PDA

View Full Version : [KT] Tổng Hợp Update Server của bác xaophayxoan + a3pick + Sự Kiện + Skill 120

Trang : [1] 2

daikimvuong1
25-08-12, 01:35 PM
Bữa Giờ Chơi Đã Rồi Giờ up lên gamezone rũi có mất dữ liệu còn lên lấy lại được
mình cũng hướng dẫn cài đặt dành cho các bạn chưa biết gì về server kiếm thế:
Các Bước Hướng dẫn Sử dụng Server:
1) Xampp1.7( giải nén vào ổ C:\ )
+ Web Kiếm thế : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (vào web đăng ký acc)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+Fix 1 chúc về web
Chạy xampp mới giải nén C:\xampp\xampp-control.exe (khởi động MySql và Apache ( Start ) vào web <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
2) Visual Studio 2005 Dành Cho Win XP giải nén chép vào C:\Windows\

Link Download server (78 MB)

Link Download Client (274 MB)

Client part 2 up by asdy13 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>): <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Update 1 + + +
+ Boss hỏa kỳ , lân hắc kỳ , lam kỳ lân rớt đồ 180 + phi phong + ngua + ht cap cao + v.v.v
+ Boss ra đúng giờ tham khảo trong web + fix thông báo gì gì đó

Ngoài Các phần đã biết ở server bên kia ......

+ Túi Tân thủ: mình tích hợp lại và có 1 số thứ mình add vật phẩm thử nghiệm . không dành cho online.
+ Chức năng GM mình đặt pass: 999999
+ đăng nhập không cần pass thì chạy KG_BishopD.exe
+ Sự kiện đc thêm vào Event trồng cây , tết , event trung hồn đoan ngọ , sự kiện ghép mãnh rương , event euro
+ kì trân các có add 1 số vật phẩm sự kiện
+ Việt hóa thêm cũng chúc chúc ..
+ Skill 120 Các phái
+ hệ thống skill được đổi lại cho đẹp mắt hơn (muốn Trở lại ban đầu vào xóa D:\KiemThe\image\effect\fightskill )
+ Cấp Độ Max là 255
+ add đồng thường
+

Lần Sao update tiếp nha . giờ thì kẹt bài vở rồi .

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

vipcuonghy
25-08-12, 01:52 PM

Túi Tân thủ mình tích hợp lại và có 1 số thứ mình add vật phẩm thử nghiệm . không dành cho online.
muốn đăng nhập không cần pass thì chạy KG_BishopD.exe
Các sự kiện đc thêm vào Event trồng cây , tết , event trung hồn đoan ngọ , sự kiện ghép mãnh rương , event euro
trên kì trân các có add 1 số vật phẩm sự kiện

phiên bản không phù hợp với server hiện tại, không vào đc game

tului
25-08-12, 02:01 PM

Billgate
25-08-12, 02:05 PM
link đâu? ~:>..............30 char

minzkool
25-08-12, 02:05 PM

có thấy link đâu bác...............................

daikimvuong1
25-08-12, 02:13 PM
chưa up lên song lấy gì mà có chờ đợi chúc nha , mạng nhà mình gà lắm nên upload rất lâu đặt biệt cái client

sangboy
25-08-12, 02:19 PM
Thấy có mỗi linh sever không thấy link patch vậy.Up lai đi chủ thớt.

vipbk
25-08-12, 02:20 PM
Đề nghị các bạn không quảng cáo server private trong box này.

Nếu muốn, qua Chat Chit - Tán Gẫu !

Anh2SiTinh
25-08-12, 02:21 PM
Đề nghị các bạn không quảng cáo server private trong box này.

Nếu muốn, qua Chat Chit - Tán Gẫu !

MOd bị gì thế ?????????????????????????

vipbk
25-08-12, 02:22 PM
MOd bị gì thế ?????????????????????????

bạn có ý gì ......................

vipcuonghy
25-08-12, 02:25 PM
đề nghị chủ thớt khi upload sv lên nhớ xóa file log nhé, nặng quá trời [-O

Anh2SiTinh
25-08-12, 02:26 PM
bạn có ý gì ......................

Ý gì là ý gì ? Có ai quảng cáo gì trên này mà bác vào phang cho câu đó ?

vipbk
25-08-12, 02:27 PM
Bạn vipcuonghy post link server pri nếu không thì nhắc nhở làm gì

Anh2SiTinh
25-08-12, 02:29 PM
Bạn vipcuonghy post link server pri nếu không thì nhắc nhở làm gì

Trời ạh chữ ký mà bảo là pots link. Xin hỏi bạn làm mod bao lâu rồi ?:-&:-t

vipbk
25-08-12, 02:32 PM
không phải chữ ký mà là post bài, trích nguyên bài viết đã post:

link ở đấy đấy, ko ai nhìn thấy à. thế thì vào đây nhé <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Đề nghị không nhắc đến vấn đề này nữa, topic share server không nên nói chuyện không đâu

khoctham2201
25-08-12, 02:50 PM
sao lâu có Client zy chủ thớt. đang chờ để tets. thanks

satthusoi
25-08-12, 03:07 PM
dùng VMware chơi dc k các bác :|

vipbk
25-08-12, 03:08 PM
được nhưng nên chạy trên máy thật ............

satthusoi
25-08-12, 03:11 PM
em thấy cái link VS bản trung link kéo lâu qá :(
với lại cài nh` thứ nên e cài VMware -.-

vipbk
25-08-12, 03:19 PM
nếu bạn dùng WINXP thì xài cái VS rút gọn chứ ko cần VS full

minzkool
25-08-12, 03:29 PM
VS rút gọn cũng đc mà bác down VS full mút chỉ quá :D

Billgate
25-08-12, 03:36 PM
Goddess+logsever+bioshop ko chay dc

daikimvuong1
25-08-12, 03:41 PM

kiểm tra lại đường dẫn của mình ở ổ E:

minzkool
25-08-12, 03:41 PM
chạy bình thường mà bác 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrr

sangboy
25-08-12, 03:45 PM
Chưa test nhưng sever này có chân nguyên với trang bị pet không vậy.

Billgate
25-08-12, 03:51 PM
chưa test nhưng sever này có chân nguyên với trang bị pet không vậy.

ko có đâu bạn ạ......................

minzkool
25-08-12, 03:59 PM
event trồng cây ngon bác ạ :x còn mấy event kia cho có patch nên chưa tét đc :(

baolam16
25-08-12, 04:15 PM
Cái nào là gameserver của a3pick thế bạn:">.Để bit mà chạy chứ

daikimvuong1
25-08-12, 05:12 PM
chân nguyên trang bị pét có trong túi tân thủ add thì được nhưng sài không được mình tìm client của a3pick thì không thấy đăng lên(chỉ có cái game.exe)
ai cho mình xem client a3pick nào mặc đc trang bị pet ( mình thấy các bạn up hình server a3pick thấy mặc đc đồ nhưng mình down về chẳng thấy gì ngoài cái game.exe và gameserver.exe)

hachgame01
25-08-12, 05:40 PM
Server các event hoạt tốt chứ cậu như TDC BHD

minzkool
25-08-12, 06:11 PM
bác ơi cái trang bị pet ko mặc đc à :o

anhvaem_n2s
25-08-12, 06:36 PM
nge nói gs của a3pic không kẹt acc, có ai test chưa nhỉ, với lại chơi nhiểu người sẽ bị lỗi many connect của my sql

tului
25-08-12, 08:35 PM
có ai hướng dẫn mình cài cái sv này không. Mình cài VS 2005, Mysql, navicat xong roi mà chẳng bít làm thế nào nữa. Thanks :D

vipbk
25-08-12, 08:43 PM
có ai hướng dẫn mình cài cái sv này không. Mình cài VS 2005, Mysql, navicat xong roi mà chẳng bít làm thế nào nữa. Thanks :D

down video hướng dẫn của MOD phien-nhatrang rồi làm theo:

congtutang
25-08-12, 09:23 PM
Admin xem dùm máy em lỗi gì với , cứ chạy sever là thế này mà làm đúng theo bác phien nha trang rồi ! <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

tului
25-08-12, 09:29 PM
Mình chạy sv đến lúc cái gamecenter.exe thì nó lỗi như hình
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> enter.bmp
Gameserver thì lỗi như hình:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> erver.bmp
Giúp mình sửa lỗi nhé :D

minzkool
25-08-12, 09:53 PM
bác ơi cho em mấy cái code vật phẩm của event với :(

cuocdoisp
25-08-12, 11:26 PM
mình thử bán đồng thì không được . Server thông báo " Tốc độ trò chơi đang chậm , hãy giao dịch sau "
trong khi server gốc của saophaixoan thì mình bán được . có ai bị lỗi này không thế

vipbk
26-08-12, 08:48 AM
Admin xem dùm máy em lỗi gì với , cứ chạy sever là thế này mà làm đúng theo bác phien nha trang rồi !

