PDA

View Full Version : [KT] Bản Server Gốc China bản đầu

luumin
30-08-12, 11:18 AM
Bản server này là bản Gốc china 100% Bản đầu các chức năng chỉ dành cho dân DEV thôi chứ dân mới tập tè mở server thì không lên dùng vì các chức năng đặc biệt của server thì chắc chỉ có dân DEV mới tìm ra được thôi.Sau đây là một số cái mà em đã fix được từ cái server này còn nhiều cái chưa biết tìm ở đâu Bác MOd nào có hứng thú thì Pm em nhé.Em đảm báo nếu các bác có kinh nghiệm về Server kiếm thế thì Bản server này Rất Ngon.Bác nào muốn thì tự tìm hiểu nhé.Sau đây là một số thành quả mà em DEV được các bác đừng chém em vì là server bản china lên Nhân vật phải đặt tên chữ Trung Quốc nhé .
1.Mã bảo mật vào game mới tạo mã (cái này không phải tạo từ Navicat nhé :D)
2.Chức năng Sứ Giả Hoạt Động (nhận phúc lợi thẻ Nạp trong tháng + nhập mã thẻ)
3.Skill các phái Full không bị lỗi bao gồm Skill 120 và MTCC
4.Chức năng đồng hành (luyện hóa được đồng hành trẻ lv1 ,Trang bị pét có nhưng khí cho vào khung Trang bị pét thì nó thông báo "chức năng chửa mở cái này phải nhở MOD giúp rồi xem cái phải mở nó ở đâu)
Hiện em chỉ test đến đó còn có gì em port tiếp :D

Trước Tiên Là Server + patch <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Pass giải nén file server là 2488991
Đây là bản GS 3.0.0.30 Mà VNGameZoneVN đã share nhưng đã được Crack nhé
Cập Nhập phần mềm hỗ trợ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
vừa mới Up lên mediaxong
À quên do bản patch này nó bị lỗi cái Icon Skill 120 1 số phái các bác chỉ cần copy cái dòng Icon của file skill.txt trong folder \setting\fightskill ở bên Client của server bác Satthupro95 thay vào cái dòng Icon trong file Skill,txt trong \setting\fightskill của patch là nhìn được mạc dù bị lỗi Icon nhưng các Skill vẫn hoạt động bình thường

Mediafire Link by Philosophy:

Link Download (Server + Patch): <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Pass giải nén: gamezone.vn
Hướng dẫn nè
tải server+patch về giải nén server = pass ở trên sau đó copy patch vào Client kiếm thế (tốt nhất là client của China) còn nếu chép vào client của VNG thì sẽ bị lỗi hình ảnh
sau đó run start_server thôi
nếu có web thì chạy cái KG_BishopD_Fix.exe để check pass còn không thì chạy cái KG_BishopD.exe sẽ không check pass
lưu ý là khi chạy gamecenter nó sẽ thông báo 1 số file .lua bị lỗi bạn ko quan tâm cứ để nó chạy vào game vẫn bình thường
Cập Nhật cho các bác trang bị pet 03/09/2012
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> )
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> )

VNGameZoneVN
30-08-12, 11:22 AM
ông đâu rồi pm mình nha. ông tìm nó ở đâu nhỉ

Lãng Tử Sầu
30-08-12, 11:36 AM
Share lên cho Anh Em cùng chiến nào=D>=D>=D>=D> =D>

baolam16
30-08-12, 11:48 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

luumin
30-08-12, 11:48 AM
Các bác đợi em chút em mà cái này có mã khóa bác nào biết thì crack nhé .nó ko cần key đâu nó giải nén dưới dạng winrar nó đòi pass mà em ko có pass bác nào rảnh crack nó nhé
đợi em up qua mediafire cho các bác down
À quên lưu ý là bản patch này ko phải cùng Kingsoft đâu nhé bạn phải tải client full của trung quốc rồi chép đè patch vào mới chạy được chứ dùng bản của VNG là bị lỗi giao diện đó bản này nó cũng tương tự bản của VNGamezoneVN share đó nhưng cái gameserver nó không cần key chỉ cần crack được cái winrar được là chạy ngon à

baolam16
30-08-12, 11:52 AM
Các bác đợi em chút em mà cái này có mã khóa bác nào biết thì crack nhé .nó ko cần key đâu nó giải nén dưới dạng winrar nó đòi pass mà em ko có pass bác nào rảnh crack nó nhé
đợi em up qua mediafire cho các bác down
Crack pass winrar sao mà được:-t

tomatoes
30-08-12, 11:56 AM
request crack àh,hay là đánh đố ^^
pass winrar crack bằng niềm tin :|

luumin
30-08-12, 11:57 AM
Thì đã nói trước mà bản này chỉ dành cho dan DEV thôi chứ dân mới tập tè thì chắc gì đã Crack được cái winrar này các bác cứ thử đi em đang Up lên Mediafire để các bác trổ tài .

