PDA

View Full Version : [KT] Chức năng Đồng Hành các Mod hay Bác Vipbk vào giúp em cái nhé

luumin
28-08-12, 06:39 AM
Tình hình là em mới tập tè làm server đến cái chức năng đồng hành thì bị lỗi ko dùng được mặc dù có Thiệp gọi pet có pét nhưng lại không thể dùng khi dùng nó thông báo "Hoạt Động đang đóng.Bạn không thể sử dụng chức năng này" em dùng thiệp lụa nó cũng thông báo thế .mua pet trên KTC về có 3 con pet "năm mới,võ lâm.." về click chuột phải vào nó cũng hiện thông báo như trên.Như vậy có phải là chức năng pet đó chưa được mở phải không ạ bác nào biết cách mở chức năng đó giúp em với

luumin
28-08-12, 08:52 AM
Tình hình là em mới tập tè làm server đến cái chức năng đồng hành thì bị lỗi ko dùng được mặc dù có Thiệp gọi pet có pét nhưng lại không thể dùng khi dùng nó thông báo "Hoạt Động đang đóng.Bạn không thể sử dụng chức năng này" em dùng thiệp lụa nó cũng thông báo thế .mua pet trên KTC về có 3 con pet "năm mới,võ lâm.." về click chuột phải vào nó cũng hiện thông báo như trên.Như vậy có phải là chức năng pet đó chưa được mở phải không ạ bác nào biết cách mở chức năng đó giúp em với
Up cho các bác nào giúp em với helppppppppppppppppppp

Lãng Tử Sầu
28-08-12, 09:12 AM
Kiếm cái client gọi được pet đó Bạn. Trên Gz có đó, Bạn search đi :)

luumin
28-08-12, 09:17 AM
thế bác có cái patch của trung quốc không vì server của em là bản gốc không phải bản việt hóa sợ dùng patch khác nó ko đồng bộ

luumin
28-08-12, 12:46 PM
Tình hình là đã thử dùng patch của xaophayxoan cũng vậy nó vẫn thông báo là "hoạt động chưa mở,không thể dùng chức năng này" đã thử mấy patch rồi vẫn thế .mình nghĩ đây là do Script của server chứ không phải do patch .Ai biết giúp em nhé.em có đọc 1 bài là bảo sửa lại cái file timeframe.txt là được nhưng cũng đã sửa đã mở được cả Tần Lăng lẫn TDC lẫn Tranh Đoạt lãnh thổ rồi nhưng vẫn không thể dùng được con Pet nhẫn F9 vẫn có khung pet mà ko dùng được Pet ai help em vụ này mới

luumin
28-08-12, 02:21 PM
Tình hình là đã thử dùng patch của xaophayxoan cũng vậy nó vẫn thông báo là "hoạt động chưa mở,không thể dùng chức năng này" đã thử mấy patch rồi vẫn thế .mình nghĩ đây là do Script của server chứ không phải do patch .Ai biết giúp em nhé.em có đọc 1 bài là bảo sửa lại cái file timeframe.txt là được nhưng cũng đã sửa đã mở được cả Tần Lăng lẫn TDC lẫn Tranh Đoạt lãnh thổ rồi nhưng vẫn không thể dùng được con Pet nhẫn F9 vẫn có khung pet mà ko dùng được Pet ai help em vụ này mới
ko ai giúp được em ạ .Mod giúp em cái naofffffffffffffffffff

sangboy
28-08-12, 04:05 PM
Khi bạn chạy gs có thấy báo lỗi j không nếu không thấy báo lỗi thì là do patch của bạn chưa có chức năng đó. Theo mình nghĩ là vậy còn gs có báo lỗi thì chỉnh sửa nhé.

Sesshomaru
28-08-12, 08:17 PM
Vào GC/setting/scriptvalue/eventmanager.txt tìm dòng

IVER_bOpenPartner 0 Tắt/mở hoạt động đồng hành

Chỉnh thành:

IVER_bOpenPartner 1 Tắt/mở hoạt động đồng hành

Làm tương tự với GS, không cần đồng bộ Client

sangboy
28-08-12, 11:26 PM
Bác toại pro nhìn cái biết ngay nhỉ. Bác có sever có trang bị đồng hành hay chân nguyên share cho bọn em test với.