update 2 cái chưa bạn, nhìn hình sai đường dẫn rõ ràng, sửa lại

Mình chạy sv đến lúc cái gamecenter.exe thì nó lỗi như hình
Gameserver thì lỗi như hình:
Giúp mình sửa lỗi nhé :D

chỉnh lại IP các file ini về 127.0.0.1

satthusoi
26-08-12, 08:53 AM
bác Vippk cho hỏi sao e chép đè sv của bác kia vào sv của mình thì k chạy dc, vmware nhé -.-

vipbk
26-08-12, 08:59 AM
chỉ được sử dụng script + setting của sv này cho vào sv kia
phải xóa hết script + setting rồi cóp vào chứ không được chép đè

vmware mình không rõ vì chưa dùng :D

satthusoi
26-08-12, 09:05 AM
cái DVD.ISo nặng qá mình lười k down để thử VS 2005 -.-
nên cài cái mì ăn liền này :))
để mình thử chép vào xem :)

vip38a
26-08-12, 09:27 AM
sv này chạy như thế nào vậy bạn. sao mình chạy sever này nó cứ báo là không thể kết nối với gamecenter.!!!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> timageeditorngameskiemth.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> emtheservermoiservergame.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> h/v/brs8cocj6wo.htm)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> timageeditortrangchuupan.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> upanh.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

congtutang
26-08-12, 09:42 AM
Vipk giúp lỗi kia dùm với :( !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

satthusoi
26-08-12, 09:46 AM
chỉ được sử dụng script + setting của sv này cho vào sv kia
phải xóa hết script + setting rồi cóp vào chứ không được chép đè

vmware mình không rõ vì chưa dùng :D

mình làm thử và script not found -.- k chạy dc sv :|

sangboy
26-08-12, 09:52 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> en.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Em copy tùi tân thủ sever này vào sever của bác toại thì chân nguyên nó hình như này không sự dụng được bác nào Pro chỉ em với.

thanhdinh10
26-08-12, 10:16 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> en.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Em copy tùi tân thủ sever này vào sever của bác toại thì chân nguyên nó hình như này không sự dụng được bác nào Pro chỉ em với.

sever này túi tân thủ cũng có trang bị chân nguyên và pet nhưng không sử dụng dc bạn ak, cái chính là sever này chưa mở chức năng đó nên có chỉ để ngắm cho đỡ thèm thôi :))

vipbk
26-08-12, 10:24 AM
sv này chạy như thế nào vậy bạn. sao mình chạy sever này nó cứ báo là không thể kết nối với gamecenter.!!!

chỉnh lại IP trong các file ini là dc

vip38a
26-08-12, 10:26 AM

mình chỉnh như lúc trước mình chơi vậy nhưg nó vẫn bị. nhưg khi chơi sv mình lại so sánh 2 bên nhau về ip ko khác j nhưg thằng cũ thì chơi đc còn thằng mới thì vậy đấy :)

satthusoi
26-08-12, 10:28 AM
phải fix sao mới dùng được pet và chân nguyên :|
với lại bạn Vippk vứt cho mình link DVD.iso với VS 2005 rút gọn dc thì tốt :D

vipbk
26-08-12, 11:11 AM

sangboy
26-08-12, 01:24 PM

Bạn chỉ mình với được không vậy.Mình rất muốn dùng chân nguyên và pet mà chưa có sever nào có.

minzkool
26-08-12, 06:42 PM
thảm nào patch của bác nặng thế em ngồi để chỉnh sửa hóa ra có foder pak =)))
dù sao cũng cảm ơn bác :D

chemconcho
27-08-12, 12:39 AM
bác mod cho em hỏi chút là khi em update bản của bác saophaixoan lên bản này có bị mất database không và nếu mất thì có thể backup trước để nâng cấp lên bản này ko ? Vì em thì đang chơi hamachi cùng vài thằng bạn định update lên để có thêm vài chức năng mới nhưng sợ mất database cả lũ lại chơi lại thì vất vả quá :(:-s

kentak
27-08-12, 09:01 AM
Cho mình hỏi xíu. Mình chơi sv add thêm đồ của Satthupro, mình cài ổ E cả SV lẫn Client. Hôm nay cài thêm sv này bên ổ D. Khi mình đăng nhập bằng tk cũ bên Server Satthupro thì không còn nhân vật từ sv add đồ, phải tạo mới nhân vật, nhưng khi đặt tên thì báo trùng với tên nhân vật đã đặt ở sv add đồ, mình thắc mắc không hiểu sao cùng 1 tài khoản nhưng không còn nhân vật mà khi đặt tên lại báo trùng.
Hôm trước mình cũng có chơi sv nha trang, sau chơi sv add thêm đồ khi đăng nhập cùng tk thì vẫn còn nhân vật đang chơi bên sv nha trang.

herovn1994
27-08-12, 09:19 AM
Tại vì lúc tạo nv nó đã lưu vào database.Vì sv này dùng chung 1 db mà bạn.vào navicat xóa là ok

kentak
27-08-12, 09:27 AM
Tại vì lúc tạo nv nó đã lưu vào database.Vì sv này dùng chung 1 db mà bạn.vào navicat xóa là ok

Bạn hướng dẫn kỹ xíu đc ko. Mình không rành lắm

thanvn
27-08-12, 09:09 PM
Bạn hướng dẫn kỹ xíu đc ko. Mình không rành lắm

Bạn vào navicat, xóa 5 dòng đầu tiên trong database là được!

Gồm: 3 cái 91jx và 2 cái global

--- Chế độ gộp bài viết ---

Ah bạn ơi cho hỏi, sao cái kỹ năng sốn vào thấy trống không vậy? không biết bị lỗi gì!

Với lại còn 1 cái nữa khi dùng bigshop_fix thì nó báo lỗi sai tài khoản, vậy mình xem thông tin tài khoản ở đâu để lấy acc đăng nhập hay nói cách khác là nó tra dữ liệu ở dâuđể cho mình đăng nhập vào.

Xin cám ơn bạn!

daikimvuong1
27-08-12, 10:24 PM
Bạn vào navicat, xóa 5 dòng đầu tiên trong database là được!

Gồm: 3 cái 91jx và 2 cái global

Ah bạn ơi cho hỏi, sao cái kỹ năng sốn vào thấy trống không vậy? không biết bị lỗi gì!

Với lại còn 1 cái nữa khi dùng bigshop_fix thì nó báo lỗi sai tài khoản, vậy mình xem thông tin tài khoản ở đâu để lấy acc đăng nhập hay nói cách khác là nó tra dữ liệu ở dâuđể cho mình đăng nhập vào.

Xin cám ơn bạn!

bạn làm theo cách của mình table (91jx_gamecenter) tìm tiếp table tblplayerdata vào đây ta tìm đến cột AccountName ->>>ở đây là account lúc trước của bạn bạn muốn thay đổi sang 1 account mới thì thay cái tên account khác vào là được

thay luôn ở đây nữa (91jx_goddess) tìm tiếp table role tới đây tìm cột Accountthay đổi cái acc khac đi là song mình dùng cách này lúc trước vì 1 cái acc có quá nhiều nhân vật nên chuyên qua account khác sài

satthusoi
28-08-12, 07:44 AM
bản này bác đã add mấy con ngựa VIP, hắc kì lân, mấy con lạc đà chưa :))

tului
28-08-12, 08:33 AM
Bạn chủ topic fix lại dùm link down Update 1+++ cho ae nhé :D

thanvn
28-08-12, 09:28 AM
bạn làm theo cách của mình table (91jx_gamecenter) tìm tiếp table tblplayerdata vào đây ta tìm đến cột AccountName ->>>ở đây là account lúc trước của bạn bạn muốn thay đổi sang 1 account mới thì thay cái tên account khác vào là được

thay luôn ở đây nữa (91jx_goddess) tìm tiếp table role tới đây tìm cột Accountthay đổi cái acc khac đi là song mình dùng cách này lúc trước vì 1 cái acc có quá nhiều nhân vật nên chuyên qua account khác sài

Ah, ý mình là biết uẻname rồi, nhưng khi chạy BíhopD_Fix đ8ang nhập nó cứ báo sai pass.

Không biết mình xem cái pass này ở đâu. Thanks bác! đã HD!

cuocdoisp
28-08-12, 10:16 AM
Có con NPC Test và Test1 bên Ba Lăng Huyện . Anh em cần để ý nếu không dùng đến thì vào npc xóa nó đi nhé

vip38a
28-08-12, 10:47 AM

minh coppy muc setting va csript vao sv cũ thui dc 0 nhỉ:)

satthusoi
28-08-12, 11:02 AM
các bác làm ơn chỉ e cách xóa bớt NPC với xóa map dc k :(
e tìm mấy bài trong forum mà nó trôi đi đâu r` í -.-

vipbk
28-08-12, 01:04 PM
các bác làm ơn chỉ e cách xóa bớt NPC với xóa map dc k :(
e tìm mấy bài trong forum mà nó trôi đi đâu r` í -.-

hoangbom
28-08-12, 01:24 PM
Bác nào cho em hỏi tại sao em cài xong màn hình lại bị đen thế ạ....vẫn vô đc game mà màn hình bị đen...hình như clien file pak của chủ thớt k đầy đủ

vipbk
28-08-12, 01:27 PM
Bác nào cho em hỏi tại sao em cài xong màn hình lại bị đen thế ạ....vẫn vô đc game mà màn hình bị đen...hình như clien file pak của chủ thớt k đầy đủ

UPDATE 5: fix lỗi màn hình đen

kentak
28-08-12, 02:09 PM
link update 1+++ hình như lỗi rồi bạn ơi :D

satthusoi
28-08-12, 02:44 PM

cảm ơn bạn, thế còn xóa map ở đâu thế ?
VD mình chỉ để 1 map tân thủ thôn, 1 map thành thị, 1 map phái, 1 map lv 5 và 1 map lv 115 có dc k ?

daikimvuong1
28-08-12, 02:54 PM
cảm ơn bạn, thế còn xóa map ở đâu thế ?
VD mình chỉ để 1 map tân thủ thôn, 1 map thành thị, 1 map phái, 1 map lv 5 và 1 map lv 115 có dc k ?