Lãng Tử Sầu
30-08-12, 11:58 AM
Không có Pass unrar thì sao đã test được ah Bạn ??? Crack file rar chắc là ....

baolam16
30-08-12, 12:00 PM
Dù sao cũng thanks topic:)):)).Mặc dù 50 50 là ko xài được

luumin
30-08-12, 12:03 PM
da Em Crack được rồi mới test chứ các bác .

3z0k2
30-08-12, 12:09 PM
share luôn đi bác nóng lòng quá ak thank nhé

luumin
30-08-12, 12:11 PM
Mạng cùi Up len mediafire lâu qua em share cả Server + Patch cho các bác luôn bác nào chiến được thì chiến
2 file bao gồm Server +pacth và 1 số phần mềm hỗ trợ để chạy Server lưu ý bản này server này không dùng VS2005 nhé nó phải up len VS2008 (đã có file sẵn chỉ cần chạy là được)

kakakura
30-08-12, 12:13 PM
Có thì share lên đi sẽ có cao thủ rack liền hà, chờ chủ Topic đó ;))

3z0k2
30-08-12, 12:15 PM
thế bác up lên mediafire tổng cộng là bao nhiêu mb hay gb để còn bik đường ăn cơm hay còn chờ :P

luumin
30-08-12, 12:16 PM
Mạng cùi không up lên được các bác qua link china tải về nhé đã up trên Trang #1

3z0k2
30-08-12, 12:18 PM
um up luôn đi nhớ có pass rar luôn đó pass chuẩn nhé k down về sai uổng lắm mất công:">

tomatoes
30-08-12, 12:24 PM
da Em Crack được rồi mới test chứ các bác .
crack pass winrar thì dựa vào may mắn là chủ yếu,bạn đoán đc pass hay dò đc pass (pass đơn giản)
Nếu Server China mà đặt pass chữ China thì thua rồi :|
Ko rành KT lắm,cái này là đồng hành chăng?

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

3z0k2
30-08-12, 12:25 PM
share acc lên đây đi bạn reg toàn báo sai email hay số tài khoản gì đó :-ss

kakakura
30-08-12, 12:28 PM
Mạng cùi không up lên được các bác qua link china tải về nhé đã up trên Trang #1

Thi cứ up lên từ từ cũng lên ;)) chứ có mà ở đó nói rack được mà không share lên , rùi hỏi thì có ai biết gì đâu vì có cầm cái server đó đâu nên sao mà biết được.

luumin
30-08-12, 12:29 PM
crack pass winrar thì dựa vào may mắn là chủ yếu,bạn đoán đc pass hay dò đc pass (pass đơn giản)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Oa giống thế cái Scrip để mở nó ở đâu vậy cà tìm hoài không thấy bác tomatoes chỉ cái nhỉ chỉ có là chưa mở được cái chức năng đó mà tìm hoài ko thấy ở đâu bác share xem file đó ở đâu nhé :D

kakakura
30-08-12, 12:29 PM

Cái đó hot .....................

luumin
30-08-12, 12:31 PM
Mấy bác toàn giấu hàng không hà ko thấy ai share toàn đi khoe hàng thì nói làm gì

tomatoes
30-08-12, 12:34 PM
Oa giống thế cái Scrip để mở nó ở đâu vậy cà tìm hoài không thấy bác tomatoes chỉ cái nhỉ chỉ có là chưa mở được cái chức năng đó mà tìm hoài ko thấy ở đâu bác share xem file đó ở đâu nhé :D
Cái này tôi cũng nghiên cứu 2 ngày nay,kết quả R.E là vầy,Script nó phụ thuộc vào hàm (gọi là lua gì gì đó theo define source KT) những hàm này đc compile trong GS,nếu bản thân GS ko có hàm này thì ko đeo vào đc đâu dù có script .lua trong thư mục script.
Nghĩa là muốn mod Chân Nguyên hay Item Pet thì cần có những hàm này trong GS,cái này tôi đang nghiên cứu nguyên tắc viết để hook vào.Còn ai có source C++ thì khỏi bàn.

