PDA

View Full Version : [KT] Xin Hướng Dẫn Mở Port Modem CT-820C ????

huylouis1996
25-08-12, 10:50 AM
Mình thử cả buổi sáng đăng nhập để mở port cái Modem này

User : user . Pass : user nhưng khi đăng nhập thì k có cái Advance Setup để chỉnh port . Cần các bác giúp đỡ !!!! THANKS !!!!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nhinh20120825104855.png

dodt.1306
25-08-12, 11:37 AM

User : user . Pass : user nhưng khi đăng nhập thì k có cái Advance Setup để chỉnh port . Cần các bác giúp đỡ !!!! THANKS !!!!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nhinh20120825104855.png

hình như trên google hướng dẫn rồi bạn....hồi trc mình mở port hộ thằng bạn...giống hệt cái này....vào trang gì xem ây nhể...quên rồi...nói chung googleL-)L-)

vipbk
25-08-12, 11:41 AM
Cảnh cáo bạn dodt.1306: Nếu biết thì trả lời rõ ràng, không biết thì đừng giúp đỡ như vậy.

Lần sau là phạt thẻ nếu còn tình trạng này !

mrkutepro
25-08-12, 12:18 PM
Con này dùng pass với user trên thì không có chức năng nâng cao đâu. Nếu chưa đổi pass thì xài user = root , pas = 12345 nhé=D>

huylouis1996
25-08-12, 12:22 PM
Con này dùng pass với user trên thì không có chức năng nâng cao đâu. Nếu chưa đổi pass thì xài user = root , pas = 12345 nhé=D>

mình đã thử rồi bạn à :) ID root pass 12345 k đc . bạn có thể chỉ cách change pass modem đc k

tks bạn

hai07dv
25-08-12, 12:32 PM
mình đã thử rồi bạn à :) ID root pass 12345 k đc . bạn có thể chỉ cách change pass modem đc k

tks bạn

Bạn vào manager xem có phần change pass ko

mình tìm thấy bài này nói pass mặc định là 12345

cách 1:Đầu tiên vào trình duyệt nhập 192.168.1.1 sau đó nhập tên user và password (mặc định là root và 12345 ). Menu bên trái Advanced Setup -> NAT -> Virtual Servers.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Select a Service chọn PPTP
Tại ô Server IP Address điền IP của máy bạn( muốn biết IP vào Start -> Run-> gõ cmd ->gõ ipconfig ->Enter, xem dòng IP Address).
Protocol giữ nguyên là TCP. Remote IP để trống.
Ghi nhớ số tại ô External Port Start hoặc điền thêm số port mình thích vào bên dưới. Chọn Save/Apply.
xong mở port .

Sau đó mở BitTorrent lên nhấn CTRL+P
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ô Port used for incoming connections ta đánh vào số vừa rồi ta đã ghi nhớ -> OK.
Cuối cùng vào địa chỉ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> điền số port -> Try Again
Nếu bạn có firewall từ các soft anti thì tìm vô mục Exceptions và add thêm Client torrent mà bạn đang dùng
xong

mrkutepro
25-08-12, 12:40 PM

tks bạn

Mình có thể giúp bạn thiết lập về pass mặc định ban đầu, nhưng bạn phải nhớ được, tên và pass truy cập vào nhà mạng mới được, không thì khỏi vào mạng đấy.

mrkutepro
25-08-12, 12:48 PM
còn cách nữa, dùng tài khoản support. Sang một máy khác không cùng mạng nhé, gõ địa chỉ của modem. Cậu có thể lên một số trang xem ip để biết ip của cậu là gì, sau đó dùng tài khoản support pass = support qua máy khác login vào chỉnh nhé. nếu không được nữa thì phải reset modem thôi, nhưng cách này hơi nguy hiểm nếu không nhớ tên user và pass truy cập vào nhà mạng

dodt.1306
25-08-12, 01:06 PM
còn cách nữa, dùng tài khoản support. Sang một máy khác không cùng mạng nhé, gõ địa chỉ của modem. Cậu có thể lên một số trang xem ip để biết ip của cậu là gì, sau đó dùng tài khoản support pass = support qua máy khác login vào chỉnh nhé. nếu không được nữa thì phải reset modem thôi, nhưng cách này hơi nguy hiểm nếu không nhớ tên user và pass truy cập vào nhà mạng

reset modem nguy hiểm lắm bác à.....nó reset toàn bộ luôn,,,,,trc mình nghick ngu...cũng reset thế là mời bọn lắp mạng đến cài lại modem......

vd_tt
25-08-12, 03:14 PM

vấn đề đơn giản thôi, modem nhà mạng free hả bạn, nó bị mất NAT khi disable firewall, muốn nó có NAT, vào wan -> edit user mạng, tới chỗ enable firewall, tick vào đó, xong rồi save and reboot
lưu ý, mình cũng bị thế rồi, kiếm cái modem ngon ngon về mò Port đi bạn, mình cũng điên đầu với cái modem này rùi, làm đủ cách, uturent, simple cũng ko local port được, nếu được thì chỉ có 1 port thôi, :(
ông nào bị rồi, khắc phục được thì chỉ, toàn zô ba hoa khoác lác