để thôi phần mở map ở trong E:\Server\gamecenter\setting\worldset.txt

MAP_ID GAMESVR_SET_1 GAMESVR_SET_2 GAMESVR_SET_3 GAMESVR_SET_4 GAMESVR_SET_5 GAMESVR_SET_6 GAMESVR_SET_7 GAMESVR_SET_8 GAMESVR_SET_9 GAMESVR_SET_10 GAMESVR_SET_11 GAMESVR_SET_12 GAMESVR_SET_13 GAMESVR_SET_14 GAMESVR_SET_15 GAMESVR_SET_16 Ghi chú

8 0 0 0 0 0 1 0 0 0 0 0 0 0 0 0 0 Ba Lăng Huyện

mình thướng xóa hết tất cả và để 1 map để test thử nghiệm cho nó nhanh

tuần này thi cử đến nơi rồi . nên tạm ngừng về game . thi song làm tiếp , cũng đang fix cái web để thêm chức năng nạp thẻ chơi

daikimvuong1
28-08-12, 03:17 PM
Ah, ý mình là biết uẻname rồi, nhưng khi chạy BíhopD_Fix đ8ang nhập nó cứ báo sai pass.

Không biết mình xem cái pass này ở đâu. Thanks bác! đã HD!

jxaccount > account > cái pass nó đây e10adc3949ba59abbe56e057f20f883e được mã hóa md5 lên mình dùng yahoo để dịch mã md5 pass này là 123456

thanvn
28-08-12, 03:56 PM
jxaccount > account > cái pass nó đây e10adc3949ba59abbe56e057f20f883e được mã hóa md5 lên mình dùng yahoo để dịch mã md5 pass này là 123456

Ah bạn ơi! cho mình xin file .sql của jxaccount, file mình không có định dạng kiểu này. thanks bạn lắm lắm :)

satthusoi
28-08-12, 04:01 PM
cái xamp 1.7 acc của bác sai rồi ~~

boyganz
28-08-12, 05:04 PM
không khởi động được apache lên cái lại tắt giúp với

satthusoi
28-08-12, 05:32 PM
help
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

kentak
28-08-12, 08:16 PM
SV bị lỗi kỹ năng sống ( hỗ trợ tân thủ lên 120). Mặc dù giao diện ghi các kỹ năng sống đều 120 nhưng mà lúc chế toàn cấp 1 thôi à.

hoangbom
28-08-12, 09:51 PM
nhờ bạn nào chỉ dùm sao mình tải 2 clien về mà k giải nén ra đc nhỉ...2 cái này giống nhau nên chỉ cần dùng 1 cái là đc àh...mong pro chỉ giáo

kentak
28-08-12, 11:44 PM
Tải về phải nối lại thành 1 file .rar đã chứ. Như thế 2 file, 1 file 001 và 1 file 002 sao xài được bạn.

satthupro95
29-08-12, 12:18 AM
SV bị lỗi kỹ năng sống ( hỗ trợ tân thủ lên 120). Mặc dù giao diện ghi các kỹ năng sống đều 120 nhưng mà lúc chế toàn cấp 1 thôi à.

Sau khi nhận out ra vào lại là 120 ^^

thanvn
29-08-12, 12:20 AM
nhờ bạn nào chỉ dùm sao mình tải 2 clien về mà k giải nén ra đc nhỉ...2 cái này giống nhau nên chỉ cần dùng 1 cái là đc àh...mong pro chỉ giáo

Bạn lên mạng tìm phần mềm ghép file về, ghép nó lại 1 file rồi dùng thôi!
gợi ý phần mềm: File splitter & joiner

thanvn
29-08-12, 07:20 AM
Bạn ơi. mình đang test cái chức năng nạp đồng bằng code tại sứ giả sự kiện (thông qua vivacat trong data jxcoincard) nhưng không được. không biết là bạn test vấn đề này chưa?

satthusoi
29-08-12, 07:32 AM
help
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

quote :(
với lại thay tên GM ở đâu nhỉ -.-

baolam16
29-08-12, 08:13 AM
quote :(
với lại thay tên GM ở đâu nhỉ -.-
Túi tân thủ đó bạn.Vào đó chỉnh sửa là được

hoangbom
29-08-12, 10:09 AM
bạn nào cho mình hỏi sao mình vào chơi thì k hiện ngựa + áo bá vương nhỉ...dùng phiến vũ thì lại hiện rõ

baolam16
29-08-12, 10:25 AM
bạn nào cho mình hỏi sao mình vào chơi thì k hiện ngựa + áo bá vương nhỉ...dùng phiến vũ thì lại hiện rõ
ko có thư mục pak thì sao mà hiện.Cập nhật chưa bạn

kakakura
29-08-12, 10:27 AM

xem bạn có đồng bộ client chưa.. chưa đồng bộ thì bạn add đồ nó không có hiện ra hay không cưỡi được thú đâu.

hoangbom
29-08-12, 10:28 PM
cập nhật pak ở đâu bạn...k hiểu sao khi mình chạy clien 1 thì vào đc game đến khi nối đuôi 2 clien thì lại màn hình đen dù thay pak của vng cũng vẫn đen thui..bạn chỉ giáo giùm

kakakura
29-08-12, 10:31 PM
cập nhật pak ở đâu bạn...k hiểu sao khi mình chạy clien 1 thì vào đc game đến khi nối đuôi 2 clien thì lại màn hình đen dù thay pak của vng cũng vẫn đen thui..bạn chỉ giáo giùm

Cập nhật pak của VNG đó, chạy update của VNG lên rùi copy cái pak bên VNG chép qua cái client của bạn đó.

hoangbom
29-08-12, 11:38 PM
hic...cài thế nào cũng k thấy ngựa và áo 180...ai có cách gì k...thế nào là đồng bộ clien bác kakura

kakakura
29-08-12, 11:42 PM
hic...cài thế nào cũng k thấy ngựa và áo 180...ai có cách gì k...thế nào là đồng bộ clien bác kakura

Ý bạn nói là thấy ngựa mới và đồ bá vương và đồ sát thần đó hả hay sao nếu có đồ đó thì phải có thêm cái foder image là chứa các hình ảnh của bộ đồ đó và ngựa mới
Bạn xem Topic này nhé <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hoangbom
29-08-12, 11:45 PM
mình vẫn nhận đc đồ và ngựa mới...nhưng mặc vào thì k thấy hiện lên..chỉ áo và ngựa k hiện lên thui

kakakura
29-08-12, 11:49 PM
mình vẫn nhận đc đồ và ngựa mới...nhưng mặc vào thì k thấy hiện lên..chỉ áo và ngựa k hiện lên thui

Vậy bạn thiếu cái foder như mình nói rùi bạn xem cái topic mình gửi cho bạn đó trong đó có hướng dẫn cho thấy hình ảnh đó bạn hay bạn down cái client này về có chứa đầy đủ đồ luôn dó bạn <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ai down xong cái pacth đó cho mình xin cái D:\KiemThe\image\effect\fightskill này nha để sữ dụng skil cho đẹp đó mà mạng mình down cùi quá down không nỗi :(

boyganz
30-08-12, 04:15 PM
sao chiêu 9x của con lôn chưởng không dùng được vậy

vietthangvtpro
30-08-12, 07:19 PM
sao mình đăng kí tài khoản bằng web không được nhỉ,toàn báo đăng kí tài khoản không thành công

vipcuonghy
30-08-12, 07:31 PM
bỏ 2 npc hỗ trợ tân thủ ở ba lăng huyện như thế nào vậy?

vietthangvtpro
30-08-12, 07:49 PM
:((sever max cấp có 150 thui hả chỉnh lên 200 như thế nào vậy,mình đã thử nhưng khi chạy gamesever lại bị lỗi,chán

vipbk
30-08-12, 09:01 PM
bỏ 2 npc hỗ trợ tân thủ ở ba lăng huyện như thế nào vậy?

tului
30-08-12, 09:14 PM
mình đã config tất cả các file .ini về ip của máy để chơi LAN. Nhưng khi khởi động sv thì cáci gamecenter.exe nó tự biến mất. Vậy là lỗi j có ai bít không?

vipbk
30-08-12, 09:18 PM
mình đã config tất cả các file .ini về ip của máy để chơi LAN. Nhưng khi khởi động sv thì cáci gamecenter.exe nó tự biến mất. Vậy là lỗi j có ai bít không?

chơi LAN: IP trong các file ini của server để nguyên 127.0.0.1

chỉnh OutIp trong servercfg + serverlistdebug trong client thành IP LAN (IP máy server)

tului
30-08-12, 09:21 PM

chỉnh OutIp trong servercfg + serverlistdebug trong client thành IP LAN (IP máy server)

Ok thanks, để mình thử xem sau nhé :D

tului
30-08-12, 09:38 PM

Mình chỉnh theo lời bạn hướng dẫn, thì GS nó báo lỗi như hình:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g

minzkool
30-08-12, 10:27 PM
bác ơi đổi tên 2 con NPC đứng giữa ba lăng huyện là cái gì bác ;))

tului
31-08-12, 08:38 AM
Mình đã cài thành công sv. Vào game thì tk nào cũng sử dụng đc túi admin, mình muốn chỉ set admin cho những acc nào đặt tên nv đúng như tên quy định thì mới có túi admin thì phải sửa ở file nào trong sv vậy các pro ?