kakakura
30-08-12, 12:38 PM
Mấy bác toàn giấu hàng không hà ko thấy ai share toàn đi khoe hàng thì nói làm gì

cái này nghĩ lại đi cậu nói có bản server China 100 % kêu cậu share cho anh em mà có thấy đâu h lại nói giấu hàng ;)) .................

luumin
30-08-12, 12:39 PM
Vậy là cái GS của em nó ko hỗ có à mặc dù xuất ra được trang bị pet nhưng khi quăng nó vào Khung Trang bị thì nó lại hiện dòng thông báo thế mới đau không hiểu tiếng trung ko biết fix thế nào bác tomatoes rành share em cái coi

--- Chế độ gộp bài viết ---

cái này nghĩ lại đi cậu nói có bản server China 100 % kêu cậu share cho anh em mà có thấy đâu h lại nói giấu hàng ;)) .................
share rồi đó thôi link patch +server trên #1 đó cả pass giải nén nữa còn gì

tomatoes
30-08-12, 12:45 PM
Như tôi nói là cái này nó còn nằm trong GS nữa,tôi vẩn chưa hiểu hết nguyên tắc.
Cái server bạn share ko có link mediafire nhỉ,toàn tiếng China :)) load về debug xem biết đâu thu đc code gì hay hay.

luumin
30-08-12, 12:49 PM
thế bác hex cái GS bằng gì thế chia sẻ cho anh em được không thế
mình cũng không biết nữa vì cái patch này nó chạy với cái client full của SDO chứ không phải của kingsoft lên cũng ko biết thế nào bác down về nghiên cứu xem có gì chia sẽ cho em với nha bác

baolam16
30-08-12, 12:50 PM
Đăng kí acc kiểu j thế mọi ng[-O<[-O<

kakakura
30-08-12, 12:51 PM
Chuẩn Bị hâm nóng lên đây ................[-O<

baolam16
30-08-12, 12:54 PM
Đã dang ki và đang dow.ko bit tiếng trung khổ thật[-O<[-O<[-O<

luumin
30-08-12, 01:10 PM
bác tomatoes nghiên cứu được gì share cho anh em với nhé em trình độ gà :D không test được hết bác test xong chỉ bảo vài đường nhé

baolam16
30-08-12, 01:49 PM
sao vào ko được thế này.Nó hiện bảng đăng nhập rồi

hachgame01
30-08-12, 02:05 PM
AE cùng chém đi nào dev lại cho box kiếm thế lại phấn khởi

The Guardian
30-08-12, 02:07 PM
Đã update link download Server + Patch của chủ Topic sang Mediafire (Xem tại trang 1) hoặc download trực tiếp tại đây:

Link Download (Server + Patch): <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

baolam16
30-08-12, 02:22 PM
Đã ai cài thành công chưa:">:">:">

thiencoi55
30-08-12, 02:26 PM
thì ra mã hóa file serverlist.ini chỉ chạy trên local bảo sao ...

hachgame01
30-08-12, 02:27 PM
Thiên Coi Cho mình xin cái yaho đi nào

baolam16
30-08-12, 02:33 PM
thì ra mã hóa file serverlist.ini chỉ chạy trên local bảo sao ...
Hướng dãn chút di bạn[-O<[-O<[-O<[-O<

hachgame01
30-08-12, 02:39 PM
ai chỉ cách mình chạy ko mình chạy sao mà nó bị lỗi bug C++ là sao

thiencoi55
30-08-12, 02:40 PM
mình đang run thử client để xem thế nào đã

hachgame01
30-08-12, 02:42 PM
yahoo cậu là thế nào thế cậu hoặc cậu pmm qua yahoo maiphilong_9x cho mình hỏi tí nha

baolam16
30-08-12, 02:44 PM
Mình đến phần đăng nhập thì ghi ID pass vào rồi đợi 1 lúc mà ko vao được

