PDA

View Full Version : [JX] JX Vo Lam ngôn ngữ Trung Quốc sang ngôn ngữ Việt

manhdendaica
22-08-12, 05:01 PM
[-([-(mình cài xong võ lâm nhưng phần chữ trong game gồm: tên quái vật, câu đối thoại của một số NPC thì toàn là chữ Trung Quốc,mình muốn chuyển sang chữ Việt thì phải làm thế nào, các bác giúp mình với. Thank sờ kiêu.................^:)^^:)^^:)^

minhchau0309
22-08-12, 05:13 PM
[-([-(mình cài xong võ lâm nhưng phần chữ trong game gồm: tên quái vật, câu đối thoại của một số NPC thì toàn là chữ Trung Quốc,mình muốn chuyển sang chữ Việt thì phải làm thế nào, các bác giúp mình với. Thank sờ kiêu.................^:)^^:)^^:)^

mún việt hoá thì có rất nhìu cái việt hoá như item đồ đạc tên quái sẽ việt hoá trong setting mà rõ hơn là setting/item chứa file như giày,mũ, áo,dai vv.... còn skill và npcs.txt là fần kĩ năng và tên của các npc trong đó...mình nghĩ bạn nên dựa vào 1 sv đã vh sẵn để vh còn đễ chơi thì bạn tìm nhữg sv tiếg việt 100% đấy có nhìu lắm..còn mún chơi sv đó mà vh thì thứ nhất cài font chinise là bắt buộc rồi (cài r ms chạy đc sv), dùng từ điển hán-việt trans..nhưg nói trc nó trans nhãm lắm ^^ bạn nên dùng jx studio để mở ra mà vh...sẽ thốg kê đa số nhữg file cần vh như item đấy

manhdendaica
22-08-12, 05:19 PM
cảm ơn bạn,mình sẽ cố gắng vì mình có bản Công Thành Chiến chuẩn full map,nên giờ bỏ thì tiếc lắm,có pro nào chỉ dẫn các file việt hóa chuẩn thì chỉ mình với,thanks trước.hjhj

jxvietnam
22-08-12, 06:26 PM
Thấy chữ tiếng trung thì xóa đi thay bằng tiếng việt ko dấu, đơn giản vậy thôi :go:

thaihoa91
22-08-12, 06:29 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

minhchau0309
22-08-12, 07:03 PM
cảm ơn bạn,mình sẽ cố gắng vì mình có bản Công Thành Chiến chuẩn full map,nên giờ bỏ thì tiếc lắm,có pro nào chỉ dẫn các file việt hóa chuẩn thì chỉ mình với,thanks trước.hjhj

hử full map? 79 maps đúng k? bản đó k có công thành nhưg trap đc fải hog? cậu việt hoá k dấu sẽ dễ hơn có dấu....việt hoá câu thoại thì vào script search lua ra hết rồi mở từg cái mà làm...nhớ đừg sửa tên file hay Include của ngta nhé

manhdendaica
23-08-12, 11:13 AM
amình việt hóa rùi nhưng không được,chỉnh tên Map trong Maps mà k bít sao vào game k được,.hiz.vào được thì không thấy thay đổi tên Map gi hết,bùn:((:((