PDA

View Full Version : [JX] Cho Mình Hỏi Về Click Mất NPC

Linh_JX
27-08-12, 03:06 PM
Mình Có Tạo 1 NPC Mình Muốn NPC Đó Khi Mình Click Nhân Vật Vào Đó Thì Nó Sẽ Thông Báo :" Chức Mừng Bạn Nhận Được Item" Và NPC Sẽ Biết Mất Và Sau Vài s Sẽ Hiện Lại ! Nhưng Nhân Vật Đó Không Được click NPC đó Nữa ! Qua Ngày Hôm Sau Mới Được Click Tiếp>Ai Giúp Với Tks all

thaihoa91
27-08-12, 06:43 PM
Mình Có Tạo 1 NPC Mình Muốn NPC Đó Khi Mình Click Nhân Vật Vào Đó Thì Nó Sẽ Thông Báo :" Chức Mừng Bạn Nhận Được Item" Và NPC Sẽ Biết Mất Và Sau Vài s Sẽ Hiện Lại ! Nhưng Nhân Vật Đó Không Được click NPC đó Nữa ! Qua Ngày Hôm Sau Mới Được Click Tiếp>Ai Giúp Với Tks all

Theo anh thấy xài hàm HideNpc cho nó ẩn, rùi đúng 12h sáng cho nó hiện lại, vậy cho khoẻ, hàm HideNpc anh chưa dùng nên ko bít cách dùng ra sao :D

Learning
27-08-12, 06:47 PM
em toàn những ý tưởng táo bạo :)) .

Linh_JX
27-08-12, 07:54 PM
Theo anh thấy xài hàm HideNpc cho nó ẩn, rùi đúng 12h sáng cho nó hiện lại, vậy cho khoẻ, hàm HideNpc anh chưa dùng nên ko bít cách dùng ra sao :D

em có hỏi rồi anh hòa nhưng chưa hĩu lắm
a= AddNPC
hideNPC(a)
a là ID NPC đó anh Hòa !

Learning
27-08-12, 08:03 PM
thật sự là chưa nghe hàm hidenpc bao giờ. bác thaihoa hướng dẫn tí

ps1990
27-08-12, 08:29 PM
em có hỏi rồi anh hòa nhưng chưa hĩu lắm
a= AddNPC
hideNPC(a)
a là ID NPC đó anh Hòa !

giống như kiểu thương nhân của Mu ấy hả.Ý tưởng Rất bá đạo.Bạn thử dùng hàm của Quả huy hoàng chưa.