daikimvuong1
31-08-12, 08:42 AM
bác ơi đổi tên 2 con NPC đứng giữa ba lăng huyện là cái gì bác ;))

cái server này để test thử nghiệm trên bước dev thôi bạn vào npc

bạn muốn xóa nó đi cũng được vào

gameserver\setting\npc\npc.txt
server và client

Bạch Di Hỗ Trợ Tân thủ 20118 <color=green>Hỗ Trợ Tân thủ<color> 3 5 2 passerby002 0 0 0 0 0 36 36 20 11 10 27 test sk intensity0 sc 6 6 400 700 540 18 1
Bạch Di Hỗ Trợ Tân thủ 20119 <color=green>Hỗ Trợ Tân thủ<color> 3 5 2 passerby002 0 0 0 0 0 36 36 20 11 10 27 test1 sk intensity0 sc 6 6 400 700 540 18 1

setting\map\map_info\balingxian\info.txt

Bạch Liên Hoa 0 20119 3 5 90 1 20 20 20 20 20 1 55232 108032 1
Nguyễn Trọng Nhân 0 20118 3 5 90 1 20 20 20 20 20 1 55136 108160 1

vipbk
31-08-12, 08:43 AM
Mình đã cài thành công sv. Vào game thì tk nào cũng sử dụng đc túi admin, mình muốn chỉ set admin cho những acc nào đặt tên nv đúng như tên quy định thì mới có túi admin thì phải sửa ở file nào trong sv vậy các pro ?

vào túi tân thủ mà sửa, tham khảo túi LSB v5 by nguyenhophuc87

vipcuonghy
31-08-12, 08:43 AM
gameserverd1 chạy add đồng đc thì máy chủ báo, phiên bản không phù hợp với server hiện tại.
đề nghị xem lại xem nào

vipcuonghy
31-08-12, 07:11 PM
npc sứ giả hoạt động ko add code mã thẻ nạp nhận đồng, làm sao đây

daikimvuong1
31-08-12, 07:19 PM
npc sứ giả hoạt động ko add code mã thẻ nạp nhận đồng, làm sao đây

mình nhằm chúc sao này có bản update sẽ sữa lại .

vipcuonghy
31-08-12, 07:43 PM
online hay sao mà đòi nạp card . nạp card thì dùng web test rồi . nhưng chắc không up lên

sứ giả hoạt động thêm chức năng nạp card thế nảo đây?

nghichtu91
31-08-12, 08:25 PM
sứ giả hoạt động thêm chức năng nạp card thế nảo đây?

dùng cái của 3pick y nạp từ web vao game nhận :D ........... chứ code chi cho mệt :)) :">

vipcuonghy
31-08-12, 09:25 PM
dùng cái của 3pick y nạp từ web vao game nhận :D ........... chứ code chi cho mệt :)) :">

ý kiến cũng hay đấy nhưng còn nhiều cái liên quan lắm, nếu cho code nhận đồng vào thì còn web và hệ thống nạp thẻ auto nữa ko phải nói đổi là đổi đc luôn.
thôi lại về cái máng lợn vậy 3:-O

nonameproviet
01-09-12, 10:43 PM
khó của nam cường , cái mysql ko chạy trên máy của em :(

kakakura
01-09-12, 10:50 PM
Ai hướng dẫn xem mình bị lỗi gì , khi thai đồi cấp của trang bị , xong mặc vào người là bị dumb server vậy như trang bị sát thần bá vường chỉnh về lv 120 và đã đồng bộ với client thì bị lỗi như trên ai hướng dẫn fix chổ nào cái ( khi mặc vào người là báo lỗi liền ) .

tinhoc247
03-09-12, 02:28 PM
sao mình đăng kí tài khoản ở trên web thì báo là thành công mà lúc đăng nhập vào game và web thì báo sai tk or mk

duongtn1705
03-09-12, 05:27 PM
Sao tui chạy toàn bị lỗi C++ là sao nhỉ

bboynam99
03-09-12, 06:48 PM
Cái data web là gì thế bạn,để biết đường backup qua webserver khác

kentak
03-09-12, 07:32 PM
Cho mình hỏi sao server này không thấy boss (cao thủ võ lâm) xuất hiện nhỉ. Trước mình chơi sv của Satthu thì thấy có thông báo toàn sv, nhưng sv này không thấy.
Sẵn tiện cho mình hỏi, cái phần Gia Tộc, Bang Hội nằm ở đâu trong Navicat vậy?
Cảm ơn trước :D

lhvp1998
04-09-12, 07:02 PM
bạn ơi bạn update lên cái video hướng dẫn dc hk nếu dc thì pmm Y!M mình nhé mongseduoc_thathu

vipcuonghy
05-09-12, 08:04 AM
nói chung là quay về máng lớn nếu muốn làm online. còn offline thì còn phải nghiên cứu dài dài.

ông lão đánh cá và con cá vàng

qfreeboy
05-09-12, 09:47 AM
hic hic par .002 của pác link die rùi
úp lại cho a e đê

inferboy
05-09-12, 10:28 AM
Xài win 7 thì có cần down Visual Studio 2005 ko vậy bạn

vipbk
05-09-12, 11:20 AM
Xài win 7 thì có cần down Visual Studio 2005 ko vậy bạn

cài VS 2005 Full + 2 update ...............

jangaka1
06-09-12, 08:18 PM
cho mình hỏi là mình đăng ký nick báo thành công
nhưng SQL không lưu thì phải sửa ntn ???

Jackieldm
06-09-12, 08:38 PM
Mình đang có cái soure web nhưng không biết cách nào đồng bộ DB của web và DB của game :(, Đang tính mở online cho các dịch vụ trong Huyện chơi nhưng chưa biết bằng cách nào. Bro nào từng làm thành công rồi cho mình xin cái hướng dẫn. Cảm ơn nhiều

jangaka1
06-09-12, 09:49 PM
mình vào game rùi nhưng đi các map toàn báo : " đường phía trước không thông "
mong mọi ng giúp đỡ !

vipbk
06-09-12, 10:50 PM
mình vào game rùi nhưng đi các map toàn báo : " đường phía trước không thông "
mong mọi ng giúp đỡ !

đi vào map nào mà nó báo không thông thì mở map đó là dc

jangaka1
06-09-12, 10:53 PM
đi vào map nào mà nó báo không thông thì mở map đó là dc

Vâng , mong anh cho e link hướng dẫn hoặc hướng dẫn e cách mở map ạ ?
Và cho e hỏi là web ở trên bài share ( khi tạo nick thì thành công nhưng không add vào SQL , sau đó e vào sửa sql để lấy 1 tài khoản đăng nhập web --> đăng nhập thành công thì không thấy phần quản lý tài khoản ) ?

vipbk
06-09-12, 10:58 PM
cách mở map xem ở đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nguyenduccu
07-09-12, 08:22 AM
Vâng , mong anh cho e link hướng dẫn hoặc hướng dẫn e cách mở map ạ ?
Và cho e hỏi là web ở trên bài share ( khi tạo nick thì thành công nhưng không add vào SQL , sau đó e vào sửa sql để lấy 1 tài khoản đăng nhập web --> đăng nhập thành công thì không thấy phần quản lý tài khoản ) ?

map thì kiếm bài trên diễn đàn, web khi tạo database thì phải attack cái sql của nó lên

jangaka1
07-09-12, 08:57 AM
hi , cảm ơn mọi ng ạ :) , mọi ng thật nhiệt tình hihi
a có thể cho e yahoo để e hỏi 1 số việc đc k ạ ???

Jackieldm
07-09-12, 10:39 AM
Hix... Mình tải về nhưng sao không đăng ký đc dùng Navicat để update cái Database nhưng vẫn không được, dính cái vụ đồng bộ cái DB web và server này chưa thoát ra được. Anh nào làm được rồi hướng dẫn dùm mình cái nha cảm ơn

nguyenduccu
07-09-12, 10:45 AM
Hix... Mình tải về nhưng sao không đăng ký đc dùng Navicat để update cái Database nhưng vẫn không được, dính cái vụ đồng bộ cái DB web và server này chưa thoát ra được. Anh nào làm được rồi hướng dẫn dùm mình cái nha cảm ơn

không có định nghĩa đồng bộ database web và server . do bạn chưa attack sql của nó hoặc chưa tạo đủ database nên web nó không kết nối được với csdl trên localhost

Jackieldm
07-09-12, 10:57 AM
Bạn có thể hướng dẫn mình add cái DB vào cho Web nó hoạt động được không? Mình không biết cách add DB nó thế nào cho nó hoạt động cả, trong Navicat mình đã vào phần Execute Batch File nhưng không biết sử dụng file nào để patch vào cả :( mình add vào thì nó lỗi không load được SQL bạn à. Mong bạn hướng dẫn dùm mình cái cảm ơn

Billgate
07-09-12, 11:07 AM
Sao vào trang web admin nó lại bảo tk mk ko đúng nhi? id:admin pass:123456 ak?

nguyenduccu
07-09-12, 11:18 AM

pass nó là dạng mã hoá, đơn giản để đổi pass là đăng ký 1 acc với pass là 123456 , vào navicat trong phần account xem tk mình vừa đăng ký ở đâu copy cái pass đã mã hoá sang acc admin, thường thì nó nằm trong table khác

Bạn có thể hướng dẫn mình add cái DB vào cho Web nó hoạt động được không? Mình không biết cách add DB nó thế nào cho nó hoạt động cả, trong Navicat mình đã vào phần Execute Batch File nhưng không biết sử dụng file nào để patch vào cả :( mình add vào thì nó lỗi không load được SQL bạn à. Mong bạn hướng dẫn dùm mình cái cảm ơn

tạo navicat tạo 1 database tên la jxaccount , xong làm như hình mình đưa lên, chỉ nó đến mục gameserver, trong dó có 1 file jxaccount.sql chọn file đó là ok

daikimvuong1
07-09-12, 11:13 PM

cái này nếu có người đã hỏi thì mình trả lời lúc mình chạy thử nghiệm bản xampp mình quên để cái file chính lại . mà đã nén trong đó
giờ bạn muốn thì down cái jxaccount này về và bỏ vào có update về mã khóa gì đó

C:\xampp\mysql\data\...

lỡ up thì up luôn cái web có nạp thẻ chơi .
còn 1 phần nữa định chia sẽ luôn nhưng để dành lại chừng nào rãnh làm cho hoàn thiện chúc
giờ thèm chơi Maple Story rồi . nên hok dành thời gian cho kiếm thế.

