PDA

View Full Version : [JX] Kiểm tra kết nối server gameserver jx

lovenguyenvn
25-08-12, 02:57 AM
Mình cần viết 1 script hay 1 chương trình auto kiểm tra kết nối của gameserver, ví dụ mình muốn biết đã bị dis game hay chưa, nếu bị dis thì tự tắt gameserver và chạy lại, mong cao thủ giúp đỡ. Tình hình script bị lỗi nên cứ chơi game 1 lúc là bị dis hoài

lovenguyenvn
25-08-12, 11:25 AM
Mình cần viết 1 script hay 1 chương trình auto kiểm tra kết nối của gameserver, ví dụ mình muốn biết đã bị dis game hay chưa, nếu bị dis thì tự tắt gameserver và chạy lại, mong cao thủ giúp đỡ. Tình hình script bị lỗi nên cứ chơi game 1 lúc là bị dis hoài

có ai không giúp m với!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

chuacaorau
25-08-12, 11:42 AM
có ai không giúp m với!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Có mà nhác upload quá :D........................

minhchau0309
25-08-12, 11:58 AM
có tool nếu server bị crash tắt thì tự động mở lại trong kho guid bạn chịu khó tìm

lovenguyenvn
25-08-12, 12:08 PM
có tool nếu server bị crash tắt thì tự động mở lại trong kho guid bạn chịu khó tìm

Mình đã tìm mà ko ra, bạn gửi ra đây cho mình với. Hix

--- Chế độ gộp bài viết ---

Có mà nhác upload quá :D........................

gửi mình đi bạn :((:((:((:((:((:((:((:((

lovenguyenvn
25-08-12, 01:28 PM

tìm giúp mình với bạn ơi, mình chỉ tìm đc tool restart lại gameserver!

Linh_JX
25-08-12, 03:17 PM

à bạn mún như khi GS tự tắt thì nó tự bật lại đúng k nào ?

Nếu zị thì bạn vào link này mà xem nhé : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

những khi mún đặt cậu hỏi thì :search.gamezone.vn ở đây trước bạn nhé

lovenguyenvn
25-08-12, 03:25 PM
à bạn mún như khi GS tự tắt thì nó tự bật lại đúng k nào ?

Nếu zị thì bạn vào link này mà xem nhé : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

những khi mún đặt cậu hỏi thì :search.gamezone.vn ở đây trước bạn nhé

cám ơn bạn! hay quá :D up up up

Linh_JX
25-08-12, 03:32 PM
cám ơn bạn! hay quá :D up up up

tks = lời nói hjxhjx ! L-)L-)L-)L-)

lovenguyenvn
25-08-12, 03:48 PM
tks = lời nói hjxhjx ! L-)L-)L-)L-)

Bạn ơi mình xài tools rồi mà vẫn ko đc, nó chỉ giúp mình chạy gameserver khi game server bị tắt, còn của mình thì gameserver vẫn chạy nhưng game bị dis........ mà ko có tác dụng

lovenguyenvn
25-08-12, 03:54 PM
Bạn ơi mình xài tools rồi mà vẫn ko đc, nó chỉ giúp mình chạy gameserver khi game server bị tắt, còn của mình thì gameserver vẫn chạy nhưng game bị dis........ mà ko có tác dụng

có cách nào để khi gameserver bị dis thì gameserver tự động tắt không bạn?

Linh_JX
25-08-12, 04:03 PM
có cách nào để khi gameserver bị dis thì gameserver tự động tắt không bạn?
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

lovenguyenvn
25-08-12, 04:05 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

dis game nhưng gameserver vẫn chạy! hix tắt đi bật lại gs thì vào game đc

Linh_JX
25-08-12, 04:06 PM
dis game nhưng gameserver vẫn chạy! hix tắt đi bật lại gs thì vào game đc

bó tay :-t k giúp dc vãi ! sợ bác lun

lovenguyenvn
25-08-12, 04:07 PM
bó tay :-t k giúp dc vãi ! sợ bác lun

thế bạn ko bị tình trạng này bao giờ sao? share cho mình gameserver.exe của bạn đi :(

thaihoa91
25-08-12, 07:49 PM
Cho 1 cái hình bị lỗi như thế xem !

lovenguyenvn
26-08-12, 01:13 AM
Cho 1 cái hình bị lỗi như thế xem !

thì vẫn những cái hình trước đó bạn, game bị dis thì ko nhìn đc gì trong game nữa hết

lovenguyenvn
26-08-12, 09:35 AM
cái cấp bách nhất cần thiết nhất thì ko ai hỗ trợ đc, mấy cái cơ bản thì nói đi nói lại!!! vậy thì hỏi xem có bao nhiêu server jx nào online đc

Learning
26-08-12, 09:49 AM
bị đơ gameserver ko load là do script fix đê.

Edward_Newgate
26-08-12, 10:08 AM
cái cấp bách nhất cần thiết nhất thì ko ai hỗ trợ đc, mấy cái cơ bản thì nói đi nói lại!!! vậy thì hỏi xem có bao nhiêu server jx nào online đc

Bạn mở online thì trước tiên bạn phải có tài :)
Vấn đề khó không giúp được hoặc không muốn giúp thì bạn trách ai được.

