàn có thể để wweb đặt trên host connect với mysql của kiếm thế khi open port :)) chứ đóng port modem connect = niềm tin sao :P
Port thì em bik mở nhưng không bik cách tạo kết nối thôi anh ạh/:)

vipcuonghy
06-09-12, 06:34 AM

thứ nhất bạn phải có ip của host bạn làm như sau
bứơc 1. vào máy chủ của bạn gõ run lệnh cmd rồi tiếp
cd\xampp\mysql\bin ( chú ý ở đây mình dùng xampp )
bước 2. gõ mysql -u root -p jxaccount
gõ xong enter nó yêu cầu đánh pass mysql bạn gõ tiếp 1234 rồi enter
xong bạn gõ tiếp
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
chú ý ở đây mình để dấu '%' ở đây là để full ip connect vào nếu bạn muốn một máy chủ của bạn thì bạn đánh ip vào
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
xong bạn gõ
bước 3. SHOW FULL PROCESSLIST ;
là xong

nếu bạn dùng máy chủ chạy modem thì bạn cần mở port nhé.
còn dùng vps hay máy chủ server thì ko cần

Jackieldm
07-09-12, 09:27 AM
Mình đang sử dụng Soure của satthupro95, mình có xem cách làm để gameserver check password của trantoai nhưng GodNes không hoạt động bạn à. Nó chỉ open lên 1 chút rồi tắt đi. Bạn có thể chỉ mình cách cấu hình và đồng bộ DataBase giữa Web + GameServer không? Cảm ơn bạn trước nha

thaitunet39
07-09-12, 01:40 PM
xong bạn gõ tiếp
chú ý ở đây mình để dấu '%' ở đây là để full ip connect vào nếu bạn muốn một máy chủ của bạn thì bạn đánh ip vào
xong bạn gõ
là xong

thank bạn đã nhiệt tình giúp đỡ để mình làm thử xem sao

nguyenzan
26-09-12, 03:56 PM
bạn làm đc chưa?
cho mình yahoo, mình hỗ trợ cho

nguyenduccu
28-09-12, 11:55 AM
đã biết cách kết nối web trên host ---> database localhost, cũng đơn giản=D>

vd_tt
29-09-12, 09:01 AM
xong bạn gõ tiếp
xong bạn gõ
là xong

newbie còn 1 số vấn đề tớ ko hiểu : nếu như ip trong grant all on làip của máy chủ thì mình cần cái ip của host làm j? mà trên host trong mysql database ko tạo được pass 1234 thì ko kết nối với csdl ở máy tính của mình được vậy làm sao có thể kết nối được bạn. bạn có thể chỉ rỏ hơn 1 tí cho mình ko. newbie trình còn kém mong bạn giúp đỡ

đã biết cách kết nối web trên host ---> database localhost, cũng đơn giản

có thể chỉ mình cách không cậu. ^^

vd_tt
02-10-12, 03:01 PM
up cho nguyenduccu vô help mình vs ^^

vipcuonghy
02-10-12, 03:25 PM
up cho nguyenduccu vô help mình vs ^^

nói chung là cài website thì đơn giản. chạy ở hosting cũng ok.
chủ yếu là sv có ngon hay ko thôi :)
cứ làm như hướng dẫn của mình là đc mà

babyturtle.vn7
03-10-12, 03:26 PM
bạn lien he wa yahoo với lucky_start5990

maxvolume
05-10-12, 10:24 AM
nói chung là cài website thì đơn giản. chạy ở hosting cũng ok.
chủ yếu là sv có ngon hay ko thôi :)
cứ làm như hướng dẫn của mình là đc mà

ý của cậu server có ngon hay không có nghĩa là mình dùng cái máy tính của mình thành 1 cái host lun hả bạn ^^, chứ chạy ở hosting nó cung cấp cái user vs mật khẩu không thể là 1234. mà mình thì ko đủ trình để đổi cái user vs pass của kt để kết nối vs host share :D

vd_tt
15-10-12, 02:51 AM
đã biết cách kết nối web trên host ---> database localhost, cũng đơn giản=D>
vô help mình vs pro nguyenduccu ơi ^^

nguyenduccu
15-10-12, 12:27 PM
vô help mình vs pro nguyenduccu ơi ^^

tớ gợi ý nhé , nếu muốn nó chạy trên hosting , thì cài MYSQL riêng độc lập không phải mysql tích hợp của xxamp đâu , nên nhớ đối với win cài xxamp rồi mà gỡ xxampp ra cài mysql kia vào khó lắm . tốt nhất là win mới
mở port mysql 3306 không cần mở port 80 nữa
demo : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
demo 2 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