Jackieldm
09-09-12, 11:21 AM
Server này mình vào test thấy cũng cool lắm, cô đọng tất cả những cái hay và chuẩn của các server khác. Nhưng mình vẫn chưa tùy chỉnh được một số thứ. Không biết khi nào thì hoàn tất để có thể đưa lên online cho các bạn cùng chơi cho vui. Trong Server bạn GameServer 4 5 6 là chạy đc Full Map hả bạn. Nếu mình muốn tích hợp chức năng VIP trong Tu Luyên Châu như một số Server khác thì mình làm cách nào? Có bạn nào kinh nghiệm về chuyện này thì có thể share code cho mình đc ko? Cảm ơn trước nha;;)

vipbk
09-09-12, 11:59 AM
Server này mình vào test thấy cũng cool lắm, cô đọng tất cả những cái hay và chuẩn của các server khác. Nhưng mình vẫn chưa tùy chỉnh được một số thứ. Không biết khi nào thì hoàn tất để có thể đưa lên online cho các bạn cùng chơi cho vui. Trong Server bạn GameServer 4 5 6 là chạy đc Full Map hả bạn. Nếu mình muốn tích hợp chức năng VIP trong Tu Luyên Châu như một số Server khác thì mình làm cách nào? Có bạn nào kinh nghiệm về chuyện này thì có thể share code cho mình đc ko? Cảm ơn trước nha;;)

muốn chức năng gì thì add thêm vào giống như add vào túi tân thủ

file Tu luyện châu ở đây: gameserver\script\item\class\xiulianzhu.lua

jangaka1
10-09-12, 04:59 PM
Hic hic , mọi người cho mình hỏi !
mình thử bán đồng thì không được . Server thông báo " Tốc độ trò chơi đang chậm , hãy giao dịch sau "
Vậy làm ntn để fix ???
và cho mình hỏi là
mở thêm gs3,4,5,6 có map quan trọng k ????? ( có xung đột vs các gs 1,2 k ? )
Thanks !

vipbk
10-09-12, 05:17 PM
mở thêm gs: còn tùy ram chip máy bạn

lưu ý: mở thêm gs thì không được trùng map giữa các sub-server

jangaka1
10-09-12, 05:52 PM
mở thêm gs: còn tùy ram chip máy bạn

lưu ý: mở thêm gs thì không được trùng map giữa các sub-server

bạn cho mình hỏi là bản ở trên mở 6 gs có bị trùng k ????và ram khoảng bao nhiêu phù hợp ?
---------------------
và chỉ mình sửa lỗi bán đồng .
cảm ơn bạn rất nhiều :">

Jackieldm
10-09-12, 10:13 PM
Nhưng vấn đề là code như thế nào cho hợp lý em cũng không rành lắm mấy cái vụ VIP này nọ hix... Thành ra ý em hỏi là mình add như thế nào là hợp lý add thẳng vào Tu Luyện Châu hay add thông qua dayGilf.lua anh nào add cái này rồi chỉ em cái

vipbk
11-09-12, 09:24 AM
bạn cho mình hỏi là bản ở trên mở 6 gs có bị trùng k ????và ram khoảng bao nhiêu phù hợp ?
---------------------
và chỉ mình sửa lỗi bán đồng .
cảm ơn bạn rất nhiều :">

bạn vào worldset kiểm tra lại các map của từng gs
full map kể cả các map phụ thì RAM ~ 12GB

Nhưng vấn đề là code như thế nào cho hợp lý em cũng không rành lắm mấy cái vụ VIP này nọ hix... Thành ra ý em hỏi là mình add như thế nào là hợp lý add thẳng vào Tu Luyện Châu hay add thông qua dayGilf.lua anh nào add cái này rồi chỉ em cái

tham khảo file gameserver\script\event\minievent\daygift.lua

nguyenduccu
11-09-12, 11:54 AM

nếu làm theo sơ đồ --> nạp đồng nhận mã kích hoạt --> npc kick hoạt VIP --> sẽ lên vip trong vòng bao lâu.
như thế thì cũng khó làm với newbie . áp dụng theo phương thức nhận thưởng hàng ngày và nạp đồng trực tiếp vào người chơi từ admin, là cũng có thể set làm VIP , trong túi tân thủ hay tu luyện châu đều được hay NPC cũng được,

function tbGift:vip()

local szMsg = "Hãy nạp VIP để sử dụng chức năng hỗ trợ. VIP nhận Level 170, sát thần, ức vân, mặt nạ 1 skill";
local tbOpt = {};
if (me.szName == "Administrator" ) or (me.szName == "OngTrumPK" ) or (me.szName == "sởsở" )
table.insert(tbOpt, {"Nhận đồng thường" , self.vip1, self});

end
table.insert(tbOpt, {"Hãy nạp VIP để sử dụng chức năng hỗ trợ"});
Dialog:Say(szMsg, tbOpt);
end

tbGift.TaskGourp = 2024; //task này chỉ khai báo 1 lần
tbGift.TaskId_Day = 18; //task này chỉ khai báo 1 lần
tbGift.TaskId_Count = 19; //task này chỉ khai báo 1 lần
tbGift.Use_Max =0 //task này chỉ khai báo 1 lần
function tbGift:vip1()
local nDate = tonumber(GetLocalDate("%y%m%d"));
if me.GetTask(self.TaskGourp, self.TaskId_Day) < nDate then
me.SetTask(self.TaskGourp, self.TaskId_Day, nDate);
me.SetTask(self.TaskGourp, self.TaskId_Count, 0);
end

local nCount = me.GetTask(self.TaskGourp, self.TaskId_Count)

if nCount > self.Use_Max then
Dialog:Say(string.format("Mỗi ngày chỉ nhận được 1 lần.", tbGift.Use_Max));
return 0;
else
me.AddJbCoin(50000000); // chỗ cần thay số đồng nhận hàng ngày

me.Msg(string.format("Bạn đã nhận qua phần thưởng hàng ngày.",nCount + 1));
me.SetTask(self.TaskGourp, self.TaskId_Count, nCount + 1);
return 1;
end

end

đây là code khi sét ai Làm VIP , nếu để nạp đồng nhận 1 ngày 1 lần thì sửa code nhận thưởng hàng ngày trên diễn đàn thì sẽ nhận được 1 ngày trên 1 lần , cũng đơn giản không khó cho lắm . nhớ là đay là task của nhận thưởng hàng ngày, nếu đã có task đó thì bỏ task trên đầu đoạn code này đi,

linhpl2001
30-09-12, 07:40 AM

thinhtai02
30-09-12, 09:55 AM
cho minh xin video huong dan cu the di. mem moi nen ko bik!

vipbk
30-09-12, 11:02 AM
Nhắc nhở bạn thinhtai02 lần 1: Bài viết không có dấu !

Lần sau nhớ viết tiếng Việt có dấu.

