PDA

View Full Version : [JX] Xin Server và Patch vừa build xong

runkissbig
30-08-12, 10:54 AM
Hiện tại mình build xong server và patch. tuy nhiên mình chưa biết lấy đủ các file cần thiết nên ko kết nối được db.
Bro nào đã build và chạy được thì cho mình xin Server và Patch (bỏ data cho nhẹ) để mình có thể dev 1 số chức năng.
Thanks nhiều^^

0kazaki
30-08-12, 12:47 PM
Hiện tại mình build xong server và patch. tuy nhiên mình chưa biết lấy đủ các file cần thiết nên ko kết nối được db.
Bro nào đã build và chạy được thì cho mình xin Server và Patch (bỏ data cho nhẹ) để mình có thể dev 1 số chức năng.
Thanks nhiều^^

mình build common lỗi đến 45 cái:(

assaa
30-08-12, 01:36 PM
Thanks nhiều^^
Sự dụng script + Settings của sv CTB ấy

Có thể do thiếu thư viện. bạn thử làm lại theo đúng hd xem

runkissbig
30-08-12, 03:37 PM
Sự dụng script + Settings của sv CTB ấy

Có thể do thiếu thư viện. bạn thử làm lại theo đúng hd xem

Asa có thể team giúp mình cái nhé. à, cho mình link sv CTB:( hic, viết tắt nên không biết sv nào:D
yahoo mình: langtungungo_dn1987

--- Chế độ gộp bài viết ---

Bạn chưa có VC98 thì phải:D down về coppy chèn vào là xong ở ổ C\progame\mvc nhé

0kazaki
30-08-12, 10:24 PM
Asa có thể team giúp mình cái nhé. à, cho mình link sv CTB:( hic, viết tắt nên không biết sv nào:D
yahoo mình: langtungungo_dn1987

--- Chế độ gộp bài viết ---

Bạn chưa có VC98 thì phải:D down về coppy chèn vào là xong ở ổ C\progame\mvc nhé

để thử cái nào 30 giò với chả =D>=D>=D> ( bái phục bác chạy ngon lành không 1 lỗi)

0kazaki
31-08-12, 12:11 AM
lại lỗi rùi cái Goddess build xong chạy thử nó báo thế này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

thaihoa91
31-08-12, 12:14 AM
lại lỗi rùi cái Goddess build xong chạy thử nó báo thế này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Thiếu file goddess_rolename.flt, down các Server như bản Tình Huynh Đệ kết hợp NhoxYeuNhac92 sẽ có file này trong Server bỏ vào chắc hết !

0kazaki
31-08-12, 12:58 AM
Vậy còn lỗi này giúp mình lần nữa nhé

trananh88vt
31-08-12, 01:15 AM
Vậy còn lỗi này giúp mình lần nữa nhé

Nếu ko nhầm thì lỗi này do trong setting phần PLayer :| bạn copy phần player của server nhocyeunhac share (nhớ bản đầu nha) và đồng bộ thì sẽ hít

0kazaki
31-08-12, 01:48 AM
Nếu ko nhầm thì lỗi này do trong setting phần PLayer :| bạn copy phần player của server nhocyeunhac share (nhớ bản đầu nha) và đồng bộ thì sẽ hít

chà chà tình hình sửa được nhưng vẫn không login vào game được bạn ah gameserver không báo lỗi gì cả :(

assaa
31-08-12, 07:20 AM
chà chà tình hình sửa được nhưng vẫn không login vào game được bạn ah gameserver không báo lỗi gì cả :(
Có thể do bạn chạy bản sv của CyberTeam mà file WorldSet chưa sửa lại.
Bạn phải sửa lại thành

[Init]
Count=1

[World]
World00= 53
Như thế sẽ vào đc game

0kazaki
31-08-12, 03:48 PM
Có thể do bạn chạy bản sv của CyberTeam mà file WorldSet chưa sửa lại.
Bạn phải sửa lại thành

[Init]
Count=1

[World]
World00= 53
Như thế sẽ vào đc game

lạ thật vẫn chưa login được loay hoay cả buổi
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

jxvietnam
31-08-12, 04:21 PM

Coi trong patch/settings/serverlist.ini chỉnh lại giống với ip của server chưa

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

0kazaki
31-08-12, 04:24 PM
Coi trong patch/settings/serverlist.ini chỉnh lại giống với ip của server chưa

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

chỉnh rùi bác ah server build từ src ra mà, chỉnh luôn có cả maplish tạo nhân vật xong là hiện như thế không lẽ việt hóa cho dễ hiểu chỉ

assaa
31-08-12, 04:28 PM

Bạn phải sửa lại file worldset đi chứ. Theo mình thấy vẫn chưa sửa lại nên chưa vào đc
phải sửa lại như thế này
world00=53

0kazaki
31-08-12, 04:34 PM
Bạn phải sửa lại file worldset đi chứ. Theo mình thấy vẫn chưa sửa lại nên chưa vào đc
phải sửa lại như thế này
world00=53

mới sửa trên quên chưa sửa dưới :">:">, lạ nhỉ chép nguyên cái của bạn vào vẫn thế