luumin
30-08-12, 02:45 PM
mình run server ngon lành mà login game vô tử và 1 điều nữa là chỉ chơi off được thôi nhá không chơi online được xem có pro nào crack được cái Ip server ko nhé

baolam16
30-08-12, 02:47 PM
mình run server ngon lành mà login game vô tử và 1 điều nữa là chỉ chơi off được thôi nhá không chơi online được xem có pro nào crack được cái Ip server ko nhé
Lúc chạy sever gamecenter báo lỗi không thể chạy flie script gì đó

luumin
30-08-12, 02:51 PM
đúng vậy khi run server thì Gamecenter nó thông báo lỗi ko load được mấy file trong folder Kingame bạn cứ để mạc đó không cần quan tâm vào game bình thường ko ảnh hưởng gì cả

baolam16
30-08-12, 02:53 PM
đúng vậy khi run server thì Gamecenter nó thông báo lỗi ko load được mấy file trong folder Kingame bạn cứ để mạc đó không cần quan tâm vào game bình thường ko ảnh hưởng gì cả
Tình hình là đăng nhập ID pass rồi mà cả 5p ko vào được không bit bị lỗi gì.Giúp với.Thanks

thiencoi55
30-08-12, 02:54 PM
tình hình là server run ok clien vào ok nhưng đều bị vướng ở đoạn đăng nhập sửa và thêm tài khoản ở jxaccount rồi nhưng vân không được có thể server không dùng database jxaccount mà dùng tên khác ....

baolam16
30-08-12, 02:56 PM
tình hình là server run ok clien vào ok nhưng đều bị vướng ở đoạn đăng nhập sửa và thêm tài khoản ở jxaccount rồi nhưng vân không được có thể server không dùng database jxaccount mà dùng tên khác ....
Trong tools có jxaccuont đó bạn.Dùng cái bigshop không check thui..Cần j làm dang ki cho mệt:P

kelly
30-08-12, 02:57 PM
Bản server này là bản Gốc china 100% Bản đầu các chức năng chỉ dành cho dân DEV thôi chứ dân mới tập tè mở server thì không lên dùng vì các chức năng đặc biệt của server thì chắc chỉ có dân DEV mới tìm ra được thôi.Sau đây là một số cái mà em đã fix được từ cái server này còn nhiều cái chưa biết tìm ở đâu Bác MOd nào có hứng thú thì Pm em nhé.Em đảm báo nếu các bác có kinh nghiệm về Server kiếm thế thì Bản server này Rất Ngon.Bác nào muốn thì tự tìm hiểu nhé.Sau đây là một số thành quả mà em DEV được các bác đừng chém em vì là server bản china lên Nhân vật phải đặt tên chữ Trung Quốc nhé .
1.Mã bảo mật vào game mới tạo mã (cái này không phải tạo từ Navicat nhé :D)
2.Chức năng Sứ Giả Hoạt Động (nhận phúc lợi thẻ Nạp trong tháng + nhập mã thẻ)
3.Skill các phái Full không bị lỗi bao gồm Skill 120 và MTCC
4.Chức năng đồng hành (luyện hóa được đồng hành trẻ lv1 ,Trang bị pét có nhưng khí cho vào khung Trang bị pét thì nó thông báo "chức năng chửa mở cái này phải nhở MOD giúp rồi xem cái phải mở nó ở đâu)
Hiện em chỉ test đến đó còn có gì em port tiếp :D

Trước Tiên Là Server + patch <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Pass giải nén file server là 2488991
Đây là bản GS 3.0.0.30 Mà VNGameZoneVN đã share nhưng đã được Crack nhé
Cập Nhập phần mềm hỗ trợ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
vừa mới Up lên mediaxong
À quên do bản patch này nó bị lỗi cái Icon Skill 120 1 số phái các bác chỉ cần copy cái dòng Icon của file skill.txt trong folder \setting\fightskill ở bên Client của server bác Satthupro95 thay vào cái dòng Icon trong file Skill,txt trong \setting\fightskill của patch là nhìn được mạc dù bị lỗi Icon nhưng các Skill vẫn hoạt động bình thường

Mediafire Link by Philosophy:

Đây đâu phải bản GS 3.0.0.30 bạn bản này ngày 29/12/2011 bản GS 3.0.0.30 nó thời gian gần đây ở bên jxsf8 cơ