Video hướng dẫn xem ở đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

camxuc
02-10-12, 01:23 AM
-server sử dụng đồng hành thì bị lỗi âm nội lục dần đần cho đến khi vê 0 có ai bị giống mình như trên không và cách sủa nó như thế nào.
- lỗi hãm huyết thần mã chỉ chạy được ở trong thành còn ra máp như máp 115 thì nó chạy chậm gì như kiểu siêu lag
- lâu lâu khi chạy trong thành thì bên màn hình của người khác nhìn thấy mình chạy rất chậm [siêu châm] giống như lag
có ai bị giống mình không chỉ mình cách fix với

namthanh0914
02-10-12, 10:35 AM
giúp mình với! mình đã làm theo các hướng dẫn những khi chạy server_star_1 thì bị lỗi phần gamecenter vì vậy mình đã thử chạy server_star_2, server_star_3 thì thấy vẫn hành đc nhưng khi mình đăng nhập vào game thì màn hình đen thui đã khắc phục màn hình đen thui như hưỡng dẫn nhưng vẫn bị. các bạn xem hộ mình với.

mình cũnng muốn thử chỉ chơi Lan lên cũng tìm các file đó nhưng ko thấy? mod có thể chỉ rõ hơn ko?

camxuc
02-10-12, 11:06 AM

llllbin
02-10-12, 01:24 PM
ai giúp em với, em cài đúng với hướng dẫn trên rồi nhưng chạy cái goddess thì nó tắt. mong mọi người chỉ giáo cho em :(

vipbk
02-10-12, 05:44 PM
ai giúp em với, em cài đúng với hướng dẫn trên rồi nhưng chạy cái goddess thì nó tắt. mong mọi người chỉ giáo cho em :(

mở file .ini chỉnh lại IP .................

camxuc
02-10-12, 10:05 PM
-server sử dụng đồng hành thì bị lỗi âm nội lục dần đần cho đến khi vê 0 có ai bị giống mình như trên không và cách sủa nó như thế nào.
- lỗi hãm huyết thần mã chỉ chạy được ở trong thành còn ra máp như máp 115 thì nó chạy chậm gì như kiểu siêu lag
- lâu lâu khi chạy trong thành thì bên màn hình của người khác nhìn thấy mình chạy rất chậm [siêu châm] giống như lag
có ai bị giống mình không chỉ mình cách fix với
hình như có 1 mình mình gặp vấn đề này và cũng không ai quan tâm và giúp mình :|

duydien
02-10-12, 11:31 PM
hình như có 1 mình mình gặp vấn đề này và cũng không ai quan tâm và giúp mình :|

Tất cả những lỗi này do bạn sử dụng "kỹ năng hỗ trợ" trong túi tân thủ!

camxuc
03-10-12, 12:29 AM
Tất cả những lỗi này do bạn sử dụng "kỹ năng hỗ trợ" trong túi tân thủ!
vậy còn cái lỗi này
giúp mình với server chạy khoảng một thời gian mấy tiếng rồi xong tự nhiên đang nhập mất kết nối
- server sử dụng đồng hành thì bị lỗi âm nội lục dần đần cho đến khi vê 0 có ai bị giống mình như trên không và cách sủa nó như thế nào.
- không thể bỏ item vũ khí, áo .. vào trang bị đồng hành. mặc dù chúc phúc 5 cao nhất.

duydien
03-10-12, 01:51 AM
vậy còn cái lỗi này
giúp mình với server chạy khoảng một thời gian mấy tiếng rồi xong tự nhiên đang nhập mất kết nối
- server sử dụng đồng hành thì bị lỗi âm nội lục dần đần cho đến khi vê 0 có ai bị giống mình như trên không và cách sủa nó như thế nào.
- không thể bỏ item vũ khí, áo .. vào trang bị đồng hành. mặc dù chúc phúc 5 cao nhất.

server không dùng được trang bị đồng hành, muốn dùng trang bị đồng hành thì bạn qua sever 3/9
lỗi âm nội lực mình cũng bị, tổng nội lực > 32k750 là tự về 0

vipbk
03-10-12, 07:14 PM
cách fix mana về 0:

camxuc
04-10-12, 12:22 PM
cách fix mana về 0:

Partner.POTENTIAL_MIN = 16; -- 初始潜能随机的最小值
Partner.POTENTIAL_MAX = 24; -- 初始潜能随机的最大值
hjjj vẫn vậy chỉ dùng dc nội lục 3k... thôi :)

vipbk
04-10-12, 05:31 PM
chỉnh xong thì dùng 1 con pet mới, del con cũ đi

anhvanchoempxa
05-10-12, 01:13 AM
lam sao de co tai khoan dang nhap vay ban

camxuc
05-10-12, 06:39 PM
server này bị lỗi add thêm tiền thì nó add vào đồng thường, đồng khóa còn bạc thường và bạc khóa không add.
nhận thêm bạc ở npc thì ra cái hộp gì đó. đung gmcard add thêm bạc cũng tự nhảy sang đồng thường:| ''bạc trong túi đạt cấp tối đa"
- lỗi skill võ đang khi mặc set sát thần và cưỡi con lăng thiên ..

huntersun
06-10-12, 12:23 AM
Dùng Win 7 64bit có xài được cái MS Studio 2005 kia được không bác.

vipbk
06-10-12, 02:26 PM
Dùng Win 7 64bit có xài được cái MS Studio 2005 kia được không bác.

- Visual Studio ở đầu topic là bản rút gọn chỉ dùng được trên WinXP

- Win7 bạn phải dùng VS 2005 Full + 2 update, xem ở đây:

- Tham khảo thêm bài viết này (dành cho Win7)

Kunedo
13-10-12, 12:05 PM
+ Web Kiếm thế : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (vào web đăng ký acc)
+Fix 1 chúc về web
Chạy xampp mới giải nén C:\xampp\xampp-control.exe (khởi động MySql và Apache ( Start ) vào web <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Update 1 + + +
+ Boss hỏa kỳ , lân hắc kỳ , lam kỳ lân rớt đồ 180 + phi phong + ngua + ht cap cao + v.v.v

+ Túi Tân thủ: mình tích hợp lại và có 1 số thứ mình add vật phẩm thử nghiệm . không dành cho online.
+ Sự kiện đc thêm vào Event trồng cây , tết , event trung hồn đoan ngọ , sự kiện ghép mãnh rương , event euro
+ Skill 120 Các phái
+ hệ thống skill được đổi lại cho đẹp mắt hơn (muốn Trở lại ban đầu vào xóa D:\KiemThe\image\effect\fightskill )
+ Cấp Độ Max là 255
+ add đồng thường
+

khang.ps
16-10-12, 12:42 PM
mình chạy xampp-control thì mysql chạy được còn apache lại báo lỗi :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> jpg

có thể giúp mình không?

nhatlinh0207
16-10-12, 01:00 PM
mình chạy xampp-control thì mysql chạy được còn apache lại báo lỗi :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> jpg

có thể giúp mình không?

bạn phải copy xampp vào ổ C mới chạy được #-o

ken07
16-10-12, 04:31 PM
bạn phải copy xampp vào ổ C mới chạy được #-o
hí bạn bỏ dấu V o cho apeck di nhé:D
hoặc bạn tin trong process có file nào chạy như htt
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> trong task process thi end nó đi nhé rồi \kich satrok

orion_vista
17-10-12, 04:27 PM
Tốt nhất là bạn tải bộ cài xamp rồi về cài đặt

thuannguyen
18-10-12, 03:18 PM
+Fix 1 chúc về web

Update 1 + + +

+ Skill 120 Các phái
+ Cấp Độ Max là 255
+ add đồng thường
+

MÌnh thấy có trang bị Đồng hành và cả chân nguyên...nhưng sao mặc vào ko dc vậy ák......

cafeda
26-10-12, 06:52 PM
Fix lai part2 client đi bạn ơi :D

camxuc
28-10-12, 10:55 PM
bản này bị lỗi ngamy buff => lỗi này thì thôi rồi. đã tìm cách sủa mà vẫn không được

anhvaem_n2s
29-10-12, 10:20 PM
cái này có trang bi pet không nhỉ

kakakura
29-10-12, 10:23 PM
Có bạn àh Nhưng không sài được ;))

kidangel
31-10-12, 01:16 PM
Mình để server trên vps win 2008 thì bật godess + bishop lên nó báo lỗi, còn để trên win 7 thì nó ko hiện lên gì luôn

camxuc
31-10-12, 03:16 PM
Có bạn àh Nhưng không sài được ;))
;)) có mà chỉ để nhìn thôi muốn sài dc thì mua 1.0.0.2 ;))

orion_vista
01-11-12, 02:53 PM
Bạn dùng gameserver 03-09 đó! Dùng được trang bị nhưng xem thông tin nhân vật lại bị dis nà

kakakura
01-11-12, 04:45 PM
;)) có mà chỉ để nhìn thôi muốn sài dc thì mua 1.0.0.2 ;))

Bác Không nhìn thật kỹ em viết rùi ;))

asdy13
02-11-12, 01:04 AM
link client 2 bị die rồi

có ai cho mình xin ko ?

ktyenmy
02-11-12, 01:13 PM
Link thứ 2 của Clien có down được đíu đâu

tuidangvui
02-11-12, 02:26 PM
Link thứ 2 của Clien có down được đíu đâu
2 file bung ra bao gồm patch và image
có thể dùng link patch (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
và image1 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) + image2 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

asdy13
02-11-12, 04:10 PM
cũng ko đc bạn ơi , có ai up bộ client server này lại ko ?
thanks

asdy13
03-11-12, 08:13 AM
link ngộ thật , lại down đc rồi nè ^^

duytungk87
04-11-12, 09:27 AM
path client 2 die rồi bạn à
Bạn có thể update lại không
Thanks

yasichiaki
13-11-12, 09:10 AM
cho e hỏi e muốn bỏ 2 NPC hỗ trợ tân thủ ở ba lăng huyện thj` phải bỏ file nào vậy.tks :)

vipbk
13-11-12, 10:15 AM
cho e hỏi e muốn bỏ 2 NPC hỗ trợ tân thủ ở ba lăng huyện thj` phải bỏ file nào vậy.tks :)

mở file: gameserver\setting\map\map_info\balingxian\info.tx t

tìm tên NPC bạn muốn bỏ, xóa cả dòng đó đi, đồng bộ client !

