PDA

View Full Version : [JX] Share bộ SPR thú cưỡi Vip dành cho JX - (Lân Mã, Hàn Tuyết,...)

DuongDaiCaJX
27-08-12, 11:42 AM
Thấy nhiều bạn cần, mình cũng tiện thể up lên mediafile cho các bạn luôn, trong bộ này có các loại thú cưỡi như: Kim Quang, Phượng Hoàng, Lân Mã, Lạc đà đen và trắng.
Đây là ảnh demon:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Còn đây là link dowload: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Pass giải nén: duongdaicajx.

nhocken2030
27-08-12, 02:02 PM
Bạn có thể HD cách add giúp mình đc kô

leekimbu
31-08-12, 11:20 PM
ai bày dùm mình cái chát trên hệ thống GM di

produce
07-09-12, 10:40 AM
bạn hướng dẫn mình cách add vào đi

quancoi000
07-09-12, 11:11 PM
xong. link đã die, ai có reup lại mình hướng dẫn add cho!

DuongDaiCaJX
18-09-12, 06:25 AM
Đã fix llink rồi đó.
30 chararrterrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

coisex
18-09-12, 08:10 AM
Add vào thư mục nào hả duongdaicajx

duykhang
19-09-12, 12:49 AM
hjhj link dowload này quen quen quá ta o->

add thì có bài hướng dẫn rồi

đây bạn làm như sau :

Thấy các bạn hỏi nhiều về vấn đề add thú cưỡi vào JX quá, mà vấn đề này trong các ebook đều có cả nhưng không nói rõ ra.
Thật ra thì nó cũng dài nên mọi người làm biếng. Nay xinmạn phép múa chày qua mắt thợ vậy.

1. Bước chuẩnbị nguyên liệu:
các bạn có các file .spr về con thú cần add vào, các file spr về con thú cưỡi đó bao gồm các hành động như sau:
+ tư thế khi đứng.spr
+ tư thế khi đi bộ.spr
+ tư thế khi chạy.spr
+ tư thế khi tấn công.spr
+ tư thế dùng magic/skill để tấn công.spr
+ tư thế bị thương.spr
+ tư thế nằm chết.spr
Các file .spr hành động ở trên nằm trên 3 vị trí của con thú cưỡi là đầu, yên và thân. Vậy tổng số các file spr cho 1 con thú khi add vào là 21 file spr. Được mô tả như sau:
đầu_đứng.spr yên_đứng.spr đuôi_đứng.spr
đầu_đi bộ.spr yên_đi bộ.spr đuôi_đi bộ.spr
đầu_chạy.spr yên_chạy.spr đuôi_chạy.spr
đầu_tấn công.spr yên_tấn công.spr đuôi_tấn công.spr
đầu_dùng skill.spr yên_dùng skill.spr đuôi_dùng skill.spr
đầu_bị thương.spr yên_bị thương.spr đuôi_bị thương.spr
đầu_nằm chết.spr yên_nằm chết.spr đuôi_nằm chết.spr

Các file .spr này ta sẽ để vào thư mục như sau: Client\Spr\npcres\man (chú ý: thư mục npcres có 2 thư mục man và women. Nếu ta để trong thư mục man thì chỉ nhân vật nam mới cưỡi được, nhân vật nữ ngựa sẽ là "khi khống" vậy để chắc ăn ta phang vào cả 2 thư mục man và women ). Xong vụ file giờ đến mục làm thế nào để add nó đây.

2. Cách add
+ Vào thư mục Server mở theo đường dẫn Server\Setting\item\horse.txt (Lưu ý là mở bằng excel để soạn thảo cho dễ)
Ví dụ khi ta mở ra và kéo xuống dưới cùng như hình sau:

Copy dòng 141 xuống dòng 142 và sửa lại như hình:

Chú ý phải sửa cột D và cột L để sau này còn dùng hàm AddItem để gọi nó ra chứ.

Save->Yes->save->yes->yes cho đến hết luôn

+ Ta lại mở tiếp file Horseres.txt theo đường dẫn Server\Setting\item\horseres.txt bằng excel.
Như hình:

A ha giờ thì ta thấy rõ ràng rùi. File horse.txt vừa này ta có dòng 141 là con siêu quang và nó có id res là 19.
Vậy còn chần chừ gì nữa mà ta không phết thêm dòng 142 có id là 20 là con hãn huyết long câu vào như hình sau:

Hãy nhớ lấy con số 20 này nhé. Save->Yes->save->yes->yes cho đến hết luôn

+ Giờ ta mở file theo đường dẫn như sau: Server\Setting\npcres
Đến đây ta sẽ thấy 1 đống file tiếng tàu, ta chỉ quan tâm đến các file liên quan đến thú cưỡi thôi.

Giải thích thêm nhé, ví dụ quy định hình ảnh ngựa cho nhân vật nữ đi:
女主角马中.txt quy định hình ảnh của đầu con ngựa
女主角马中信息.txt quy định thông số vị trí của đầu con ngựa
女主角马前.txt quy định hình ảnh yên ngựa
女主角马前信息.txt quy định thông số cho yên
女主角马后.txt quy định hình ảnh của đuôi ngựa
女主角马后信息.txt quy định thông số cho đuôi.
+ Mở file 女主角马中.txt bằng excel để add cái đầu ngựa hãn huyết nhé, ta sẽ thấy như sau:

Như hìnhvậy ta thấy dòng 19 là id hình ảnh con ngựa siêu quang. Vậy ta phết con ngựa hãn huyết vào tiếp sau nó như hình:

Cụ thể như sau:
Tính từ cột AN đến cột AW: hành động đứng, hành động đi, hành động chạy, hành động tấn công, hành động tấn công, hành động dùng skill, hành động đứng, hành động chết, hành động đứng, hành động đứng.