Learning
26-08-12, 10:35 AM
cậu này nói hay đấy :)). nói cái giọng thế này thì ai giúp.

lovenguyenvn
26-08-12, 07:53 PM
cậu này nói hay đấy :)). nói cái giọng thế này thì ai giúp.

Forum nhờ vả chẳng ai giúp đc. chán gì đâu

thaihoa91
26-08-12, 11:55 PM
Forum nhờ vả chẳng ai giúp đc. chán gì đâu

Cần gì khích nhau, có gì để lại yahoo, ta làm free vì đam mê mà cũng bị nói :))

Mr.Phát
27-08-12, 12:15 AM
nhờ vả kiểu ôg nội hỏi con cháu hả ? :| nc đàng hoàng còn đc giúp chứ kiũ đó thì.. hết nói

Learning
27-08-12, 12:33 AM
theo ý của bạn chủ pic là : khi gameserver bị đơ ko load, gameserver sẽ ko bị tắt.

bạn ấy muốn có 1 tool kiểm tra gameserver nếu nó dừng load thì kill rồi bật lại

thaihoa91
27-08-12, 01:12 AM
theo ý của bạn chủ pic là : khi gameserver bị đơ ko load, gameserver sẽ ko bị tắt.

bạn ấy muốn có 1 tool kiểm tra gameserver nếu nó dừng load thì kill rồi bật lại

lovenguyenvn
27-08-12, 01:36 AM
Tình hình chuyển 2008 sang xp chạy suốt ko dis! thế là mua server xong rồi phải xài máy bàn! đang xài TSBD cái này ngon nhưng bị lỗi thư muc kinh nghiem
toàn mấy file exp bị lỗi, nếu ko cho lên online thì có test cũng ko thấy:-q
mình ghi ra đây để ai có nhu cầu thì biết

@thaihoa91 bạn bao tuổi rồi mà xưng ta với tớ thế#-o
SR mọi người nhé, mấy hôm nay game diss nên hơi điên

Learning
27-08-12, 01:44 AM
biết thì chưa biết cái gì đòi làm online. trụ sao nổi

jxvietnam
27-08-12, 07:00 AM
Tình hình chuyển 2008 sang xp chạy suốt ko dis! thế là mua server xong rồi phải xài máy bàn! đang xài TSBD cái này ngon nhưng bị lỗi thư muc kinh nghiem

Định ko comment nhưng vẫn phải nói, bạn lovenguyenvn có vấn đề về đọc hiểu chăng :)

thứ nhất thaihoa đang nói chuyện với Learning chứ ko phải nói với bạn, nên việc xưng ta là xưng với Learning

thứ hai, bạn làm server online thì bạn phải có năng lực để nó hoạt động cũng như fix lỗi mà nó còn tồn tại :), ok, những người trên đây ko có trách nhiệm phải hỗ trợ bạn :go:

box jx nói chung và gamezone có những người như này nên càng ngày càng nhàm, 2`

thaihoa91
27-08-12, 08:31 AM

lovenguyenvn
27-08-12, 07:19 PM
Cần gì khích nhau, có gì để lại yahoo, ta làm free vì đam mê mà cũng bị nói :))

Rõ đành đạch mà giờ chối
hồi xem phía trên đã sr rồi nhé

Learning
27-08-12, 08:02 PM
thaihoa xưng ta thì sao. đòi xưng gì nữa. có quen biết gì ko mà bắt người ta phải biết để xưng hô :)). nực cười

[B.M.W]Sports
27-08-12, 08:38 PM
anh này chắc ''lớn'' tuổi rồi , nhìn cái kiểu nói chuyện là biết , phải xưng anh không anh ý cho ăn gạch

thaihoa91
28-08-12, 12:26 AM

DNTmaster
28-08-12, 01:05 AM
Rõ đành đạch mà giờ chối
hồi xem phía trên đã sr rồi nhé

nhìn chán...Chả bik lớn cỡ nào nhờ người khác cũng phải nhường 1 nước...kiểu này ai giúp...chỉ xưng "ta" thôi cũng để ý...
Ra đường gặp thằng trẻ trâu nó kêu bằng "mày" thì chắc cãi lại xem ai lớn hơn...

Lâu không vào vào nhìn là chán...

lovenguyenvn
28-08-12, 08:17 PM
forum gì đâu. thật sự người thiếu văn hoá nói ko thay đỗi đc gì. còn nữa ko phải giúp thì mún làm ông nội người ta cũng đc. còn đây là chưa giúp đc đấy, còn tui có nói gì thì cũng chỉ là giúp cho cái forum của quý vị bớt cùi hơn và là sự thật vậy thôi. Forum thế nào nhìn cách nói chuyện của các mod là đủ hiểu

ps1990
28-08-12, 08:38 PM

Trách mình bất tài vô dụng đi,Chứ đừng trách người khác.Người ta không thể lúc nào cũng trả lời bạn được đâu.