Còn đây là link trang chụ của bản chủ topic share

luumin
30-08-12, 03:04 PM
mình nói là ái GS chứ không phải là hẳn cái Server của VNGameZoneVN

thiencoi55
30-08-12, 03:07 PM
có thể do máy mình không cài vs 2005 nên ko run được bỏ check pass mà bạn đã thử chưa ?

baolam16
30-08-12, 03:10 PM
Đây đâu phải bản GS 3.0.0.30 bạn bản này ngày 29/12/2011 bản GS 3.0.0.30 nó thời gian gần đây ở bên jxsf8 cơ

Còn đây là link trang chụ của bản chủ topic share

Phức tạp quá[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<

Nói chung dang nhap vao khá lâu ma ko dc.Ai fix giùm.Thanks

kelly
30-08-12, 03:11 PM
mình nói là ái GS chứ không phải là hẳn cái Server của VNGameZoneVN

Cái bản GS này nó build bên kia ngày 8/4/2012 cơ bạn ạ bản kiểm tra đi bản trên 4r build ngay 29/12/2011

Dần dần chắc sẽ có 1 server ngon để phat triển :)

luumin
30-08-12, 03:21 PM
sao mọi người vẫn chưa chạy được à mình vẫn chạy tốt thôi cho cái hình minh họa nè
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ng.gif (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ng.gif)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> if (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> if)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> tdong.gif (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> tdong.gif)

baolam16
30-08-12, 03:25 PM
sao mọi người vẫn chưa chạy được à mình vẫn chạy tốt thôi cho cái hình minh họa nè
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ng.gif (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ng.gif)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> if (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> if)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> tdong.gif (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> tdong.gif)
Hướng dẫn chút được không lúc dang nhap mãi mà ko vao dc

luumin
30-08-12, 03:29 PM
bạn chạy được server rồi chứ gì
bạn chép patch vào client thôi thế là xong có phải làm gì nữa đâu.nếu đăng nhập ko được chắc do bạn chạy cái check pass bạn thử thay cái không check pass thử xem sao

hachgame01
30-08-12, 03:29 PM
hướng dẫn chút đi nào các bạn ơi :((

baolam16
30-08-12, 03:31 PM
bạn chạy được server rồi chứ gì
bạn chép patch vào client thôi thế là xong có phải làm gì nữa đâu.nếu đăng nhập ko được chắc do bạn chạy cái check pass bạn thử thay cái không check pass thử xem sao
Đã làm tất cả nhưng ko hiệu quả.Clinet bạn dùng VNG hả

luumin
30-08-12, 03:33 PM
Client nào cũng được mà nếu của China thì sẽ không bị lỗi giao diện còn nếu chạy Client của VNG thì chỉ bị lỗi giao diện thôi nhưng vẫn vào game được
Nếu dung client của VNG sẽ lỗi hình ảnh rất nhiều bạn lên dùng bản China sẽ tốt hơn

baolam16
30-08-12, 03:36 PM
Client nào cũng được mà nếu của China thì sẽ không bị lỗi giao diện còn nếu chạy Client của VNG thì chỉ bị lỗi giao diện thôi nhưng vẫn vào game được
Nếu dung client của VNG sẽ lỗi hình ảnh rất nhiều bạn lên dùng bản China sẽ tốt hơn
Đến phần đăng nhập rùi mà đợi mãi không được[-O<[-O<[-O<

luumin
30-08-12, 03:42 PM
đăng nhập rồi điền tài khoản rồi đến chọn Nhân Vật chưa bạn

baolam16
30-08-12, 03:43 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hetrung.jpg
Lỗi đó ai fix giùm.Thanks