Ta save file đó lại. Chuyển qua file 女主角马前信息.txt quy định về vị trí tọa độ hình ảnh của đầu con ngựa. File này dễ làm lắm. Mở file bằng excel, kéo xuống dưới cùng và copy y nguyên dòng 19 xuống như hình:

Sau đó save lại. (chú ý: ta mở lại file đó bằng notepad rùi nhẫn Ctr+H. Find what: các bạn điền ". Replace with: các bạn để trống. Tại sao phải làm vậy. Đơn giản vì khi ta save lại từ file excel sẽ có dấu " giữa các thông số như: "112,8,1". )

+ Rồi đã add xong cái đầu. còn cái yên và cái đuôi các bạn tự làm y chang như add cái đầu nhé.. Lưu ý: yên thì ở file 女主角马前.txt mà đuôi ở file 女主角马后.txt.

+ Sau khi add xong cả đầu, yên và đuôi, thì các bạn lại tìm 6 file quy định hình ảnh cho nhân vật nam mà add tương tự. Để tui chỉ cách làm nhanh nhé. Ta mở 6 file vừa add của nữ bằng excel copy các dòng vừa add vào các file tương ứng cho 6 file của nam. Nhanh hơn, đỡ đau mắt.

+Sau khi xong xuôi đâu đấy các bạn copy thư mục Setting qua Client.
+ Giờ ta gán script để lôi con ngựa đó ra nhong nhong nào.
Các bạn thích add vào npc nào nhỉ, tui thì vẫn khoái con A Phương hơn.

Include("\\Script\\global\\serverlib.lua");

function thucuoi(sel)
Say("Moi anh zai lay ngua",3,
"Han huyet long cau/hanhuyetlongcau",
"Thoat/no");
end;

function hanhuyetlongcau()
s = random(0,4)
AddItem(0,10,14,1,s,0,10)
Msg2Player("Nhan Duoc 1 con Han Huyet Long Cau.")
end

function no()
end

UI zời làm 1 phát mà mỏi cả tay
Hy vọng anh em làm được
tks cho phât lấy tinh thần nha

thienphuc072
19-09-12, 01:18 AM
Thấy nhiều bạn cần, mình cũng tiện thể up lên mediafile cho các bạn luôn, trong bộ này có các loại thú cưỡi như: Kim Quang, Phượng Hoàng, Lân Mã, Lạc đà đen và trắng.
Đây là ảnh demon:

Còn đây là link dowload: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

minh đã dow bộ ngựa về rồi bỏ vào SV và cliend hay sao Dai Ka HD giùm cái

TheHades
19-09-12, 01:20 AM
cái này spr thôi . Bạn làm giống duykhang hướng dẫn là được à ^^!

thienphuc072
19-09-12, 01:24 AM
cái này spr thôi . Bạn làm giống duykhang hướng dẫn là được à ^^!

sao máy mình ko mở lên = ExCel được thiệt tình chứ Bác nào rảnh làm hoàn thiện Share cho anh dùng đi. :D

duykhang
19-09-12, 04:23 AM
ko ai rãnh làm đâu bạn à . h ai cũng phải tự làm mà ... nếu muốn có sẵn thì tải sv của hades hay duongdaicajx đó có sẵn ngựa đó bạn

hacker857587
21-09-12, 08:28 AM
hjhj link dowload này quen quen quá ta o->

a
tks cho phât lấy tinh thần nha

cho minh` xin cai yh dc hk ban.
trong bai viet cua ban minh k thay dc hinh anh nen lam k co dc
day la yh of mình: hacker857587

hungsono1
24-09-12, 11:50 PM
女主角马中.txt quy định hình ảnh của đầu con ngựa
女主角马中信息.txt quy định thông số vị trí của đầu con ngựa
女主角马前.txt quy định hình ảnh yên ngựa
女主角马前信息.txt quy định thông số cho yên
女主角马后.txt quy định hình ảnh của đuôi ngựa
女主角马后信息.txt quy định thông số cho đuôi.

Không hiện tên file như vậy mà nó y như lỗi font chữ như hình dưới thì làm sao biết được file nào với file nào hả bác duykhang?

jxmember
22-10-12, 11:30 AM
Link die rồi bạn , cho link khác nha bạn , thanksssssssssssss

shinrenkyo
07-11-12, 08:27 AM
link die rồi mấy a làm ơn cho e xin cái link khác, e đang ghiền sever của duongdaicajx lắm

shinrenkyo
16-11-12, 05:56 PM
add rồi mà ko biết ID ngựa để add ra sao? pro chỉ lại cái

sunshinekts
10-12-12, 11:24 PM

khanhdinh91
05-06-13, 10:33 PM
Đây là ảnh demon:

Any520
17-11-15, 08:46 PM
bác duongdaicajx còn giữ hay ai có cho mình xin lại link, link die rồi