PDA

View Full Version : [JX] Giúp đỡ - làm máu của lính khi bị đánh trôi nhiều tầng như thế nào!

king7621
23-08-12, 04:41 PM
Tình hình là mình ra tiệm net thấy mấy người chơi server võ lâm của VNG, khi train đánh lính máu trôi nhiều tầng nhìn rất đẹp mắt.:-bd
Ai biết chỉnh cái đó ở đâu chỉ mình với, hoặc là chỉ cho mình file gì ở mục nào liên quan đến vấn đề đó cũng được! cảm ơn mọi người =D>

thaihoa91
23-08-12, 06:31 PM
Làm từ source để nhảy damage cho giống VNG, chứ ko chỉnh tay bằng settings gì dc !

king7621
23-08-12, 07:14 PM
Làm từ source để nhảy damage cho giống VNG, chứ ko chỉnh tay bằng settings gì dc !

Thaihoa91 ơi trong cái server do bạn làm Update JX Client Version 0.4 By thaihoa91 (17/09/2011) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

+ Update chân dung người chơi mặc định nam nữ, danh vọng, phúc duyên, trùng sinh ở F3
+ Update hàm AddDanhVong(số điểm), AddPhucDuyen(số điểm), AddTrungSinh(số điểm), SetTask(103,ID) mở rộng rương (với ID là 0: chưa mở rộng, 1 mở rộng 1, 2 mở rộng 2, 3 hoặc lớn hơn 3 mở rộng 3)
+ Xem tin tức trang bị từ 1 người full (Ctrl + chuột fải vào 1 người rùi chọn tin tức)
+ Chỉ có item Hoàng Kim mới có vòng sáng
+ Fân biệt 3 màu tên item dưới đất (trắng, xanh và vàng)
+ Đánh quái nhảy damage như VNG
+ M lên xún ngựa (có thể còn bug nhưng xài dc)
+ Item Hoàng Kim còn bug ko kích dòng ẩn khi đủ bộ
+ Tên quái fân biệt 3 màu (trắng, xanh và vàng), chỉnh thông số của cột IsBoss (0 là trắng, 1 là xanh, 2 là vàng) ở \Settings\NpcS.txt
+ Tên mô tả NPC (chỉ cho hiện dc khi là NPC Talk nói chuyện), chỉnh cột DescName ở \Settings\NpcS.txt
+ Hàm SetLevel xài bình thường
+ Nút túi đồ (kế bên nút mở Hành trang F3) dùng để mở rương mở rộng

Mình down server bạn về rồi đánh nhảy dame chuẩn quá, bạn chỉ mình đc không :">

thaihoa91
24-08-12, 12:37 AM
Thaihoa91 ơi trong cái server do bạn làm Update JX Client Version 0.4 By thaihoa91 (17/09/2011) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

+ Update chân dung người chơi mặc định nam nữ, danh vọng, phúc duyên, trùng sinh ở F3
+ Update hàm AddDanhVong(số điểm), AddPhucDuyen(số điểm), AddTrungSinh(số điểm), SetTask(103,ID) mở rộng rương (với ID là 0: chưa mở rộng, 1 mở rộng 1, 2 mở rộng 2, 3 hoặc lớn hơn 3 mở rộng 3)
+ Xem tin tức trang bị từ 1 người full (Ctrl + chuột fải vào 1 người rùi chọn tin tức)
+ Chỉ có item Hoàng Kim mới có vòng sáng
+ Fân biệt 3 màu tên item dưới đất (trắng, xanh và vàng)
+ Đánh quái nhảy damage như VNG
+ M lên xún ngựa (có thể còn bug nhưng xài dc)
+ Item Hoàng Kim còn bug ko kích dòng ẩn khi đủ bộ
+ Tên quái fân biệt 3 màu (trắng, xanh và vàng), chỉnh thông số của cột IsBoss (0 là trắng, 1 là xanh, 2 là vàng) ở \Settings\NpcS.txt
+ Tên mô tả NPC (chỉ cho hiện dc khi là NPC Talk nói chuyện), chỉnh cột DescName ở \Settings\NpcS.txt
+ Hàm SetLevel xài bình thường
+ Nút túi đồ (kế bên nút mở Hành trang F3) dùng để mở rương mở rộng

Mình down server bạn về rồi đánh nhảy dame chuẩn quá, bạn chỉ mình đc không :">

Làm từ Source lận bạn, chứ chỉnh tay ko thì ko dc ! Mún làm source thì fải bít C++ (6.0)

king7621
24-08-12, 08:31 AM
Làm từ Source lận bạn, chứ chỉnh tay ko thì ko dc ! Mún làm source thì fải bít C++ (6.0)
vậy mình lấy source của server bạn áp dụng cho server TSBD vs AWJX đc không!%%-

thaihoa91
24-08-12, 12:38 PM
vậy mình lấy source của server bạn áp dụng cho server TSBD vs AWJX đc không!%%-

Source là Source, fải build lại từ đầu và viết code lại hết, chứ ko lấy cái đang làm giữa chừng mà kết hợp dc đâu bạn !

king7621
24-08-12, 12:56 PM
Source là Source, fải build lại từ đầu và viết code lại hết, chứ ko lấy cái đang làm giữa chừng mà kết hợp dc đâu bạn !

hì cảm ơn bạn đã giúp đỡ nha
Nhân tiện cho mình hỏi luôn với mình tạo 1 file ht1.lua trong mục script, với mục đích là khi nhấp chuột phải vào item huyền tinh 1 trong ruơng chứa đồ thì nó nâng cấp lên huyền tinh 2 vậy làm sao để cái hàm trong file ht1.lua này khi vào game nó được thực hiện.

function main()
a = random(1,10)
if GetItemCount(4) >= 2 then
if a >= 1 and a <= 10 then
AddEventItem(5)
DelItem(4)
DelItem(4)
Msg2Player("ban nhan dc 1 ht cap 2 !")
end
end
end