dknythanh
13-11-12, 01:19 PM
account:admin Pass:123456 ( Tên đăng nhập / mật khẩu không đúng ! )

asdy13
13-11-12, 07:39 PM
vừa reup lại part 2 client , mod update lên lại cho a e nhé

vipbk
13-11-12, 07:56 PM
vừa reup lại part 2 client , mod update lên lại cho a e nhé

bạn nên up lên host khác, MF dạo này chán quá

asdy13
13-11-12, 08:07 PM
bạn nên up lên host khác, MF dạo này chán quá

à mình hỉu rồi , các bạn thử đăng ký 1 acc free mediafire đi , rồi sẽ hiện đc link thôi ^^

vừa thử lại xong , out ra là mất link , log acc vào thì hiện link

dknythanh
13-11-12, 10:09 PM
à mình hỉu rồi , các bạn thử đăng ký 1 acc free mediafire đi , rồi sẽ hiện đc link thôi ^^

ko đc bạn ơi. Đăng nhập rùi Link vẫn die

vipbk
14-11-12, 09:23 AM

acc mình lúc nào cũng on mà bạn

asdy13
14-11-12, 01:57 PM
acc mình lúc nào cũng on mà bạn

uh để mình up lại , hèn gì lúc up rất nhanh , chắc mediafire có chức năng dò tên file trùng

batman1996
14-11-12, 01:59 PM
bác nào có thể dạy e cái tách đồ nhanh k nhỉ

asdy13
14-11-12, 03:04 PM

link mới client part 2

duytungk87
14-11-12, 08:51 PM
Mình xin phép up lại cái link cho ai cần nhé (xin phép lấy lại bài của chủ top)
Tốc độ down cũng đc:
+Fix 1 chúc về web
===> Tải Xampp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
===> Tải tại đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Link Download server (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) (78 MB)

===> Part 1 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
===> Part 2 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Update 1 + + +

===> Boss (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

+ Skill 120 Các phái
+ Cấp Độ Max là 255
+ add đồng thường
+

XiTop
14-11-12, 08:57 PM
hỏi ngu 1 tí : sv này hiển thị pet với có item pet ko nhỉ :D

vipbk
14-11-12, 09:03 PM
hỏi ngu 1 tí : sv này hiển thị pet với có item pet ko nhỉ :D

có hiển thị item pet nhưng không sử dụng dc

Mr.Quy
25-11-12, 12:05 AM
Cái này nạp thẻ như nào nhỉ :D
Lỗi skill buff nga my
Lỗi skill võ đang khi mặc set sát thần và cưỡi con lăng thiên ..
à.
Vậy copy từ bài viết <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
sang có đc hoàn chỉnh k nhỉ

tamhuyet
25-11-12, 09:51 PM
sever nhiều thứ quá , tận 274mb . có anh nào có sever nhẹ hơn không cho em xin với

THAN_KIEM
25-11-12, 09:56 PM
Cái này nạp thẻ như nào nhỉ :D
Lỗi skill buff nga my
Lỗi skill võ đang khi mặc set sát thần và cưỡi con lăng thiên ..
à.
Vậy copy từ bài viết <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
sang có đc hoàn chỉnh k nhỉ

Mình thay mặt chủ thớt tl bạn : bạn cứ nhập tiền vào bản JXaccout rồi khi vào game tự động sẽ được load đồng.

còn lỗi skill thì sỏyy là mình o rõ, nếu bạn copy qua mà hết lỗi thì hãy chỉ mình nhé. :D

kentak
29-11-12, 12:52 AM
Lỗi nhận ở NPC gần thủ khố ở Ba Lăng Huyện ( bạch kim, hoàng kim...) toàn ra đồ hệ hỏa không nhỉ? Với cả lỗi không mua được đồ trong các shop khi mở túi tân thủ. Ai giúp mình với :D

minzkool
29-11-12, 08:55 AM
link tải 2 die rồi bác 30charrrrrrrrrrrrrrrrr

kentak
29-11-12, 01:13 PM
Vẫn tải được bình thường mà bạn, mình mới test

tamhuyet
02-12-12, 09:31 AM
Vẫn tải được bình thường mà bạn, mình mới test
đie 2 hôm nay tôi không tải đc <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
coi giùm cái bạn ơi

kentak
07-12-12, 07:05 PM
đie 2 hôm nay tôi không tải đc <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
coi giùm cái bạn ơi

tamhuyet
07-12-12, 11:22 PM
Sever này có hoạt động mảnh ghép mà đi tdc + bhd + tk mà không đc mảnh nào nhỉ , lỗi à các bác , ai có sever chuẩn cho mình xin với

tamhuyet
11-12-12, 10:18 PM
Sever này có hoạt động mảnh ghép mà đi tdc + bhd + tk mà không đc mảnh nào nhỉ , lỗi à các bác , ai có sever chuẩn cho mình xin với

uppppppp xem có ai giúp không
30charrrrrrr

tkgame
22-12-12, 10:51 AM
làm sao chỉ cần nhấp vào game.exe.rồi đánh đại id pw là vào game luôn không cần đăng kí ấy nhỉ.chứ muốn chơi nhiều acc mà cứ đk thì mất công quá

vipbk
22-12-12, 01:15 PM
làm sao chỉ cần nhấp vào game.exe.rồi đánh đại id pw là vào game luôn không cần đăng kí ấy nhỉ.chứ muốn chơi nhiều acc mà cứ đk thì mất công quá

bạn chạy KG_BishopD là không check pass, KG_BishopD_Fix hoặc Crack là có check

tkgame
22-12-12, 07:33 PM
bạn chạy KG_BishopD là không check pass, KG_BishopD_Fix hoặc Crack là có check

cho mình hỏi thêm là sao mỗi lần chơi nó cứ bung full màn hình lên thế nhỉ,chỉnh lại thì nó báo lỗi gì đó rồi lại full màn hình.Thêm cái là ấn "F" mở tự đánh không được....:-?

vipbk
22-12-12, 09:39 PM
cho mình hỏi thêm là sao mỗi lần chơi nó cứ bung full màn hình lên thế nhỉ,chỉnh lại thì nó báo lỗi gì đó rồi lại full màn hình.Thêm cái là ấn "F" mở tự đánh không được....:-?

không hiểu ý 1
F không được thì Ctrl F là dc

thanhdinh10
22-12-12, 10:05 PM
Mod vipbk cho mình hỏi mình dùng sever này có tranh đoạt được ko? nếu có thì mình có phaỉ next time 1 tháng không vì mình mới mở sever này được 2 ngày. Thanks :)

tkgame
22-12-12, 10:35 PM
không hiểu ý 1
F không được thì Ctrl F là dc
Được rồi.khởi động lại máy là ok

ninhmca
27-12-12, 11:11 AM

kentak
27-12-12, 11:44 AM

Update client mới nhất của VNG

vipbk
27-12-12, 12:47 PM

xài gs a3pick thì phải dùng game.exe dưới đây mới vào được:

ninhmca
27-12-12, 01:14 PM
xài gs a3pick thì phải dùng game.exe dưới đây mới vào được:
em dùng gs ở đầu tiên chủ topic share đó.k được anh ơi.vẫn bị lỗi đó.đã update full clinet vng.

vipbk
27-12-12, 01:18 PM
em dùng gs ở đầu tiên chủ topic share đó.k được anh ơi.vẫn bị lỗi đó.đã update full clinet vng.

server này mình chưa test nên không rõ :D
nhưng nếu dùng gs a3 thì phải dùng file game.exe trên thay cho game.exe hiện tại

ninhmca
27-12-12, 01:23 PM
server này mình chưa test nên không rõ :D
nhưng nếu dùng gs a3 thì phải dùng file game.exe trên thay cho game.exe hiện tại

ninhmca
28-12-12, 01:57 PM
ai giúp em lỗi này với.dùng nguyên client của chủ thớt mà toàn bảo là phiên bản hiện tại không phù hợp.=((

ThienSauMenh
07-01-13, 02:40 PM
Em làm hoài mà sao chạy client nó cứ bảo server đang bảo trì.

Em làm xong 2 bước theo hướng dẫn rồi:

3/ Copy 2 file jxaccount.sql, jxcoincard.sql vào C:\xampp\mysql
4/ Chạy file server_start_1.exe trong server
5/ Copy client đè vào KiemThe VNG (đã update bản mới nhất).

Xong em chạy client nó cứ báo bảo trì, bác nào biết giúp em với, em lần đầu cài thử server private :(

minhuit
09-01-13, 01:33 AM
Em làm hoài mà sao chạy client nó cứ bảo server đang bảo trì.

Em làm xong 2 bước theo hướng dẫn rồi:

3/ Copy 2 file jxaccount.sql, jxcoincard.sql vào C:\xampp\mysql
4/ Chạy file server_start_1.exe trong server
5/ Copy client đè vào KiemThe VNG (đã update bản mới nhất).

Xong em chạy client nó cứ báo bảo trì, bác nào biết giúp em với, em lần đầu cài thử server private :(

Bảo trì chắc là cônnbanj config IP chưa chuẩn thôi. Bạn xem lại 2 file này thử :|:|
sever : gameserver\servercfg.ini
client : user\serverlistdebug.ini

ThienSauMenh
09-01-13, 05:07 AM
Bảo trì chắc là cônnbanj config IP chưa chuẩn thôi. Bạn xem lại 2 file này thử :|:|
sever : gameserver\servercfg.ini
client : user\serverlistdebug.ini

Cám ơn bạn mình đã vào dc game!

Mà sao mình chạy server_start_2.exe thì dc

Còn chạy server_start_1.exe thì hay bị lỗi lắm :(, ko vào được game

vipbk
09-01-13, 08:50 AM
Cám ơn bạn mình đã vào dc game!