Điền tài khoản với pas thì được. mà đợi để zô lâu quá

luumin
30-08-12, 03:58 PM
mình đoán không nhầm thì bạn copy cả mấy cái file settings user ui ở cái phần mềm hỗ trợ chứ gì .nếu bạn chép cái đó vào client thì nó sẽ đưa bạn đến cái List server của China chứ không phải list offline của máy bạn
bạn xem lại xem có phải cái list server nó ó rất nhiều cụm server phải không .nhưng thực tế thì cái list chỉ có 2 server thôi bạn xem lại nhé .bạn lên xóa bỏ 3 mục Setting user và UI đi rồi chép đè patch lại 1 lần nữa nếu mà nó bị Đen màn hình nhưng vân hiển thị khung server và đăng nhập thì vẫn được vào game là hết

hachgame01
30-08-12, 03:59 PM
có yaho ko cậu cho xin mình đc ko ta :((

luumin
30-08-12, 04:00 PM
luumin0 pm 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

thiencoi55
30-08-12, 04:01 PM
đã test server chả có gì để ham hố cả ........... đến 90% server y hệt bản phien-nhatrang đã server trước đây lỗi y hệt
pic đã vào server ko lại bảo chém

baolam16
30-08-12, 04:03 PM
đã test server chả có gì để ham hố cả ........... đến 90% server y hệt bản phien-nhatrang đã server trước đây lỗi y hệt
pic đã vào server ko lại bảo chém
Fix lỗi kiểu gì mà zo dc thế??

Billgate
30-08-12, 04:04 PM
sao e chạy lại bị lỗi cái goddess nhỉ?

luumin
30-08-12, 04:18 PM
Vậy là không kiếm được cái gì hay à chán nhỉ mất công mầy mò mấy ngày zời rõ chán

ngockiem
30-08-12, 04:19 PM
sever cùi bắp
ko gọi đc đồ pet
ko add đc đồng
thì làm gì ăn :))

mrkutepro
30-08-12, 04:49 PM
Bản này là bản 3.0.0.30 nhưng được build từ ngày 29/12/2011. Bản này quá cũ rồi, không có chức năng nào mới cả. Chả có gì để ngâm cả, ngay cả đồ pet cũng không hỗ trợ lấy ra chứ chưa nói là mang vào. Nói chung bản này lõm quá, dù sao cũng thank chủ topic đã có công share:)). Cách chạy thì đơn giản ko phải down thêm cái gì cả, chỉ cần sửa lại ip client là chạy được:))

ngockiem
30-08-12, 04:57 PM
bạn biết sửa ip client à
cho xin cái yahoo nói chiện nhé

kakakura
30-08-12, 05:11 PM
Bản mà TQ share chắc là phiên bản củ, chứ bản hot thì thế nào cũng có kye và muốn down cũng khó khăn hơn so với cái server bản củ .;))

baolam16
30-08-12, 05:18 PM
Tình hình nó báo lỗi sai phien bản thi phải.Ai giúp với

luumin
30-08-12, 07:31 PM
Mình vẫn gọi được Pet mà đã bảo là bản đầu chưa fix nhiều chỉ dành cho dân DEV mà nhưng bản này cũng đã được update vài thứ không như bản của phien-nhatrang nha mấy bác Mã khóa +skill 120 full cũng ngon mà trang bị đồng hành cũng có luôn nhá chỉ cần add cái trong bản patch vào lại đồng bộ với server là gọi được Pet Luyện hó Đồng Hành Trẻ cũng được luôn nữa chỉ tại mấy bạn không tìm hiểu thôi .các bạn cứ tải về tìm hiểu và DEV lại từ đầu sẽ có nhiều chức năng hay đấy
Lưu ý đây là bản đầu lên sẽ có nhiều chức năng chưa kick hoạt bàn tìm tòi sẽ ra thôi
vẫn add được đồng thường hình ảnh trên đã minh họa và có cả chức năng của sứ giả hoạt động cùng với chức năng Lễ quan nhiều server hiện tại chắc gì đã có toàn bị giấu hàng thôi
các bác có thể lấy 1 vài chức năng trong bản này cho bản mà các bạn thiếu

baolam16
30-08-12, 07:41 PM
Nên sử dụng bản clinent nào thì tốt nhất bạn:">

luumin
30-08-12, 07:53 PM
bạn lên dùng bản client của SDO bạn có thể tải bản full tại đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

baolam16
30-08-12, 07:57 PM
kingsoft ko xai dc hả bạn[-O<[-O<[-O<[-O<.Bạn của SDO không bit tải sao.Nó ra tùm lum.Mà 4.1GB nặng quá

luumin
30-08-12, 08:04 PM
bạn tải đủ 3 bản sau vào cùng 1 thư mục
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (9 MB)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (1.71 G)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (2.48 G)
bạn lên ra quán Nét tải về cho nhanh

baolam16
30-08-12, 08:07 PM
Đang ở quán net mà.Bị lỗi font chả nhìn thấy gì.Toàn ô vuông

baolam16
30-08-12, 08:15 PM
Sao bản này nặng quá:((:((:((:((

baolam16
31-08-12, 01:44 PM
Không ai quan tâm ak[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<

huylouis1996
31-08-12, 03:37 PM
Apploc cho anh em k cài font TQ ,dùng client China , vào client vẫn chữ TQ đầy đủ ^^

down về cài đặt bt

xong vào Start -> All Programs => Microsoft Applocale

=> Next => browse ( đến file game.exe trong client China ) => và chọn như Hình :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png

