PDA

View Full Version : [MU] Hướng dẫn kết nối MU qua Hamachi

lucifer2912
26-08-12, 04:54 PM
Lên diễn đàn coi chùa mãi cũng xấu hổ nên tìm cái này hướng dẫn cho anh em nào chưa biết,mình cũng ko biết trước đây có ai hướng dẫn cái này chưa cho nên các bác đừng chém nhé :)
Đầu tiên các bạn phải có 1 server chạy of ngon
Tiếp đến là <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Hamachi các bạn cài đặt xong nếu chưa có acc thì creat 1 cái theo hình sau
Mở hamachi lên chọn theo hình
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.jpg

Tiếp:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2.jpg

Lúc create chọn personal
Sau khi xong thì Create mạng mới điền tên ( tương tự như ta chơi halflife,đế chế qua mạng Lan vậy phải tạo mang trước mới chơi đc)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 3.jpg

đây là đối với máy chủ,còn các máy phụ kết nối vào chơi cùng thì chỉ cần chọn join network rồi viết tên mạng của máy chủ và điền mk của máy chủ share cho, vậy là xong phần hamachi lần đầu làm guide mệt phết

Đến phần Server các bạn chỉ cần thay IP server của bạn thành IP của HAMACHI

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 4.jpg

Lấy cái IP đó rồi thay vào
D:\MuServer\Data
D:\MuServer\CS

Vậy là đc nhưng các bạn nhớ là lúc chạy server vẫn phải để cái hamachi chạy ẩn nhé
phù phù.... cuối cùng cũng xong các bạn test thử nhé
cách này chỉ dùng cho những bạn làm Mu cho anh em bạn bè nghịch ko cần phải mở port lằng nhằng...
:P
Bạn nào chơi Đế chế qua Garena với CGA thì nguyên lý của nó cũng tương tự vậy