Mà sao mình chạy server_start_2.exe thì dc

Còn chạy server_start_1.exe thì hay bị lỗi lắm :(, ko vào được game

trong các file server_start_... thì chỉ chạy dc 1 cái thôi, sau đó chạy thêm gs2, 3 ... (nếu cần)

ThienSauMenh
11-01-13, 03:09 PM
trong các file server_start_... thì chỉ chạy dc 1 cái thôi, sau đó chạy thêm gs2, 3 ... (nếu cần)

thanks mod vip nhiều, mình đã chạy dc server trên mạng Lan và full map nhưng còn 1 vài điều mình ko chỉnh dc (đã tìm hiểu và làm theo những bài hướng dẫn) mong dc mod giúp đỡ:
1/ Chỉnh lại option của ngựa: con Hàn Huyết Thần Mã + kĩ năng phái 17 cấp mình muốn sửa lại +1, mình sửa trong C:\xampp\server\gameserver\setting\item\001\equip\ general file horse.txt :

allskill_v 1 1 1 1 allskill_v 1 1 1 1
nhưng không có hiệu quả.
2/ Cho mình hỏi thêm mỗi lần chỉnh sửa file txt hoặc file lua có cách nào reload nhanh ko (mình phải tắt rồi mở lại server nó mới hoạt động)
3/ Hiện tại mình chỉ chơi dc qua mạng LAN, ko chơi dc hamachi, mình đã chỉnh OutIP của server = ip hamachi và sửa ip ở client = ip hamachi mà ko dc.

Mình có đính kèm file chỉnh sửa ngựa mong mod giúp đỡ: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
horse.txt -> mình chỉnh con hàn huyết thần mã ko dc
horse_2.txt -> file ngựa ban đầu của server này

Rất mong dc mod và các bạn giúp đỡ. Thanks

vipbk
11-01-13, 03:27 PM
thanks mod vip nhiều, mình đã chạy dc server trên mạng Lan và full map nhưng còn 1 vài điều mình ko chỉnh dc (đã tìm hiểu và làm theo những bài hướng dẫn) mong dc mod giúp đỡ:
1/ Chỉnh lại option của ngựa: con Hàn Huyết Thần Mã + kĩ năng phái 17 cấp mình muốn sửa lại +1, mình sửa trong C:\xampp\server\gameserver\setting\item\001\equip\ general file horse.txt :

nhưng không có hiệu quả.
2/ Cho mình hỏi thêm mỗi lần chỉnh sửa file txt hoặc file lua có cách nào reload nhanh ko (mình phải tắt rồi mở lại server nó mới hoạt động)
3/ Hiện tại mình chỉ chơi dc qua mạng LAN, ko chơi dc hamachi, mình đã chỉnh OutIP của server = ip hamachi và sửa ip ở client = ip hamachi mà ko dc.

Mình có đính kèm file chỉnh sửa ngựa mong mod giúp đỡ: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
horse.txt -> mình chỉnh con hàn huyết thần mã ko dc
horse_2.txt -> file ngựa ban đầu của server này

Rất mong dc mod và các bạn giúp đỡ. Thanks

1/ chỉnh xong đồng bộ client !

2/ chỉnh sửa file lua thì chỉ cần Reload Script là có tác dụng, còn file txt thì phải reset server. Có nhiều cách reload script, đã có hướng dẫn rồi, bạn tìm lại:

3/ mình cũng chỉ test offline và mạng LAN chứ chưa test hamachi nên ko rõ :D

ThienSauMenh
11-01-13, 07:29 PM
Ai giúp mình để chân nguyên với vk pet đeo dc sử dụng dc với

ThienSauMenh
12-01-13, 11:41 PM
Con Hỏa Kỳ Lân của mình bị lỗi icon (không nhìn thấy), cưỡi vẫn thấy hình dạng bình thường. Ai chỉ mình cách fix với

Với một số thú cưỡi ko thấy icon hay hình ảnh khi cưỡi thì phải làm sao? muốn add một thú cưỡi mới hay lấy của server khác phải làm sao? bác nào biết giúp mình với

vipbk
13-01-13, 09:17 AM
Con Hỏa Kỳ Lân của mình bị lỗi icon (không nhìn thấy), cưỡi vẫn thấy hình dạng bình thường. Ai chỉ mình cách fix với

Với một số thú cưỡi ko thấy icon hay hình ảnh khi cưỡi thì phải làm sao? muốn add một thú cưỡi mới hay lấy của server khác phải làm sao? bác nào biết giúp mình với

bạn vào đây xem nhé, để ý phần ITEM NGỰA:

ThienSauMenh
14-01-13, 04:00 PM
Mình chạy KG_BishopD_Fix.exe để check user và pass nhưng không chạy dc (gamecenter, gameserver báo lỗi) ko vào dc game

vipbk
14-01-13, 04:48 PM
Mình chạy KG_BishopD_Fix.exe để check user và pass nhưng không chạy dc (gamecenter, gameserver báo lỗi) ko vào dc game

bạn phải import data jxaccount (ngang hàng với 91jx_...) mới check pass được

ThienSauMenh
14-01-13, 06:14 PM
bạn phải import data jxaccount (ngang hàng với 91jx_...) mới check pass được

Mình import data rồi nhưng giờ không biết user với pass vô game:(. (lên web đăng ký không thành công).

Với cho em hỏi khi mình chạy check pass thì trong table nào của datbase nó lưu thông tin user, pass của người chơi vậy bác?

Bác vip có yahoo ko cho em xin hỏi tí :(

vipbk
14-01-13, 08:03 PM
Mình import data rồi nhưng giờ không biết user với pass vô game:(. (lên web đăng ký không thành công).

Với cho em hỏi khi mình chạy check pass thì trong table nào của datbase nó lưu thông tin user, pass của người chơi vậy bác?

Bác vip có yahoo ko cho em xin hỏi tí :(

user + pass bạn vào Navicat add thêm, mình không rõ về web :D

trường loginName là ID acc
password_hash là pass dạng MD5: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
trong hình là MD5 của 123: 202cb962ac59075b964b07152d234b70

ThienSauMenh
14-01-13, 08:43 PM
Bác vip chỉ em làm sao để sử dụng chân nguyên với vũ khí pet cho bản này với , bản này có dùng dc vũ khí pet với chân nguyên ko bac

ThienSauMenh
14-01-13, 10:13 PM
Bác vip chỉ em làm sao để sử dụng chân nguyên với vũ khí pet cho bản này với , bản này có dùng dc vũ khí pet với chân nguyên ko bac

Bác nào biết hướng dẫn em xíu nha!

vipbk
14-01-13, 10:23 PM

gs bản này không hỗ trợ nha bạn

ThienSauMenh
15-01-13, 08:34 PM
bác vip chỉ em chỗ nào để fix 12x thiếu lâm đao, 9x côn lôn đao bản game này đi bác. Bản này chỉ bị lỗi 2kill đó thôi.

tuyettinh88
17-01-13, 10:20 PM
Link 2 không down đc .rrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

caduoi
18-01-13, 11:19 AM
Cho em hõi cách mỡ thêm map làm nv bvd với thương hội với...em chĩ mỡ đx đx sever_star_1 thui...ai có plugin kiếm thế off share e với [-O..tiện thễ cho em hõi RAM 4 gb win 7 64bit chạy đx khoãng bao nhiêu map

ThienSauMenh
18-01-13, 05:56 PM
Cho em hõi cách mỡ thêm map làm nv bvd với thương hội với...em chĩ mỡ đx đx sever_star_1 thui...ai có plugin kiếm thế off share e với [-O..tiện thễ cho em hõi RAM 4 gb win 7 64bit chạy đx khoãng bao nhiêu map

Bạn chạy thêm gameserver 2, gameserver 3, gameserver 4 đó để full map. ram 4gb thì không chạy dc full map đâu

minhchau0309
18-01-13, 07:25 PM
Bạn chạy thêm gameserver 2, gameserver 3, gameserver 4 đó để full map. ram 4gb thì không chạy dc full map đâu

ai bảo cậu 4gb k full đc vậy =))

caduoi
18-01-13, 11:01 PM

Tại em chạy gamesever 1 mà nó lên 90 r ....em sợ mỡ nữa cháy ram nên em hõi....

ThienSauMenh
19-01-13, 12:07 AM
ai bảo cậu 4gb k full đc vậy =))

Mình chạy bản game này trên máy tính mình ram 4gb, mở gần dc 1/2 map hà, nếu bạn có cách thì hướng dẫn mình với, thanks!

i3oywaytp
19-01-13, 07:01 PM
Cho mình hỏi cách fix lỗi ko đăng ký đc là sao vậy... ai làm thành công giúp mình với

ThienSauMenh
19-01-13, 11:45 PM
Cho mình hỏi cách fix lỗi ko đăng ký đc là sao vậy... ai làm thành công giúp mình với

Mình test web cũng ko đăng kí dc, bạn insert tên nhân vật, password trực tiếp vào database hoặc dùng 2 tài khoản có sẵn:
admin hoặc haha
pass: 123

reyza911
20-01-13, 09:08 PM
có ai up Client - KiemThe.rar.002 sang hot khác đc k google chán quá

reyza911
20-01-13, 09:20 PM
trời cái này bật sv sao k thấy gì hết v

reyza911
20-01-13, 09:44 PM
sao bị sv bảo trì là sao thế 30 char

langtuvn
31-01-13, 09:19 AM
mình bị lỗi này là sao mọi người :(