PDA

View Full Version : [JX] Cho Mình Hỏi Về NPC

Linh_JX
26-08-12, 06:13 PM
Giờ Mình Tạo 1 NPC Ví Dụ Cây Thông ! Thì Mình Làm Sao Cho Các Nhân Vật Có Thể Đánh Cây thông Được
Và Làm Sao NPC Đó Đúng Giờ Nó Xuất Hiện Hết Giờ Lại Mất ?
Hoặc Thay Vì Đúng Giờ Cho Lên Maps Đó Đúng Giờ Hết Giờ Thì Xuống Thì Sao ? Tks All:">

Linh_JX
26-08-12, 07:13 PM
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr rrrrrrrrrrrrr

SIR.ThaiBinh
26-08-12, 08:29 PM
Giờ Mình Tạo 1 NPC Ví Dụ Cây Thông ! Thì Mình Làm Sao Cho Các Nhân Vật Có Thể Đánh Cây thông Được
Hoặc Thay Vì Đúng Giờ Cho Lên Maps Đó Đúng Giờ Hết Giờ Thì Xuống Thì Sao ? Tks All:">

lInk có thể làm như phong lăng độ nhưng phải thêm task ^^ muốn làm đánh đc cây thông thì cóp py ở npcs.txt boss hoàng kim rồi thay tên + res là đc ^^

minhchau0309
26-08-12, 09:10 PM

có thể add giốg hạt huy hoàng.bạn có thể cop lun cái sript hạt huy hoàg nhưg bỏ phần add trái thay id cây thông là đc vdụ if time = 1 thì addnpc là cây thôg. đúg giờ lên map thì có thể ăn cắp sript của phog lăg nếu h = 10 thì movenpc rồi if h = 11 thì move về ba lăng.còn vụ cây thông đánh đc nếu mìh nhớ hog sai thì khi addnpc nếu là npc talk thì sau , của sript là số 6 còn nếu mún nó là quái thì số 5 nhé