2 host chạy vào datalocal hiển thị thông số account đã reg như nhau
mà khi chạy web sẽ có 1 số lỗi nhưng không ảnh hưởng gì, cái này do người viết trên localhost, nên up lên host nó không load đc vài info của acount như emai, số đt, , mấy cái đó nếu rành về web nên code lại web

ưu điểm, nếu host có bị làm sao thì server game vẫn chơi bình thường, và có thể làm vài host dự phòng và hok bị many to connect nữa :">

nguyenduccu
15-10-12, 12:33 PM
xong bạn gõ tiếp
xong bạn gõ
là xong

cái này chỉ đúng khi dùng phần mềm webserver. còn dùng 1 phần mềm MYSQL thì không cần

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Bài hướng dẫn cài MYSQL

Nhớ đánh dấu vào chỗ Enable root... đó là sẽ kết nối đc từ host

kidangel
15-10-12, 01:41 PM
cái này web của NetBanBe có đó, down về ngâm, cũng ko cần mở port

SIR.ThaiBinh
15-10-12, 02:00 PM

đó là web nhử forum :) chứ không có đăng ký >:)>:)

kidangel
15-10-12, 08:09 PM
đó là web nhử forum :) chứ không có đăng ký >:)>:)

Ý bạn là sao? Web đó đăng ký và liên kết vs server đc. Ng ta gọi là công nghệ điện toán đám mây :-? Ai xài web NetBanBe r sẽ hiểu

nguyenduccu
15-10-12, 11:01 PM

web netbanbe là web mu, sài mssql chứ không phải mysql . code ốm đòn, =D>

vd_tt
15-10-12, 11:10 PM
tớ gợi ý nhé , nếu muốn nó chạy trên hosting , thì cài MYSQL riêng độc lập không phải mysql tích hợp của xxamp đâu , nên nhớ đối với win cài xxamp rồi mà gỡ xxampp ra cài mysql kia vào khó lắm . tốt nhất là win mới
mở port mysql 3306 không cần mở port 80 nữa
demo : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
demo 2 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

2 host chạy vào datalocal hiển thị thông số account đã reg như nhau
mà khi chạy web sẽ có 1 số lỗi nhưng không ảnh hưởng gì, cái này do người viết trên localhost, nên up lên host nó không load đc vài info của acount như emai, số đt, , mấy cái đó nếu rành về web nên code lại web

ưu điểm, nếu host có bị làm sao thì server game vẫn chơi bình thường, và có thể làm vài host dự phòng và hok bị many to connect nữa :">

thank cậu giúp đỡ, nhưng ý của tớ thế này:
server của tớ chạy khá good ở localhost. đưa lên online tớ dùng domain bên no-ip để đưa lên online vô = domain no-ip vô tư.
nhưng tớ vẫn k hiểu cái chổ là như ta mua domain rồi add vô chứ ko phải là cái domain dài dài khó nhớ như của no-ip.
đưa domain qua host thì không làm sao kết nối đc vì trên web nó cung cấp user vs pass mysql mặc định là tên host_ hiz.
cảm ơn cậu giúp đỡ nhưng gà quá mãi mà vẫn ko hiểu ra vấn đề. có thể giúp đỡ tớ thêm ko ^^

nguyenduccu
16-10-12, 12:13 AM
server của tớ chạy khá good ở localhost. đưa lên online tớ dùng domain bên no-ip để đưa lên online vô = domain no-ip vô tư.
nhưng tớ vẫn k hiểu cái chổ là như ta mua domain rồi add vô chứ ko phải là cái domain dài dài khó nhớ như của no-ip.
đưa domain qua host thì không làm sao kết nối đc vì trên web nó cung cấp user vs pass mysql mặc định là tên host_ hiz.
cảm ơn cậu giúp đỡ nhưng gà quá mãi mà vẫn ko hiểu ra vấn đề. có thể giúp đỡ tớ thêm ko ^^

host nó connect đc với database local thì làm như trên
trong file config.php và webjx.php thay đoạn localhost thành IP WAN của bạn . và phải mở port 3306 của MYSQL
Nhớ là nó chạy MySQL riêng chứ không phải chạy MYSQL trên xxamp .
Chú ý những chỗ bôi đen nhé

nguyenduccu
13-12-12, 01:31 PM
thì set domain nó trỏ về ip của bạn, hoặc nó trỏ về trang no-ip của bạn, Nếu là IP tĩnh thì trỏ thẳng về IP WAN, nếu là IP động thì trỏ về no-ip