=> Next => tích đánh dấu nếu bạn muốn chọn shortcut ra desktop ^^

Xong Finish thôi

huylouis1996
31-08-12, 04:03 PM
ai biết đây bị lỗi gì k :(

chạy sv ok hết vào client lại bị thế này ????

baolam16
31-08-12, 04:07 PM
ai biết đây bị lỗi gì k :(

chạy sv ok hết vào client lại bị thế này ????

Bạn xài clinet nào???[-O<[-O<[-O<.Của SDO sẽ không bị lỗi

huylouis1996
31-08-12, 04:32 PM
Mình k nhớ của SDO hay của Kingsoft nữa :-s

253569
31-08-12, 05:20 PM
mà chung chung thì server này có gì ?

253569
31-08-12, 05:38 PM

kakakura
31-08-12, 08:43 PM
nói chung server vẫn chưa có cái gì gọi là mới cả ;))

baolam16
31-08-12, 09:57 PM
Download cái client mún nản lun

vipbk
31-08-12, 09:59 PM
Download cái client mún nản lun

ra quán net cáp quang down cho lẹ :D

baolam16
31-08-12, 10:20 PM
ra quán net cáp quang down cho lẹ :D
Cáp quang nè bạn.Chạy có 200kb/s.Mà gần xong lại lỗi.Do ổ cứng không đủ nản lun:-?:-?:-?

nói chung server vẫn chưa có cái gì gọi là mới cả ;))
Bạn test chưa mà kêu không có gì mới :-?:-?:-?

kakakura
01-09-12, 12:55 AM
sever cùi bắp
ko gọi đc đồ pet
ko add đc đồng
thì làm gì ăn :))

Bản này là bản 3.0.0.30 nhưng được build từ ngày 29/12/2011. Bản này quá cũ rồi, không có chức năng nào mới cả. Chả có gì để ngâm cả, ngay cả đồ pet cũng không hỗ trợ lấy ra chứ chưa nói là mang vào. Nói chung bản này lõm quá, dù sao cũng thank chủ topic đã có công share:)). Cách chạy thì đơn giản ko phải down thêm cái gì cả, chỉ cần sửa lại ip client là chạy được:))

Mình thấy thông tin nên mình cập nhật lại với lại chạy ok là một chuyện có lỗi hay không là chuyện khác nên cảm nhận mình là vậy ... có dùng được đồ không là mới quan trọng ;))

satthupro95
01-09-12, 01:00 PM
Chạy sv thành công , GS load xong map r` . Nhưng khi vào game đăng nhập báo như kiểu sai pass đó mặc dù mình đã BishopD chủ thread xem hộ e phát :P

huylouis1996
01-09-12, 02:42 PM

baolam16
01-09-12, 04:25 PM
PM YH mình sẽ giúp:-?>:)>:)>:)>:).Mình team cho

satthupro95
01-09-12, 04:48 PM
PM YH mình sẽ giúp:-?>:)>:)>:)>:).Mình team cho

Nói lun trên này để ae cùng test lun bạn ^^

kakaknight12
01-09-12, 06:57 PM
Pro nào biết đem code server Gốc qua server xoắn thì hay biết mấy,chỉ cần VH lại chức năng mới là xong.Chẳng hạn như trang bị pet,ép thẻ,chân nguyên,...

kelly
01-09-12, 07:06 PM
nó pack exe thì mang kiểu gì bạn thế hóa siêu nhân a`

ngockiem
02-09-12, 06:16 AM
Chạy sv thành công , GS load xong map r` . Nhưng khi vào game đăng nhập báo như kiểu sai pass đó mặc dù mình đã BishopD chủ thread xem hộ e phát :P

cái câu nói tiếng tàu đó là câu
phiên bản hiện tại ko phù hợp với Sever :)

hitlezan
02-09-12, 10:38 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (9 MB)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (1.71 G)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (2.48 G)

cho mình xin pass client là gì vay ban

ngockiem
02-09-12, 12:21 PM
có bạn nào chạy đc sever
mà nó ko báo sai phiên bản ko
cho mình xin cái yahoo hỏi chút
hoặc pm yahoo mình bi_hi42

luumin
02-09-12, 05:15 PM
bản server này là bản Gốc china và mình cũng chưa test hết nhưng mình đảm bảo là Skill 12x các phái ko hề bị lỗi chỉ bị lỗi ICon của skill là không đúng thôi chứ khi thi chiển Skill vẫn xuất chiêu bình thường "để sửa cái Icon thì bạn chỉ cần chép cái file Skill.txt của server saophaixoan vào là oke,lưu ý là không lên chép toàn bộ file skill.txt vào mà chỉ copy cột Icon thôi vì nếu copy toàn bộ file Skill.txt của XaoPhayXoan vào mình không đảm bảo là ko bị lỗi đâu nhé.
+Bản server này không phải của KingSoft nên các bac lên down bản Client Full của SDO về thì sẽ không bị lỗi nữa "Sai Phiên Bản" nữa và nó sẽ hỗ trợ đầy đủ về giao diện lẫn Item hơn bản KingSoft nhiều để down bạn vào trang <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> để tải bản full về
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) (9 MB)

baolam16
02-09-12, 05:20 PM
bản server này là bản Gốc china và mình cũng chưa test hết nhưng mình đảm bảo là Skill 12x các phái ko hề bị lỗi chỉ bị lỗi ICon của skill là không đúng thôi chứ khi thi chiển Skill vẫn xuất chiêu bình thường "để sửa cái Icon thì bạn chỉ cần chép cái file Skill.txt của server saophaixoan vào là oke,lưu ý là không lên chép toàn bộ file skill.txt vào mà chỉ copy cột Icon thôi vì nếu copy toàn bộ file Skill.txt của XaoPhayXoan vào mình không đảm bảo là ko bị lỗi đâu nhé.
+Bản server này không phải của KingSoft nên các bac lên down bản Client Full của SDO về thì sẽ không bị lỗi nữa "Sai Phiên Bản" nữa và nó sẽ hỗ trợ đầy đủ về giao diện lẫn Item hơn bản KingSoft nhiều để down bạn vào trang <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> để tải bản full về
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) (9 MB)
Mình đã test client của kingsoft xài bình thường bạn ak...Không có lỗi nào hết.Mà cho minh xin cái yahoo.Mình muốn hỏi về cách kích hoạt mấy tính năng:(:(.Thanks

hitlezan
02-09-12, 11:08 PM
vay sever này có CN vs trang bi pet k , mún test thử zo sv private toàn thua thiet

kakakura
03-09-12, 02:00 PM
Đã chạy thử server này rùi không có tính năng gì đặc biệt, không add đồng thường được, trang bị vẫn báo lỗi ở gs ... client có thì dùng client của a3pick vẫn chạy được..

luumin
04-09-12, 10:46 AM
Server cap nhap do Pet 30charrrrrrrrrrrr quan cao

lamvh
04-09-12, 11:47 AM
Và giờ đây KT lại đình đám !!!!

p/s : Cái topic đang thảo luận bên kia MOD nào xóa mất rồi nhỉ !!!!

Billgate
04-09-12, 12:14 PM
Sao chay cai Goddess bi lỗi c++ vậy?

kakakura
07-09-12, 02:13 PM
Server cap nhap do Pet 30charrrrrrrrrrrr quan cao

Mình chạy server đó, sao mình không add đươc đồ pet và đồng thường không được ta kỳ thế ta, mình chạy đúng bản gs Chủ Pic Up mà ta ....

dodt.1306
11-09-12, 10:20 PM
Mình chạy server đó, sao mình không add đươc đồ pet và đồng thường không được ta kỳ thế ta, mình chạy đúng bản gs Chủ Pic Up mà ta ....

chủ topic chém đấy.....làm gì có add dc đồng.....đồ pet cũng chả gọi dc ...
1 pic demo ko lại bảo chém